Lỗi P1131 huyndai porter II

auto22
Bình luận: 20Lượt xem: 6,299

bungati2012

Tài xế O-H
các bác ạ hôm nay em gặp mộ pans rất khố chịu, xe huyndai porter II

có bác nào gặp lỗi P1131 Q Adjusting resister.chưa chỉ giáo em với. em không rõ là lỗi này nó nói về cái gì.
Rất mong được sự giúp đỡ của các bác.
p1131 Injection Quantity Adjust
phải lỗi này không cụ
em dự là lỗi kim phun,cụ kiểm tra lượng phun của từng kim xem thế nào ạ??

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cái mã này khó nhai quá.em tìm mãi không có rõ ràng.nếu như theo mã ở trên thì nó liên quan tới kim phun thì phải.theo em bác thử kiểm tra đương fdầu hồi của 4 kim xem sao

auto22

Tài xế O-H

các bác nghiên cứu giú em nhé

hocnghe

Tài xế O-H
Chào bạn lỗi của bạn là do điện trở bồi thường ở trong bơm khác do với giá trị đã cài đặt trong ecm khi bị lỗi này thì xe vẫn hoạt động bình thường. nếu ecm bình thường
lỗi này có thể do đứt mạch hoặc hở mạch cảm biến(điện trở trong bơm) lỏng jacs điện dây nối,hay hỏng chính cái điện trở đó
và có thể lỗi eprom ecm
vài ý kiến chủ quan mong lượng thứ
lâu lâu mới găp pans kho lên đay hỏi anh em mà sao không thây có cao thủ nào trợ giúp em vậy.

auto22

Tài xế O-H
đúng như bác nói xe hoạt động bình thường chỉ khi nào no báo dền thì máy mới bị yếu đi. tiếc là lỗ này GDS không có dữ liệu bác đã sử lí lỗi này lần nào chư chỉ em với

hocnghe

Tài xế O-H
sao lại không có bạn vào xe hyundai starex đời 2008 chọn động cơ 2.5 tdi là có luôn mà
đúng như bác nói xe hoạt động bình thường chỉ khi nào no báo dền thì máy mới bị yếu đi. tiếc là lỗ này GDS không có dữ liệu bác đã sử lí lỗi này lần nào chư chỉ em với

hocnghe

Tài xế O-H
bạn kiểm tra kỹ đường dây nếu không được kiểm tra các điểm hàn bấm trong thân bơm mở lắp trên của bơm ra. chúc bạn thành công

garahungduc

Tài xế O-H
lổi P1131 là lổi hiệu chỉnh chất lượng nhiên liệu bạn àh lổi này có ở dộng cơ có bơm diện mà kim phun cơ là do mạch diện của diện trở báo chất lượng nhiên liệu có vấn dề bạn nên kiểm tra mạch dường dây,bơm diện và cả ECU xem nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên