Camry 2.5 đời 2004 xin giúp đỡ

hanhthuy1990
Bình luận: 12Lượt xem: 2,042

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em làm lại cái bộ chia gió điều hòa nhưng phải tháo ECU động cơ và ECU ABS nhưng khi lắp vào thì galanti nó không có. cứ âm côn là chết máy, nổ máy rung giật nhưng không nỗi đèn check. vì mọi hôm em hay rút chìa khóa ra rồi mới tháo accu nhưng hôm nay lại không tháo chìa khóa nên bị như vậy. xin bác nào biết chỉ em với? xe này dùng ga điện.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Em làm lại cái bộ chia gió điều hòa nhưng phải tháo ECU động cơ và ECU ABS nhưng khi lắp vào thì galanti nó không có. cứ âm côn là chết máy, nổ máy rung giật nhưng không nỗi đèn check. vì mọi hôm em hay rút chìa khóa ra rồi mới tháo accu nhưng hôm nay lại không tháo chìa khóa nên bị như vậy. xin bác nào biết chỉ em với? xe này dùng ga điện.

- Bác vệ sinh lại ổ Ga điện này là có Galanty lại. Khi vệ sinh nhớ đạp bàn đạp ga để bướm Ga mở bằng motor điện nhẹn đừng dùng tay tác động vào.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
- Bác vệ sinh lại ổ Ga điện này là có Galanty lại. Khi vệ sinh nhớ đạp bàn đạp ga để bướm Ga mở bằng motor điện nhẹn đừng dùng tay tác động vào.

nhưng bác ơi xe mới vào galanti nổ bình thường thì làm sao mình phải vệ sinh ổ ga chứ? nhưng em cũng đã vệ sinh cái đó rồi vẫn không đc gì cả.cái này có phải có thủ thuật gì khác không?

vantai_h

Tài xế O-H
Bác rút khóa ra, tháo 1 cọc am của ắc quy để khoảng 15 phút lắp cọc bình lại, sau đó cấm chìa khóa vào và bật khóa lên nhịp ga 7 lần tắt khóa, sau đó bật lên lại nhấn ga ngâm khoảng 30 giây rồi buôn ga ra, đề lại là ok

tuanhaitin

Tài xế O-H
nhưng bác ơi xe mới vào galanti nổ bình thường thì làm sao mình phải vệ sinh ổ ga chứ? nhưng em cũng đã vệ sinh cái đó rồi vẫn không đc gì cả.cái này có phải có thủ thuật gì khác không?

- Khi Bác tháo cọc bình thì bộ nhớ thích ứng mất đi nên mất garanty, Bác vệ sinh phải dùng chai vệ sinh bố thắng xịt vào miếng vải mềm, Đạp chân Ga để cánh bướm Ga mở ra rồi vệ sinh sạch sẽ.

nguyenvuong

Tài xế O-H
bác nổ máy giữ galangti khoảng 1500v/p trong khoảng 15p . họăc bác chạy xe cho nóng máy hệ thống tự lập trình bộ nhớ galangti cho bác.

get

Tài xế O-H
Tước tiên ban nên kiểm tra lại các gắc cắm trước thi thực hiện các việc tiếp theo. sau do bạn vệ sinh bướm ga và tháo cọc binh ắc quy, đợi m ột lát bạn lắp lại và đề máy.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
thông thường dòng toyota khi mất garangti vì tháo cọc bình chỉ cần nổ máy giữ chân ga khoảng 1200-2000 vòng trong khoảng 10p là hệ thống tự lập trình lại. còn em camry 3.5Q em tháo cọc bình sau đó phải vào hãng nó cài lại garangti,cái X431 nhà em nó cùi quá.

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
chuc mug bac nha.nay bac co may phai reset hop lai bac ah,thuog thi camry khi thao cac coc ra khoi acquy thi cac du lieu lap trinh dieu xoa het nen phai cai lai thoi bac ah.con kg co may thi lam theo cac cach o tren nhug hoi ton thoi gian va nhuc dau hihihi chuc bac thah cog

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bác nổ máy giữ galangti khoảng 1500v/p trong khoảng 15p . họăc bác chạy xe cho nóng máy hệ thống tự lập trình bộ nhớ galangti cho bác.[/QUOC
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ em! em cũng làm những cái bác chỉ bào và chạy một vòng về thì có galanti bình thường các bác ạ. thank các bác!

transmart7

Tài xế O-H
dùng Techstream Calip lại ECM. chạy xe trên đường cho ECM nhớ lại. hâm nóng động cơ. nhớ là phải vệ sinh cổ họng ga nha bác. bác đọc Repair Manual trước khi làm nha. chúc bác thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thông thường dòng toyota khi mất garangti vì tháo cọc bình chỉ cần nổ máy giữ chân ga khoảng 1200-2000 vòng trong khoảng 10p là hệ thống tự lập trình lại. còn em camry 3.5Q em tháo cọc bình sau đó phải vào hãng nó cài lại garangti,cái X431 nhà em nó cùi quá.

Không phải đâu, nó lừa đấy, chẳng cài cắm gì đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên