Động cơ xe Matiz 2011 bị rung giật.

K
Bình luận: 13Lượt xem: 7,159

kuhieu

Tài xế O-H
cac bac giup em voi cai dong co cua con xe matiz doi 2011 khi no no bi rung giat mac du em da thay loc xang thay bom xang xuc rua voi phun va bo tich ap cua voi phun nhung van bi rung em con thay ca buzi moi roi ma no van bi vay nhung la mot dieu la den chek khong noi nen cho may test vao cung khong doc duoc loi cua con cam bien nao.mong cac bac chj giao them vi em moi chan uot chan rao vao nghe

sirduyduc

Tài xế O-H
cac bac giup em voi cai dong co cua con xe matiz doi 2011 khi no no bi rung giat mac du em da thay loc xang thay bom xang xuc rua voi phun va bo tich ap cua voi phun nhung van bi rung em con thay ca buzi moi roi ma no van bi vay nhung la mot dieu la den chek khong noi nen cho may test vao cung khong doc duoc loi cua con cam bien nao.mong cac bac chj giao them vi em moi chan uot chan rao vao nghe
việc đầu tiên là cụ phải viết tiếng việt có dấu cụ nhé!
cụ đã kiểm tra bô bin chưa ạ? kiểm tra con cảm biến trục cam và thử đo áp suất nén của máy.
khả năng con của cụ bị bỏ máy, cụ thử xác định máy bị bỏ bằng cách tháo lần lượt bugi từng máy để theo dõi hiện tượng nhé!
mà con xe của cụ ngay khi nổ đã rung giật hay khi ga lên nó mới rung? rung khi chạy không tải hay như thế nào? cụ tả rõ hơn cho anh em chem giúp cụ nhé!

garahungduc

Tài xế O-H
cụ có thể nói rõ bệnh của em nó hơn nưa dược không ạh dể ae còn dể bắt bệnh cho em nó chứ bác nói loa qua vậy sao mà hiểu dược dể ae còn chém gió theo em thì cụ kiểm tra kỉ từng máy xem có hiện tương bỏ máy không

hondacuper

Tài xế O-H
vấn đề xem ra nghiêm trọng nhỉ, nhưng mà cụ làm hay ae thợ nhà cụ làm? đưa máy test vào không đọc được lỗi là do máy test không quet được hay là các cảm biến không có lỗi. nếu test được thì cụ xem các thông số làm việc của động cơ như thế nào. cụ kểm tra đã kỹ chưa? nhiều trường hợp rung ở các cụm chi tiết xung quanh chứ không rung ở máy đâu.

Engine 16

Thợ Phụ !
hoàng kiên có ý kiến .ngày nay xăng cộ có rất nhiều vấn đề .xăng 92 thực ra và có khi chỉ là tầm xăng 83 thui .lượng xăng pha chế bằng gì em không biết nhưng động cơ nổ buzi cứ đỏ chói lại .không còn như ngày xưa .nhiệt sinh ra rất lớn làm hỏng buzi và để nâu hỏng supaps luôn .có tình trạng như vậy bác lên tháo mặt máy ra kiểm tra lại supap nha .nếu bề mặt suap với mặt máy không thể gia công được nữa thay mặt máy mới luôn ok ngay em gặp quá nhiều rùi .supap co vào như trái đào đó.bác để ý cảm biến MAP rồi so sánh sẽ thấy ngay . nếu nặng sẽ báo lỗi cảm biến oxy . tháo mặt máy kiểm tra supap hoặc đo tỷ số lén biết ngay.

bomphunong_91

Tài xế O-H
bác kiểm tra nối mass cho ECU đi bác ạ,khi ECU bị lỏng hoặc mất mass bác không đọc được lỗi hay dữ liệu cũng đúng thôi.còn rung giật ở đây theo em nghĩ khi xe hoạt động thì dẫn đến rung=> mass sẽ chập chờn=> điều khiển động cơ đánh lửa,phun xăng.... không tốt,dễ bỏ máy=> rung,giật

oto16ahn

Tài xế O-H
Bệnh dở dang chưa xử lý xong mà k thấy cụ chủ đâu ạ? em mới làm xong bệnh tương tụ em này thì là do bobin chập chờn ạ

kuhieu

Tài xế O-H
Chào các bác dạo này em bận quá nên cũng k có thời gian vào chém.dạ thưa các bác sau thời gian mày mò cuối cùng cũng tìm ra bệnh.bệnh nó k khó nhưng cũng k dễ các bác ạ nó là do khe hở nhiệt cua xupap máy 2 k có dẫn tới hiện tượng xupap bị ghì nên áp xuất của máy 2 kém.nói tơi đây chắc các bác biết cần phải xử lý em nó têế nào rồi đúng không ạ.cám ơn các bác đã chém nhiệt tình nhé.thân ái

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên