Hiện tượng khóa hơi trên đường ống nhiên liệu của động cơ xăng

3zoka
Bình luận: 10Lượt xem: 3,354

3zoka

Tài xế O-H
Em mới được biết về hiện tượng khóa hơi trên đường ống nhiên liệu của động cơ xăng mà chưa hiểu biết gì về nó cả. Em nhờ các bác chỉ giúp cách nhận biết, nguyên nhân và các giải pháp khắc phục hiện tượng này với.Cảm ơn các bác nhiều./

thohaui

Tài xế O-H
Hiện tượng "khóa hơi" hay " nút hơi" là do nhiệt độ trong khoang động cơ tăng cao làm xăng trong các tuy ô bốc hơi tạo thành các " nút hơi" ngăn ko cho xăng đi qua. Khi đó xe nổ máy thì sẽ nổ khục khặc lúc thì rồ lên, lúc thì lịm, máy rung giật có thể chết máy
Cách xử lý đỗ xe để nguội bớt rồi tìm hiểu nguyên nhân gây tăng nhiệt. Nếu ko nổ tháo đường tuy ô xăng ra sau đó đề máy để dẩy nút hơi ra ngoài

thohaui

Tài xế O-H
Thực ra hiện tượng " nút hơi" này hay gặp trên mấy xe sử dụng bộ chế hòa khí thôi các bác ạ. Cái này hồi còn đi học ông thầy giáo em kể lại thôi chứ em cũng chưa gặp hiện tượng này bao giờ:)):)):))

3zoka

Tài xế O-H
:D em chưa gặp vụ này bao giờ! Bác làm xe nào mà nghe nói cái hiện tượng này!?:D
Cái nầy em cũng được đứa bạn nhờ giải thích,nó nói là chỉ gặp trên động cơ xăng,loay hoay mãi vẫn chưa tìm được câu trả lời nên mới đăng đàn nhờ anh em giúp đỡ bác ah.Mong anh em cố giúp khổ chủ này tìm được lời đáp./

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Cao nhân nào có thể làm sáng tỏ vụ này giúp mọi người ạ.
E chờ đợi câu trả lời mấy hôm rồi..

buutuan1965

Tài xế O-H
động cơ xăng hay dầu cũng vậy thôi cũng dễ gặp trường hợp này lắm, vì khi bị tắc đường ống thông hơi ở cổ bình nhiên liệu thì gặp phải trường hợp nút hơi này, thường thì ở cổ ống bình nhiên liệu có thêm một đường ống thông hơi để tránh trường hợp bị kín và không bơm đủ nhiên liệu để cung cấp cho động cơ gây ra hiện tượng máy chay ngập ngừng và chết máy.

3zoka

Tài xế O-H
động cơ xăng hay dầu cũng vậy thôi cũng dễ gặp trường hợp này lắm, vì khi bị tắc đường ống thông hơi ở cổ bình nhiên liệu thì gặp phải trường hợp nút hơi này, thường thì ở cổ ống bình nhiên liệu có thêm một đường ống thông hơi để tránh trường hợp bị kín và không bơm đủ nhiên liệu để cung cấp cho động cơ gây ra hiện tượng máy chay ngập ngừng và chết máy.
vậy trên các đường ống dẫn có hiện tượng này không bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên