[Help] Về cái đèn vàng của xe Lead

N
Bình luận: 7Lượt xem: 14,330

namtv

Tài xế O-H
Các cụ giải thích giùm em:
Hôm trước em có đi con xe Honda Lead. Khi em bật chía khoá đề thì đèn vàng sáng, lúc đó em nhấn công tắc đề thì nó kêu roạc roạc. Còn khi em để đèn vàng tắt thì nó không kêu như thế. Cả 2 trường hợp trên đều nổ ngon.
Các bác giải thích cho e hiểu với nhé.

Em cảm ơn

phuviet91

Tài xế O-H
cái đèn vàng có công dụng là báo bơm xăng và tự chẩn đoán lối.Sau khi bật khóa điện, hãy chú ý chờ đèn tín hiệu FI(đèn vàng) tắt rồi hẵng bấm nút khởi động. Nếu làm đúng cách này, hệ thống bơm nhiên liệu sẽ có thời gian nạp đủ nhiên liệu vào vòi bơm. Đồng thời hệ thống phun xăng cũng có khoảng thời gian để hoàn tất khâu khởi động nhằm phun nhiên liệu được chính xác và bền hơn. Còn nếu làm ngược lại cách này, hệ thống bơm nhiên liệu sẽ rất dễ bị hỏng.
:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx

namtv

Tài xế O-H
cái đèn vàng có công dụng là báo bơm xăng và tự chẩn đoán lối.Sau khi bật khóa điện, hãy chú ý chờ đèn tín hiệu FI(đèn vàng) tắt rồi hẵng bấm nút khởi động. Nếu làm đúng cách này, hệ thống bơm nhiên liệu sẽ có thời gian nạp đủ nhiên liệu vào vòi bơm. Đồng thời hệ thống phun xăng cũng có khoảng thời gian để hoàn tất khâu khởi động nhằm phun nhiên liệu được chính xác và bền hơn. Còn nếu làm ngược lại cách này, hệ thống bơm nhiên liệu sẽ rất dễ bị hỏng.
:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx

Bác có thể cho em xem cái hình hệ thống phun xăng điện tử của con này được không???

Em cũng hiểu sơ sơ rồi, nhưng nếu được xem nguyên lý hoạt động của hệ thống (nhất là cái bơm cấp nhiên liệu bằng điện đó thì hay nhể?

namtv

Tài xế O-H
Thank bac, mail em:nambkc4@gmail.com. Nếu bác đưa mấy cái hình lên đây để anh em mình bàn luận thì hay hơn nhỉ:D

namtv

Tài xế O-H
Haha. Bữa nay tò vò tự nhiên muốn sửa xe máy...:D Lâu lâu qua xe máy để làm phiền mấy đại ca bên này cho vui mà giúp mình hiểu được mấy con xe mình đàn sử dụng chưa NH nhở...:D
Mình đi Exciter còn vợ đi Lead mà =)) Thấy ghê chưa NH:D
Mà mấy loại xe này hiểu được nó cũng hay mà...mang tiếng học về ô tô mà ai hỏi về xe mây thì phải biết 1 tí tẹo chứ...:D

daica1982

Bán Chuyên
Bác có thể cho em xem cái hình hệ thống phun xăng điện tử của con này được không???

Em cũng hiểu sơ sơ rồi, nhưng nếu được xem nguyên lý hoạt động của hệ thống (nhất là cái bơm cấp nhiên liệu bằng điện đó thì hay nhể?

Bác tham khảo cái này của thầy ĐẠO nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên