KIA Morning Đèn check chập chờn

phuongtroimiendong88
Bình luận: 18Lượt xem: 4,140

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Vậy thì cắm cái máy vào xem nó báo cài gì đã.Bệnh kiểu này thường là lỗi của hơi xăng hoặc cảm biến Oxy.Nếu ko có máy chẩn đoán thì hơi khó chịu với cái cảm biến Oxy một chút.

mrha16390

Tài xế O-H
vụ này là do động cơ hoạt động quá nóng rồi. cụ xem hệ thống làm mát, hệ thống đánh lửa xem có bị gì không
đấy là ngu kiến của em. các bác chém nhẹ tay ạ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
vụ này là do động cơ hoạt động quá nóng rồi. cụ xem hệ thống làm mát, hệ thống đánh lửa xem có bị gì không
Xe Morning hết nước thổi gioăng cũng không báo đèn check .Chết quạt ,sôi nước cũng không báo check.Câu trước kêu "do động cơ quá nóng" câu sau kêu "hệ thống đánh lửa có bị gì không" .Hehe.Có phải vì nghe có "lửa" nên nghĩ là sẽ "nóng" không ạ.
Cảm ơn góp ý của cụ nhé.Chủ topic nêu hiện tượng nvay thì a e giỏi thế nào cũng như thầy bói xem voi thôi.

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H
Vậy thì cắm cái máy vào xem nó báo cài gì đã.Bệnh kiểu này thường là lỗi của hơi xăng hoặc cảm biến Oxy.Nếu ko có máy chẩn đoán thì hơi khó chịu với cái cảm biến Oxy một chút.

em Làm ở garage nhỏ nên không có máy chuẩn đoán cụ ah,cụ có cách nào giúp em tìm được nguyên nhân và giải quyết thế nào giùm em

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H

Máy nóng lắm cụ ah,em kiểm tra cảm biến vị trí bướm ga,song rùi đèn check tắt,ra thử xe lại thấy sáng. em mong các cụ bô lão chỉ em nguyên nhân!

bungati2012

Tài xế O-H
cứ chạy như cụ nói thì mới nổi ạ
thế bình thường thì lại không nổi hả cụ,em tưởng nó nổi rồi thì không tắt dược chứ
vụ này lạ đấy
cái này thì cụ chỉ có cắm máy vào chạy cho đến lúc nổi đèn check thì tìm xem nó hiện nỗi gì thôi ạ
chứ nó không nổi thì cũng không dùng phương pháp bằng tay dc.
mà cụ có nhìn nhầm với đèn gì ko ạ
chứ em chưa gặp trường hợp nào mà đèn check nổi,rồi lại tự tắt như cụ nói

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H
cứ chạy như cụ nói thì mới nổi ạ
thế bình thường thì lại không nổi hả cụ,em tưởng nó nổi rồi thì không tắt dược chứ
vụ này lạ đấy
cái này thì cụ chỉ có cắm máy vào chạy cho đến lúc nổi đèn check thì tìm xem nó hiện nỗi gì thôi ạ
chứ nó không nổi thì cũng không dùng phương pháp bằng tay dc.
mà cụ có nhìn nhầm với đèn gì ko ạ
chứ em chưa gặp trường hợp nào mà đèn check nổi,rồi lại tự tắt như cụ nói

không nhầm đâu cụ ơi,bởi bệnh của em nó như vậy mà em chưa tìm ra được nguyên nhân khắc phục nên mạo mụi lên này nhờ các cụ bô lão xem xét bệnh tình xem em nó gặp chứng bệnh gì

phikien305electric

Tài xế O-H
bạn thử xem lại xem tap lo con zin không
mình đã gặp 1 trường hợp xe có lỗi nổi check không xử lý được nên thợ đã đấu check song song với đèn áp suất dầu
mong bạn loại bỏ dần từng trường hợp.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
cụ kiểm tra lại mấy cái cảm biến ấy . 1 cảm biến ooxy . 2 cảm biến nhiệt độ lam mát . 3 cảm biến vị trí bướm ga . 4 hai cảm biến trục cam cơ va cảm biến kích nổ. đồng thời kiểm tra lại những dắt nối của các dây . chúc thành công
Em đã nói rồi ,cảm biến nhiệt độ nước làm mát con này có rút ra nó cũng không báo đèn check.Tư vấn như bác thì người hỏi tẩu hỏa nhập ma trước khi kiểm tra xong tất cả hạng mục bác nói rồi.
Trở lại vấn đề của chủ xe.Nếu làm mò không có máy theo em có những việc này cần làm:
-Kiểm tra hệ thống thu hồi hơi xăng (Khá là đơn giản)
-Tháo + vệ sinh cảm biến oxy ,tháo đoạn ống xả dưới bầu hoạt tính xem bầu hoạt tính có bị tắc hay thủng không.
-Kiểm tra lại cao áp - bugi ,vệ sinh kim phun nếu động cơ hơi rung bất thường.
Còn lại ,nếu vì nguyên nhân khác ,em bó tay nếu ko có máy chẩn đoán.

bungati2012

Tài xế O-H
không nhầm đâu cụ ơi,bởi bệnh của em nó như vậy mà em chưa tìm ra được nguyên nhân khắc phục nên mạo mụi lên này nhờ các cụ bô lão xem xét bệnh tình xem em nó gặp chứng bệnh gì

vậy cũng khoai nhỉ,đi chậm thì không sao.......
thế đi nhanh mà không dùng máy lạnh thì có check khoogn cụ
nếu cứ có máy lạnh thì mới check thì nó lại là bệnh khác.
máy nóng lắm thì cụ sờ thử 2 cái ống nước vào và ra xem có nóng lạnh như nhau không

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
vậy cũng khoai nhỉ,đi chậm thì không sao.......
thế đi nhanh mà không dùng máy lạnh thì có check khoogn cụ
nếu cứ có máy lạnh thì mới check thì nó lại là bệnh khác.
máy nóng lắm thì cụ sờ thử 2 cái ống nước vào và ra xem có nóng lạnh như nhau không
Ga lên hoặc có tải nổi check ở máy dầu thì dễ phán hơn cụ nhỉ.Nhưng máy xăng gặp chuyện này không phải hiếm đâu cụ.Một số nguyên nhân em đã gặp thì em đã nêu ở trên rồi.Còn lại chờ các cao thủ phán tiếp vậy.

dungtt

Tài xế O-H
ý kiến của em xem có giúp ích cho cụ được gì không nhé
hiện tượng dãn đến như trên là đầu tiên là kiểm tra cảm biến vị tri bướm ga nhé, thứ 2 là cảm biến nhiệt và van hằng nhiệt, thứ 3 là cụ mở táp lô đồng hồ xem, có trường hợp là dây điện ko còn nguyên bản nữa cụ, đã bị đấu đèn check thông với dèn báo dầu hoặc đèn báo nạp. thứ 4 là cụ phải có máy chuẩn đoán, thứ 5 là trông lúc nổi đèn check lên như vậy máy có hiện tượng nào khác thường ko cụ nhé.............. chúc cụ thành công..........=d>

hiep06c4b

Tài xế O-H
Cụ xem khi xe chạy ở tốc độ 70km đó và bật điều hòa thì xe có gặp hiện tượng gì ko hay là xe chạy vẫn bình thường.
Tốc độ 70 bật điều hòa thì đèn check nổi, cụ nên xem lại hệ thống điều hòa, điện đóm thế nào, dây có bị chạm mass ko.

hiep06c4b

Tài xế O-H
Cụ xem khi xe chạy ở tốc độ 70km đó và bật điều hòa thì xe có gặp hiện tượng gì ko hay là xe chạy vẫn bình thường.
Tốc độ 70 bật điều hòa thì đèn check nổi, cụ nên xem lại hệ thống điều hòa, điện đóm thế nào, dây có bị chạm mass ko.

mạng lac quá, các bác thông cảm

haoson

Tài xế O-H
Em đã nói rồi ,cảm biến nhiệt độ nước làm mát con này có rút ra nó cũng không báo đèn check.Tư vấn như bác thì người hỏi tẩu hỏa nhập ma trước khi kiểm tra xong tất cả hạng mục bác nói rồi.
Trở lại vấn đề của chủ xe.Nếu làm mò không có máy theo em có những việc này cần làm:
-Kiểm tra hệ thống thu hồi hơi xăng (Khá là đơn giản)
-Tháo + vệ sinh cảm biến oxy ,tháo đoạn ống xả dưới bầu hoạt tính xem bầu hoạt tính có bị tắc hay thủng không.
-Kiểm tra lại cao áp - bugi ,vệ sinh kim phun nếu động cơ hơi rung bất thường.
Còn lại ,nếu vì nguyên nhân khác ,em bó tay nếu ko có máy chẩn đoán.
bac oi cho em hoi ty voi ak. em ko biet he thong thu hoi xang o cho nao. bac chi jup e voi. em cam on b nhieu ak

nguyenbinh10

Tài xế O-H
các Cụ giúp giùm em hiên tượng này chút!
chiều nay em mới thử chiếc xe kia moning,khi chạy tốc độ thấp thì bình thường,nhưng khi chạy tốc độ 70km/h trở lên và bật máy lạnh thì đèn báo check xuất hiên. em mong các cụ cho em biết nguyên nhân và khắc phục như thế nào!
EM XIN CÁM ƠN NHIỀU!:77:
em đọc hết tư vấn của các bác cả rồi. không biết bác đã kiểm tra bugi chưa, có con nào bị sục dầu không ạ. em gặp một xe santafe bị sục dầu do hỏng phớt bugi và đèn check báo chập chờn rồi ạ. với nữa bác bảo chạy tốc độ cao mới có check, em có chút nghi ngờ về máy phát. mong ý kiến của các bác

tankhoa

Tài xế O-H
May phat chac ko on.ma co khi nao check dau chung voi den nap ko.em kinh nghiem yeu.cac cu cu chem tiep de em dc học hỏi a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên