[khẩn cấp] Xin tài liệu về thuật toán điều khiển phanh ABS

T
Bình luận: 7Lượt xem: 2,170

trungtrancb

Tài xế O-H
Chào các anh chị!
Hiện tại em đang làm một nghiên cứu về chế tạo hệ thống phanh ABS đang bị vướng phần thuật toán điều khiển
Em bí quá, trên diễn đàn anh chị nào có tài liệu liên quan hay biết thì chỉ cho em với 2 tuần nữa em phải báo cáo rồi.
Mong các anh giúp em hoàn thành nó

tanluong_565

Tài xế O-H
Thật tiếc là không thể giúp được bạn, mình cũng đang có dự định sẽ nghiên cứu và đi sâu vào làm mô hình hệ thống phanh ABS cho đồ án tốt nghiệp năm sau. Bjo chưa có điều kiện nghiên cứu. Hy vọng có thể nhận được sự giúp đỡ của bạn sau này.
Chúc bạn sớm tìm ra tài liệu và hoàn thành tốt bài báo cáo!

tuanhaitin

Tài xế O-H
Chào các anh chị!
Hiện tại em đang làm một nghiên cứu về chế tạo hệ thống phanh ABS đang bị vướng phần thuật toán điều khiển
Em bí quá, trên diễn đàn anh chị nào có tài liệu liên quan hay biết thì chỉ cho em với 2 tuần nữa em phải báo cáo rồi.
Mong các anh giúp em hoàn thành nó

- Phần thuật toán về ABS thì quá chuyên sâu nên tài liệu chắc khó kiếm, Trước hết Bác đọc tài liệu TEAM 21 nói về ABS để có thể hình dung được phần nào quá trình hoạt động khái quát (khái quát chung, cấu tạo, điều khiển và chuẩn đoán....). Từ cơ sở này Bác có thể viết chương trình cho nó.

- Cho chạy thực nghiệm, đo đạt kết quả sau đó hiệu chỉnh lại các thông số cho phù hợp với thực tế vì nó có thời gian trễ của phần khiển điện và cơ khi trong quá trình hoạt động trên thực tế.

- Chi phí và thời gian để làm từ nghiên cứu trên giấy đến mô hình thì khá vất vả vì nó liên quan đến nhiều phần (điện tử, cơ khí, thiết bị thí nghiệm...) Bác nên kết hợp với ai đó và xin tài trợ nữa. Chúc Bác thành công.

H

hoc_hocnua

Khách
chào anh em
mình có 1 đề tài mà tìm mãi không có tài liệu do ở vietn nam trưa có
tính toán.thiết kế,mo phỏng cơ cấu chấp hành của hệ thống phanh khí nén trang bị abs
không biết ai có thì cho mình xin được không
bàng tiêng anh cũng được
gmail:trinhminhtuan.automobile@gmail.com

huynguyenmbv

Tài xế O-H
chào anh em
mình có 1 đề tài mà tìm mãi không có tài liệu do ở vietn nam trưa có
tính toán.thiết kế,mo phỏng cơ cấu chấp hành của hệ thống phanh khí nén trang bị abs
không biết ai có thì cho mình xin được không
bàng tiêng anh cũng được
gmail:trinhminhtuan.automobile@gmail.com
http://www.dsir.gov.in/reports/ExpTechTNKL/Abs%20new/Sundaram.htm

http://inform.wabco-auto.com/intl/pdf/815/01/94/8150101943.pdf

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên