tổng hợp anh em dùng máy X431

B
Bình luận: 32Lượt xem: 3,603

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Hiện nay trên thị trường đang lưu hành rất nhiều các thiết bị hỗ trợ đọc mã lỗi trên dòng xe phun điện tử.hình thức đa dạng,phong phú,chức năng cũng có nhiều sự lựu chon,từ các máy chuyên dùng,chuyên sâu đến các máy đa năng tổng hợp.mỗi loại máy lại có giao diện và cách thức sử dụng các tính năng khác nhau...như vậy ai sử dụng máy nào nhiều sẽ có nhiều kinh nghiệm về máy đó.
Xưởng em dùng máy X431 MASTER, đây là phiên bản cao nhất của X431.ưu điểm của con này rất dễ sử dụng,vào được nhiều dong xe khác nhau...tuy nhiên nó có nhược điểm rất lớn là không được hỗ trợ nhiều về các dòng xe Hàn Quốc đời mới , không hỗ trợ mục hướng dẫn sửa chữa,mã lỗi,không được chuyên sâu...
Em biết trên diễn đàn mingf cũng có rất nhiều bác dùng thạo máy X431, vì vậy em xin lập topic này nhằm mục đích giao lưu giữa các anh em để cùng trao đổi học hỏi lẫn nhau,mục đích cuối là khai thác triệt để các tính năng của nó để phục vụ cho công việc của chúng ta tốt hơn. em hi vọng sẽ nhân được sự đồngtình của mọi người. em xin chân thành cảm ơn

bungati2012

Tài xế O-H
Hiện nay trên thị trường đang lưu hành rất nhiều các thiết bị hỗ trợ đọc mã lỗi trên dòng xe phun điện tử.hình thức đa dạng,phong phú,chức năng cũng có nhiều sự lựu chon,từ các máy chuyên dùng,chuyên sâu đến các máy đa năng tổng hợp.mỗi loại máy lại có giao diện và cách thức sử dụng các tính năng khác nhau...như vậy ai sử dụng máy nào nhiều sẽ có nhiều kinh nghiệm về máy đó.
Xưởng em dùng máy X431 MASTER, đây là phiên bản cao nhất của X431.ưu điểm của con này rất dễ sử dụng,vào được nhiều dong xe khác nhau...tuy nhiên nó có nhược điểm rất lớn là không được hỗ trợ nhiều về các dòng xe Hàn Quốc đời mới , không hỗ trợ mục hướng dẫn sửa chữa,mã lỗi,không được chuyên sâu...
Em biết trên diễn đàn mingf cũng có rất nhiều bác dùng thạo máy X431, vì vậy em xin lập topic này nhằm mục đích giao lưu giữa các anh em để cùng trao đổi học hỏi lẫn nhau,mục đích cuối là khai thác triệt để các tính năng của nó để phục vụ cho công việc của chúng ta tốt hơn. em hi vọng sẽ nhân được sự đồngtình của mọi người. em xin chân thành cảm ơn

bài viết của cụ rất hay.tiếc là em lại dùng G-scan không có gì để chao đổi dc

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
sau này em được trang bị G-SCAN nhất định em sẽ làm topic về nó.nhưng giờ em chưa có kinh nghiệm nên chưa dám chém ah. em thấy hôm sinh nhật có mcụ tặng quà cho các thành viên dùng X431 mà nhỉ,có lẽ các bác chưa muốn chia sẻ kinh nghiệm rồi.huhu

vanthaocdl1

Tài xế O-H
nói chung về máy đa năng thì cách sử dụng và chức năng của các máy thì gần như nhau bác sử dụng được máy X431 thì bác sẽ sử dụng được các máy khác. ở chỗ e bán máy chuẩn đoán khi có e mới nào về các bác trên phòng kinh doanh mang xuống xưởng cho e thử nghiệm đầu tiên.
nói về trao đổi kinh nghiệm thì các bác phải nói rõ ràng khi các bác sử dụng các bác mắc ở phần nào, chỗ nào chưa hiểu.khi đó a e cùng thảo luận. còn nói rõ ràng về một máy nào đó thì nhiều vấn đề lắm

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
=d> Top pic hay đó nhưng người dẫn chương trình hơi bị khô nên không lôi cuốn anh em vào được! :)

- Bác Boy nên cho thêm vài hình ảnh và vài cái của máy X431 gặp phải! Ví dụ : Có khi X431 báo là lỗi OX! Nhưng đưa máy khác vào nó bảo lỗi ETC thì nên nghe theo thằng nào cho đúng?! :2: Rồi một số dòng xe Camry VN đặc biệt là Camry 1998 - 2001 có xe thì X431 không đọc được data list, không đọc được ABS, không đọc được SRS...
- Các nên chụp lại hình khi đang làm việc để có hình ảnh minh họa cho topic thêm sinh động! =d>

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
đúng là khi bàn luận về 1 vấn đề gì ấy thì sẽ dẽ hơn.tuy nhiên có máy nhưng không phải lúc nào cũng cần dùng đến,và khi dùng cũng không phải lúc nào cũng gặp vấn đề khó khăn. mục đích ngay lúc này khi em lập topic chỉ là muốn ghi danh lại những anh em đang dùng loại máy này để khi bất chợt có chuyện không thông với em nó thì chỉ cần nhấc điện thoại lên và alô hoỏi nhau cho nhanh.chứ ngay lúc mình cần mà lên O-H thì sẽ mất rất nhiều thời gian các bác ah.và cả phần update phần mềm nữa,em có được trang bị đủ phần mềm có thể nạp lại thẻ nhớ của máy.và thay vì mỗi năm phải mất chi phí update phần mềm thì chúng ta chỉ cần chia sẻ cho nhau phiên bản mới nhất là đủ...đấy là em ví dụ như vậy,mong các bác dùng đến em nó thì ghi danh để anh em tiện hỏi thăm nhau nhé.
em: Tăng Đức Hữu, sdt 0972411494.em quê hải dương ,hiện đang làm việc tại hải phòng.rất vui khi được giao lưu cùng các bác ah

Check

Tài xế O-H

Em đang dùng X431 Diagun, thấy OK lắm, nhất là khoản ngồi trong xe xem thông số khi chạy (rất hữu ích khi một số xe đầu giắc chuẩn đoán nằm ngoài khoang động cơ).

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Em đang dùng X431 Diagun, thấy OK lắm, nhất là khoản ngồi trong xe xem thông số khi chạy (rất hữu ích khi một số xe đầu giắc chuẩn đoán nằm ngoài khoang động cơ).

cuối cùng cũng có thành viên đầu tiên.em vui quá.bác Check ơi,bác để lại số điện thoại và thông tin để có gì anh em cùng liên lạc nhé. em cảm ơn

vanthaocdl1

Tài xế O-H
bác boy ơi cho e một ghế với, bác làm ở chỗ nào HP. e cũng thỉnh thoảng xuống hp e có máy khách hàng ở đó. e đang làm ở Mỹ Đình. e chuyên làm về xe Đức. có gì a e cùng trao đổi nhé bác.e thỉnh thoang mới dùng máy X431 e chủ yếu dùng máy chuyên của từng hãng
em : nguyễn văn Thao
DT: 0936066057
quê: tứ kỳ Hải Dương
đang làm ở Hà Nội

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác boy ơi cho e một ghế với, bác làm ở chỗ nào HP. e cũng thỉnh thoảng xuống hp e có máy khách hàng ở đó. e đang làm ở Mỹ Đình. e chuyên làm về xe Đức. có gì a e cùng trao đổi nhé bác.e thỉnh thoang mới dùng máy X431 e chủ yếu dùng máy chuyên của từng hãng
em : nguyễn văn Thao
DT: 0936066057
quê: tứ kỳ Hải Dương
đang làm ở Hà Nội

hên quá gặp đồng hương.em bên thị trấn gia lộc.hôm qua ở gần Mỹ Đình mà không biết bác.em không chuyên nhiều về xe Đức,có gì em nhờ bác chỉ bảo nhé

cuongttco

Tài xế O-H
em cũng có con máy X431 Solo. Nó cũng nhỏ gọn như Diagun và được trang bị phần mềm đến 2010 tuy nhiên dòng Chev Captiva không đọc được ABS. Các dòng khác thì hầu như nó cũng nhận được hết đặc biệt là các xe Toyota sản xuất tại Việt nam, tuy nhiên đã từng không thể xoá được lỗi history trên dòng xe Corolla Altis mới của VN nên cứ nghĩ là lỗi hiện tại (vì sự dở hơi này mà đã từng phải tháo tung hệ thống EPS của xe này để kiểm tra nhưng cuối cùng nó lại hư hỏng ở càng A:2:)
Em dùng thì thấy phần stream data của nó rất nhiều thông số nhưng nó lại hạn chế ở chỗ không giải thích thông số ấy mục đích để làm gì
Nói chung em cũng chưa sử dụng nó nhiều lắm, mới chỉ mua để dùng chơi thôi chưa kiếm ăn được gì
Em ở Cẩm Phả - Quảng Ninh. Số điện thoại 0904350168. Chắc sau này phải nhờ đến các bác nhiều. Mong được biết nhiều các bác có kiểu máy dở hơi giống của em

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em cũng có con máy X431 Solo. Nó cũng nhỏ gọn như Diagun và được trang bị phần mềm đến 2010 tuy nhiên dòng Chev Captiva không đọc được ABS. Các dòng khác thì hầu như nó cũng nhận được hết đặc biệt là các xe Toyota sản xuất tại Việt nam, tuy nhiên đã từng không thể xoá được lỗi history trên dòng xe Corolla Altis mới của VN nên cứ nghĩ là lỗi hiện tại (vì sự dở hơi này mà đã từng phải tháo tung hệ thống EPS của xe này để kiểm tra nhưng cuối cùng nó lại hư hỏng ở càng A:2:)
Em dùng thì thấy phần stream data của nó rất nhiều thông số nhưng nó lại hạn chế ở chỗ không giải thích thông số ấy mục đích để làm gì
Nói chung em cũng chưa sử dụng nó nhiều lắm, mới chỉ mua để dùng chơi thôi chưa kiếm ăn được gì
Em ở Cẩm Phả - Quảng Ninh. Số điện thoại 0904350168. Chắc sau này phải nhờ đến các bác nhiều. Mong được biết nhiều các bác có kiểu máy dở hơi giống của em
rất vui được chào đón bác.X431 nó đọc mạnh nhất về toyota mà bác,dòng Lexus cũng chiến rất ngon.chán nhất là mấy ông hàn quốc,chỉ đọc được động cơ là nhiều. data list thì dài ngoằng, phần lựa chọn kiểm tra cũng rất nhiều mỗi tội vào đó đa số là không có kết lỗi với ECU. có gì anh em mình liên lạc bác nhé

bungati2012

Tài xế O-H
nói chung về máy đa năng thì cách sử dụng và chức năng của các máy thì gần như nhau bác sử dụng được máy X431 thì bác sẽ sử dụng được các máy khác. ở chỗ e bán máy chuẩn đoán khi có e mới nào về các bác trên phòng kinh doanh mang xuống xưởng cho e thử nghiệm đầu tiên.
nói về trao đổi kinh nghiệm thì các bác phải nói rõ ràng khi các bác sử dụng các bác mắc ở phần nào, chỗ nào chưa hiểu.khi đó a e cùng thảo luận. còn nói rõ ràng về một máy nào đó thì nhiều vấn đề lắm

bác làm ở đâu trên hà nội mà chuyên bán máy chuẩn đoán vậy
trên ấy em thấy có Tân Phát và B-telk là nổi tiếng

B

bacuong

Khách
cám ơn bác đả mở tóp bíc
em cung đang dùng X431 . em thấy nó dùng tương đối tốt. nếu bác ở sài gòn thì em mời bác chầu caffe. anh em chia sẻ :cp:cp

B

bacuong

Khách
:101::101::101::101::101::101::101::101::101::101::101::101:

PNTQ

Tài xế O-H
tôi xin báo danh cùng các cụ, hiện em đang dùng 2 sản phẩm của X431 và 2 em nó đây ạ

con CREADER VI nó chỉ dùng cho chuẩn OBD II trở lên mà thôi và cũng chỉ chuyên cho đông cơ và hộp số còn những phần khác thì không ăn được, nói tóm lại là dùng máy chuẩn đoán thì cũng chẳng có gì để chao đổi kinh nghiệm cả chỉ có chao dổi kinh nghiệm sửa chữa xe thôi chứ còn cái máy thì cứ việc làm theo những gì nó đã phát hiện, còn có chính xác hay không thì phải tùy vào kinh nghiệm của từng người thợ, còn về cái máy X431 nếu các bác muốn hiểu hét về nó thì trả có cách nào để chia sẻ được với các bác cả bởi lẽ nếu các bác không biết tiếng anh (english) thì có chia sẻ thế nào thì chắc cũng rất khó thôi ạ, nếu các bác thông thạo tiếng ANH rồi thì chắc các bác cũng chẳng cần phải đưa ra chao đổi kinh nghiệm dùng máy để là gì đúng không ạ ? em đầu óc mu muội cho nên cũng chỉ nói lên những điều từ đáy lòng ạ vậy mong cac bác chém em nhẹ tay để em còn có cơ hội được hầu chuyện các bác ạ !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên