Hỏi về Pan của máy khởi động

A
Bình luận: 16Lượt xem: 1,816

phikien305electric

Tài xế O-H
nó cứ cạch cạch mãi đúng không
yếu accu rùi
điện chỉ đủ để hút chuột vào,khi tiếp điểm đóng thì không đủ làm moto quay lên coi như bị ngắn mạch nên mất từ của chuột,làm cho chuột lại thụt vào,và cứ thế
có đúng không các cụ nhỉ,em đang hát bài suy nghĩ trong em ý mà

thohaui

Tài xế O-H
Các bác cho mình hỏi?
Khi ta bật công tắc máy sang vị trí ST thì máy khởi động-> cần đẩy thụt ra ròi thụt vô lại, nhưng mà không quay.....(động cơ điện và tiếp điểm tiếp xúc tốt). Các bác tư vấn cho mình được không?:lx
Đầu tiên bạn kiểm tra xem acquy còn khỏe ko? Bạn lấy bóng thử xem cực 30 của đề ( đầu cực có dây to gắn vào cực dương của Acquy) có điện ko? Nếu có thì cấp điện dương trực tiếp vào cực C ( cực có cái dây nối từ mô tơ điện lên chuột đề) xem mô tơ có quay ko? Nếu ko quay thì kiểm tra lại chổi than đi nhé

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H
Các bác cho mình hỏi?
Khi ta bật công tắc máy sang vị trí ST thì máy khởi động-> cần đẩy thụt ra ròi thụt vô lại, nhưng mà không quay.....(động cơ điện và tiếp điểm tiếp xúc tốt). Các bác tư vấn cho mình được không?:lx

mình cũng gặp trường hợp này nhiều rùi,cụ kiểm tra lại bình accu đi,bình yếu rùi cụ ah,nếu bình yếu cụ dùng dây nối rùi nối với 1 bình đầy điên,hoặc có thể do chổi than hết nên ko tiếp xúc dc,cụ ra bên phụ tùng ôtô mua cặp chổi than vào lắp là ok khi đó máy chạy tèn tèn. :)):)):)):)):))

subinnamkha

Tài xế O-H
Nếu bác kiểm tra tất cả, từ cuộn dây roto, stato, tiếp điểm vẫn tốt thì trường hợp của bác có lẽ là bị cháy mất cuộn giữ của cóc đề rồi. Vì cóc đề có hai cuộn, cuộn hút, cuộn giữ, khi bác bật ST thì cuộn hút sẽ hút đẩy cần thụt ra, đồng thời đóng tiếp điểm cấp cho cuộn dây của moto đề, lúc nầy khi đã đóng tiếp điểm thì cuộn hút sẽ không còn hoạt động mà chỉ còn cuộn giữ hoạt động. Chính vì điểm nầy mà cóc đề của bạn cứ nhảy thụt ra, thụt vào liên tục. Vì khi bạn giữ ST thì khi cóc vừa bị đẩy vào thì lập tức cuộn hút hoạt động. cứ như thê nó cứ nhảy lạch cach hoài. . . . . Không biết suy luận có đúng không/ mong các bác chỉ giáo.

AudiR3

Tài xế O-H
nó cứ cạch cạch mãi đúng không
yếu accu rùi
điện chỉ đủ để hút chuột vào,khi tiếp điểm đóng thì không đủ làm moto quay lên coi như bị ngắn mạch nên mất từ của chuột,làm cho chuột lại thụt vào,và cứ thế
có đúng không các cụ nhỉ,em đang hát bài suy nghĩ trong em ý mà
Accu còn đủ mạnh ban ơi,mình nghĩ nếu ngắn mạch thì sẽ không đề được.

AudiR3

Tài xế O-H
Đầu tiên bạn kiểm tra xem acquy còn khỏe ko? Bạn lấy bóng thử xem cực 30 của đề ( đầu cực có dây to gắn vào cực dương của Acquy) có điện ko? Nếu có thì cấp điện dương trực tiếp vào cực C ( cực có cái dây nối từ mô tơ điện lên chuột đề) xem mô tơ có quay ko? Nếu ko quay thì kiểm tra lại chổi than đi nhé

Accu vẫn đủ mạnh, nhưng động cơ điện ko có vấn đề gì hết,chỗi than mình mới thay mới lun.

AudiR3

Tài xế O-H
Nếu bác kiểm tra tất cả, từ cuộn dây roto, stato, tiếp điểm vẫn tốt thì trường hợp của bác có lẽ là bị cháy mất cuộn giữ của cóc đề rồi. Vì cóc đề có hai cuộn, cuộn hút, cuộn giữ, khi bác bật ST thì cuộn hút sẽ hút đẩy cần thụt ra, đồng thời đóng tiếp điểm cấp cho cuộn dây của moto đề, lúc nầy khi đã đóng tiếp điểm thì cuộn hút sẽ không còn hoạt động mà chỉ còn cuộn giữ hoạt động. Chính vì điểm nầy mà cóc đề của bạn cứ nhảy thụt ra, thụt vào liên tục. Vì khi bạn giữ ST thì khi cóc vừa bị đẩy vào thì lập tức cuộn hút hoạt động. cứ như thê nó cứ nhảy lạch cach hoài. . . . . Không biết suy luận có đúng không/ mong các bác chỉ giáo.
Mình cũng nghĩ như bác z đó, nhưng ko dc bác ơi.

subinnamkha

Tài xế O-H
Không được là sao, bác thử đo chưa? Bác đo như thế nào để xác định rằng cuộn giữ có vấn đề? bác có thể nói rõ hơn không?

xeconcon

Tài xế O-H
bác kiểm tra cuộn dây đề và cuộn dây role bằng đồng hồ vom xem các cuộn dây có thông mạch không.tiếp điểm role có tốt không
nếu thông mạch thì bác kiểm tra bi đề có bị tuột không

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Các bác cho mình hỏi?

Bác cho em hỏi!? Bác là thợ điện hay chủ xe?! loại máy khởi động của bác lắp trên xe nào?! Bác đã làm gì củ đề này rồi!? và hiện tượng này xuất hiện khi còn trên xe!? hay sau khi bác tháo ra vệ sinh thì bị!? cái này phải ngồi nhìn củ đề của bác mới chỉ bác được!? còn cách kiểm tra máy khởi động thì diễn đàn có rất nhiều bác chỉ cần làm theo hình bên dưới:

Chúc bác vui vẻ nhé!

AudiR3

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi!? Bác là thợ điện hay chủ xe?! loại máy khởi động của bác lắp trên xe nào?! Bác đã làm gì củ đề này rồi!? và hiện tượng này xuất hiện khi còn trên xe!? hay sau khi bác tháo ra vệ sinh thì bị!? cái này phải ngồi nhìn củ đề của bác mới chỉ bác được!? còn cách kiểm tra máy khởi động thì diễn đàn có rất nhiều bác chỉ cần làm theo hình bên dưới:

Chúc bác vui vẻ nhé!
Hiện tượng này xuất hiện khi còn trên xe pác ơi,mình là chủ xe,xe mình là toyota Innova,h mình wan sát sao thấy nói vậy thui,với lại kiểm tra bằng VOM lun.

phikien305electric

Tài xế O-H
lới khuyên cuối cung nè cụ ơi
tháo bỏ con chuột của cụ ra dí trực tiếp accu vào nếu không quay thì moto toi rùi nếu quay thì thay chuột nhé cụ thân mến
cứ thử đi không cháy moto của cụ đâu mà sợ,cụ chỉ làm nhiệm vụ mang dương đến máy moto thay con chuột của cụ thui,
chúc cụ sớm có xe đi

dinhthang02

Tài xế O-H
accu vẫn mạnh chổi than bạn mới thay vậy mình nghĩ là chắc bị hư cuộn hút hoặc cuộn giữ rồi bạn ơi. giờ bạn kiểm tra thông mạch cọc 50 vs cọc c để kiểm tra cuộn hút và bạn đo thông mạch cọc 50 vs mass để kiểm tra cuộn giữ nhé. bạn có thể đo thông mạch bằng điện áp hoặc bằng điện trở

trieuquan90_2510

Tài xế O-H
cho mình hỏi bạn làm đề xe gì vậy? nếu mà là loại đề có bánh răng hành tinh thì mình nghĩ bạn lắp đề bị lệch hoặc bó đề rùi. bạn nhớ kiểm tra cả 2 con bulong bắt gia chổi than nhé.bạn nhớ bắt thêm dây mass nữa nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên