Hỏi về lỗi hộp 5S-FE A/T cắm jack đồng hồ km, xe Camry mất bù ga tự động

phungquochuy
Bình luận: 4Lượt xem: 1,542

phungquochuy

Tài xế O-H
Nhờ các bác chỉ giáo về xe camry số tự động, lúc đầu bị lỗi đồng hồ km chạy tốc độ 70 -80km thì báo < 40km, sau khi gỡ sửa đồng hồ chạy ok (báo đúng) nhưng xe bị mất bù ga tự động. Chạy chậm đạp nhẹ chân thắng qua cua, thì bị lịm máy tắt luôn (đề máy lại tiếp tục chạy và vẫn bị lỗi). Rút jack báo km thì bình thường. Bác nào biết xử lý vụ này xin chỉ giúp.

Cảm ơn nhiều.
phungquochuy@gmail.com
(P/s: Hậu tạ 1 chuyến du lịch vòng quanh Đà Lạt + cafe :cp)

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
xe chạy số tự động thì làm gì có công tơ mét điện mà có giắc của công tơ mét ah? em nghĩ bác rút nhầm giắc cua cảm biến đầu ra rồi.cái này để mấy bác chuyên gia chém cho bác.trường hợp này bác cắm máy chắc sẽ có lỗi đó ah

bungati2012

Tài xế O-H
Nhờ các bác chỉ giáo về xe camry số tự động, lúc đầu bị lỗi đồng hồ km chạy tốc độ 70 -80km thì báo < 40km, sau khi gỡ sửa đồng hồ chạy ok (báo đúng) nhưng xe bị mất bù ga tự động. Chạy chậm đạp nhẹ chân thắng qua cua, thì bị lịm máy tắt luôn (đề máy lại tiếp tục chạy và vẫn bị lỗi). Rút jack báo km thì bình thường. Bác nào biết xử lý vụ này xin chỉ giúp.

Cảm ơn nhiều.
phungquochuy@gmail.com
(P/s: Hậu tạ 1 chuyến du lịch vòng quanh Đà Lạt + cafe :cp)
có lỗi gì hiện lên không cụ
xe cụ đời bao nhiêu nhỉ
bình thường không mất galangty chỉ sai tốc độ km
sửa được km thì lại mất bù ga của van không tải
em dự là có động chạm dây dợ,có thể lại đấu tắt gì rồi lên khi tháo giắc ra máy lại ngon trở lại
chúc v2 sớm lanh bệnh

phungquochuy

Tài xế O-H
có lỗi gì hiện lên không cụ
xe cụ đời bao nhiêu nhỉ
bình thường không mất galangty chỉ sai tốc độ km
sửa được km thì lại mất bù ga của van không tải
em dự là có động chạm dây dợ,có thể lại đấu tắt gì rồi lên khi tháo giắc ra máy lại ngon trở lại
chúc v2 sớm lanh bệnh
em này là v2 của khách cụ àh,
đã đọc nhưng không hề báo lỗi, xe dùng hộp 5s-fe a/t (camry 94 số tự động)
mình sửa chữa phần điện mà, không có đấu nối tắt gì, chỉ xử lý mỗi cái đồng hồ km thôi
Các bác nghiên cứu lỗi này xin cho ý kiến nhé. Cảm ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên