làm thế nào có thể chuyển chìa khóa immobilizer thành chìa khóa cơ khí?

checkcar
Bình luận: 17Lượt xem: 2,448

checkcar

Tài xế O-H
các bác ah. hôm nay em đã giải quyết xong con ford cus bị lỗi chìa khóa . ngồi suy ngẫm lại ở chổ em chuyên mec spinter toàn bị lỗi về immobilizer vậy em lập toppic này mong a e góp ý kiến có thể chuyển chìa khóa immobilizer thành chìa khóa cơ khí có được không? và cách chuyển đổi nữa nếu chuyển đổi được em se mời các bác :b:b:b:b:b:b:b

manhcoc

Tài xế O-H
về vấn đề chuyển chìa khóa immobilizer thành chìa khóa cơ khí thì có thể chuyển được. vấn đề này em lâu rồi không có điều kiện nghiên cứu
đó là lắp thêm 1 bộ thay đổi tín hiệu từ chìa khóa immobilizer trước khi gửi tín hiệu về ECU, bác hình dung như thế này:
xe có chìa khóa immobilizer : chìa khóa ->gửi tín hiệu tới bộ thu nhận ->phản hồi về ECU
xe thay đổi chìa khóa immobilizer : chìa khóa -> gửi tín hiệu tới bộ thu nhận ->gửi tín hiệu tới bộ phận chuyển đổi -> phản hổi về ECU
ở xe bình thường thì chìa khóa gửi mã chìa tới bộ thu nhận tín hiệu và bộ thu nhận này kiểm tra mã xem có khớp không để báo về ECU là đã khớp hay chưa, nhưng xe có lắp thêm bộ chuyển đổi thì cho dù mã chìa không khớp với bộ thu nhận đó thì cái bộ chuyển đổi lắp thêm nó vẫn báo là đã đúng chìa về ECU
từ đây chỉ cần chìa khóa có rãnh cơ khí đúng với chìa gốc bt là khởi động đc xe
em diễn đạt ko đc trôi chảy , mong bác góp ý thêm

mrha16390

Tài xế O-H
về vấn đề chuyển chìa khóa immobilizer thành chìa khóa cơ khí thì có thể chuyển được. vấn đề này em lâu rồi không có điều kiện nghiên cứu
đó là lắp thêm 1 bộ thay đổi tín hiệu từ chìa khóa immobilizer trước khi gửi tín hiệu về ECU, bác hình dung như thế này:
xe có chìa khóa immobilizer : chìa khóa ->gửi tín hiệu tới bộ thu nhận ->phản hồi về ECU
xe thay đổi chìa khóa immobilizer : chìa khóa -> gửi tín hiệu tới bộ thu nhận ->gửi tín hiệu tới bộ phận chuyển đổi -> phản hổi về ECU
ở xe bình thường thì chìa khóa gửi mã chìa tới bộ thu nhận tín hiệu và bộ thu nhận này kiểm tra mã xem có khớp không để báo về ECU là đã khớp hay chưa, nhưng xe có lắp thêm bộ chuyển đổi thì cho dù mã chìa không khớp với bộ thu nhận đó thì cái bộ chuyển đổi lắp thêm nó vẫn báo là đã đúng chìa về ECU
từ đây chỉ cần chìa khóa có rãnh cơ khí đúng với chìa gốc bt là khởi động đc xe
em diễn đạt ko đc trôi chảy , mong bác góp ý thêm
em không hiểu lắm
như cụ viết thì vẫn cần bộ phận thu nhận tín hiệu. thế bộ phận này sẽ lắp ở đâu trên chìa cơ ạ

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Hoàn toàn xử lý được tất cả, nhưng không ai như chủ topic này lại đi ngược công nghệ. Cố gắng để theo công nghệ chứ ai lại tụt hậu vậy. :)) :)) :))

manhcoc

Tài xế O-H
em không hiểu lắm
như cụ viết thì vẫn cần bộ phận thu nhận tín hiệu. thế bộ phận này sẽ lắp ở đâu trên chìa cơ ạ

không phải lắp trên chìa, mà là lắp trước khi tín hiệu được gửi về ECU
như thế này nhé : chìa khóa -> bộ trao đổi, kiểm tra mã chìa -> gửi tín hiệu về ECU
bộ lắp thêm: chìa khóa -> bộ trao đổi, kiểm tra mã chìa -> bộ lắp thêm(tín hiệu có báo chìa sai mã hay đúng mã đi chăng nữa thì nó vẫn gửi tín hiệu là mã chìa khóa đúng) -> gửi tín hiệu về ECU

checkcar

Tài xế O-H
Hoàn toàn xử lý được tất cả, nhưng không ai như chủ topic này lại đi ngược công nghệ. Cố gắng để theo công nghệ chứ ai lại tụt hậu vậy. :)) :)) :))
bác ơi xưởng em khách nó yêu cầu nên em muốn chế thành chìa cơ khí để kiếm thêm ít tiền chứ em cung muốn đi theo công nghệ chứ

checkcar

Tài xế O-H
Nếu em chỉ muốn "kiếm thêm ít tiền" thì em từ bỏ giấc mớ phá bỏ immobilizer đi nhé. Lý do: Tầm của Em thấp quá .........
chẳng lẽ chủ xe muốn chứ em có muốn đâu dòng mẹc spinter lỗi chìa khóa đó khách hàng phàn nàn nhiều bác ah. nên em họ muốn chuyển qua cơ còn không thì mua chìa mới cài lại mã là ok thôi nhưng nhanh bị lỗi bác ak

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
chẳng lẽ chủ xe muốn chứ em có muốn đâu dòng mẹc spinter lỗi chìa khóa đó khách hàng phàn nàn nhiều bác ah. nên em họ muốn chuyển qua cơ còn không thì mua chìa mới cài lại mã là ok thôi nhưng nhanh bị lỗi bác ak
Vậy thôi, Em cứ nghĩ đó chỉ là giấc mơ Em nhỉ. Mercedes Global có hàng trăm, hàng nghìn Kỹ Sư. Vậy mà Em chỉ cần 1 giấc mơ chỉ muốn "kiếm thêm ít tiền" là đủ. Bái phục, bái phục....................

mrha16390

Tài xế O-H
không phải lắp trên chìa, mà là lắp trước khi tín hiệu được gửi về ECU
như thế này nhé : chìa khóa -> bộ trao đổi, kiểm tra mã chìa -> gửi tín hiệu về ECU
bộ lắp thêm: chìa khóa -> bộ trao đổi, kiểm tra mã chìa -> bộ lắp thêm(tín hiệu có báo chìa sai mã hay đúng mã đi chăng nữa thì nó vẫn gửi tín hiệu là mã chìa khóa đúng) -> gửi tín hiệu về ECU
cụ ơi nếu muốn tìm hiểu về hệ thống này. và nghiên cứu nó làm thành đồ án tốt nghiệp thì thế nào hả cụ
cụ có tài liệu về nó không ạ

checkcar

Tài xế O-H
hihi bác nói hơi quá. vấn đề đi lên thì em không nói. nhưng khách hàng cũng như bản thân em cũng muốn chuyển nó về cơ khí co nhiều người thấy khóa immobilizer là công nghệ nhưng có nhiều người thấy gặp lỗi nhiều thì là phiền phức bác ah. làm nghề thì em cũng muốn cơ và điện đều có thể làm đc. đồng tiền chỉ là bát cơm manh áo thôi

lehuyvu79

Tài xế O-H
bác nói chỉ bác thì cũng khó đó vì bác phải biết lập trình tríp và phải chuyên siêu sâu xử lý hộp động cơ và hộp chìa khóa sau đó phải chạy phần mềm đánh lừa hệ thống để be?khóa nếu sai sót hộp bị clock thì khô?lắm lắm tại học cái này phức tạp không phải 1 sáng 1 chiều là được đâu bác ah, bác muốn làm thì gửi hộp động cơ và hộp chìa khóa cho em hoặc alo 0907773870 giá làm cũng hơi cao vì phải mua phần mềm từ nước ngoài bác ah

lehuyvu79

Tài xế O-H
Mỗi thông tin về chìa khóa đầu tiên hộp chìa khóa sẻ sử lý thông tin mã hóa sau đó gửi tín hiệu xuống ECU, ECU nhận dạng mã hóa một lần nữa, ECU rất thông minh ngoài những chức năng được lập trình thì còn có khả năng trả lời câu hỏi của mình bằng ngôn ngữ riêng biệt, vd; khi bạn mất hết chìa khóa nó yêu cầu xuất trình mã ID bạn không cung cấp được nó nói bạn đó là xe ăn cắp. Bạn cung cấp đầy đủ thông tin nhà sản xuất gửi lại cho bạn phần mềm để lập trình lại chíp, nếu các bạn không muốn sử dụng immobilizor thì có thể be?code của ECU khi làm được phải bỏ hộp chìa khóa không thì code lại chạy vào ECU là mất công, làm code ECU rât' khó khăn nguy cơ clock hộp cao, nhất là dòng xe châu Âu & Italia.nó không đơn giản như dòng xe 2 bánh như Vesba,libety của y' đâu các bác, rủi ro rất cao, bác nào có khả năng điều kiện thì cứ nghiên cứu, cần cù bù thông minh.

auto22

Tài xế O-H
đay là ý tưởng giải quyết tình thê khi mà khách hàng không có điều kiện để thây thê, em có sơ đồ này không biết giúp gì được bác không.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên