Chuẩn đoán bệnh cho acquy xe Huyndai Starex

S
Bình luận: 8Lượt xem: 2,122

sunrise2212

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi thăm một chút, hôm vừa rồi em có đi con xe huyndai starex 800kg. thằng bạn xuống bốc hàng, em ngồi trên xe tắt máy nhưng vẫn nghe nhạc, mở quạt gió khoảng 15 phút. khi khởi động lại thì bình acquy yếu không đề nổi, phải nhờ mấy ông thợ điện kích lên. từ hôm đó tới giờ acquy để qua đêm là hết điện, sáng mai không đủ điện để khởi động. vậy có phải nó bị hỏng rồi phải không, hay nó bị dò điện chỗ nào??? mong các bác cho ý kiến

duongchien87

Tài xế O-H
Cách kiểm tra ac quy.Bạn mở nắp đơ axit ac quy ra nhìn vào các thanh trong bình,nếu thấy hình lượn sóng là bình kém.Nếu các thanh vẫn bình thường thì đổ thêm axit và nạp điện vào là ok.

anan_papo

Tài xế O-H
hum e cũng gặp bệnh như bác nói.để qua đêm là không đề nổ được.kiểm tra acquy thì o đủ điện.câu nổ rồi để một lúc lâu thì acquy lên được hơn13v.sau theo dõi một lúc nữa thì acquy càng tụt giá trị điện áp.hoá ra là do máy phát bị chết con diot nạp.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ ngồi trong mát,ngồi nhịp chân nghe nhạc, mà phải thay acqui giá cao quá heng,acqui hỏng hay không lần sau cụ cứ nổ máy thì ngồi máy lạnh nghe nhạc yên tâm hơn

doibangong

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi thăm một chút, hôm vừa rồi em có đi con xe huyndai starex 800kg. thằng bạn xuống bốc hàng, em ngồi trên xe tắt máy nhưng vẫn nghe nhạc, mở quạt gió khoảng 15 phút. khi khởi động lại thì bình acquy yếu không đề nổi, phải nhờ mấy ông thợ điện kích lên. từ hôm đó tới giờ acquy để qua đêm là hết điện, sáng mai không đủ điện để khởi động. vậy có phải nó bị hỏng rồi phải không, hay nó bị dò điện chỗ nào??? mong các bác cho ý kiến

Bác có xem khi đề máy xong ký hiệu bình ACCU trên taplo có mất ko???nếu ko mất vấn đề lại khác nhe bác???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên