Mitsubishi Lancer 2002 có hiện tượng lạ

phikien305electric
Bình luận: 20Lượt xem: 4,751

phikien305electric

Tài xế O-H
chào các cụ
em có chuyện lạ muốn kể các cụ cùng nghe
em nó như đã kể tên ở trên bị galawngty cao
sau khi khi nào nóng máy mới thui
em thấy cũng rất bình thường nhưng vẫn vệ sinh họng hút chó nó có lệ
và sau đó sẩy ra hiện tượng như sau
ga lên trên 800vp không sao nhưng cú để ga thấp dưới 800vp là đền check nổi đạp ga lên lại hết
xe đang đúng 1 chỗ,máy nổ êm không rung động
bác nào gặp rùi xin chia sẻ
đèn cheeck rất bình thường bật chìa khóa lên sáng khoảng 3s là tự tắt.
nổ máy lên thì bị hiện tượng như trên

nguyenthienvu

Tài xế O-H
Bạn lấy máy chẩn đoán check xem có lỗi con cảm biến ga không ???
Một số dòng xe khác khi gặp tình huống này có trường hợp tháo cọc bình ra để khoảng 1h rồi lắp vào là lại được đó !

bungati2012

Tài xế O-H
chào các cụ
ga lên trên 800vp không sao nhưng cú để ga thấp dưới 800vp là đền check nổi đạp ga lên lại hết
galangti cao tới khi máy nóng mới thôi đấy là nguyên lí làm việc bình thường cả hầu hết các dòng xe ,để đạt dc mức độ hoạt động ổn định,kinh tế nhất thì các nhà sản xuất luôn tính đến nhiện đọ làm viêc thích hợp,
xe cụ còn cái van hằng nhiệt không vậy ạ
mà máy nóng lâu thế .

lehuyvu79

Tài xế O-H
nếu cho ga lớn hơn thì sai vị trí bướm ga xe chạy không ổn định, bác kiểm tra vệ sinh rắc cắm cảm biến đo gió nhiệt độ, oxy,và bướm ga nữa nhé

sirduyduc

Tài xế O-H
chào các cụ
vệ sinh họng hút rùi nhưng cụ đã kiểm tra con cảm biến vị trí bướm ga chưa ạ?
con lancer này có cả bộ Evap, cụ kiểm tra luôn cái van đó xem sống chết ra sao nhé!

mr.tung.oto

Tài xế O-H
mình không biết bên mitshu thế nào nhưng mình chưa gặp cái đèn check động cơ nào mà bật khóa điện lên 3s thì tắt cả.chỉ gặp khi nổ máy lên nó mới tắt thôi ạ! mà xe 800v/ph là đúng tiêu chuẩn mà bác để 500v/ph là xe bị rung rật ngay .

sirduyduc

Tài xế O-H
mình không biết bên mitshu thế nào nhưng mình chưa gặp cái đèn check động cơ nào mà bật khóa điện lên 3s thì tắt cả.chỉ gặp khi nổ máy lên nó mới tắt thôi ạ! mà xe 800v/ph là đúng tiêu chuẩn mà bác để 500v/ph là xe bị rung rật ngay .
kính cụ mr.tung.oto!
nhà cháu "ngựa non háu đá" nhưng vẫn cố gắng "đá" để có sai các cụ mắng cho khôn người ra :D
nếu xe hoạt động bình thường, khi tra khóa điện và chưa nổ máy tất cả các đèn đều sáng để kiểm tra tình trạng của đèn báo hiệu còn tốt hay không, sau vài giây sẽ tắt trừ đèn phanh (nếu chưa hạ phanh tay) và đèn báo nạp ắc-quy. Nếu một trong các đèn đó không sáng thì cần kiểm tra lại đèn. khi nổ máy, tất cả các đèn còn lại sẽ tắt, trừ đèn cảnh báo phanh tay (trong trường hợp đang để phanh tay). Khi hạ phanh tay để di chuyển, đèn này sẽ tắt nốt.
có gì mong cụ chỉ bảo!

mr.tung.oto

Tài xế O-H
kính cụ mr.tung.oto!
nhà cháu "ngựa non háu đá" nhưng vẫn cố gắng "đá" để có sai các cụ mắng cho khôn người ra :D
nếu xe hoạt động bình thường, khi tra khóa điện và chưa nổ máy tất cả các đèn đều sáng để kiểm tra tình trạng của đèn báo hiệu còn tốt hay không, sau vài giây sẽ tắt trừ đèn phanh (nếu chưa hạ phanh tay) và đèn báo nạp ắc-quy. Nếu một trong các đèn đó không sáng thì cần kiểm tra lại đèn. khi nổ máy, tất cả các đèn còn lại sẽ tắt, trừ đèn cảnh báo phanh tay (trong trường hợp đang để phanh tay). Khi hạ phanh tay để di chuyển, đèn này sẽ tắt nốt.
có gì mong cụ chỉ bảo!
em đang nói cái đèn check mà cụ .bác chủ nhớt nói đèn check động cơ bật chìa khóa lên 3s tắt bình thường.em thì lại không thây bình thường ,em thây đèn check nổ máy nó mới tắt chư bật chìa ON lúc nào nó cũng sáng luôn. mà xe ng ta để 800v/ph chứ ai để 500v/ph bao giờ đâu ạ!

manhquannd

Tài xế O-H
trươc tiên bác cám máy đoc lỗi vào và xem đó là lỗi gì và chỉnh cá thông số kỹ thuật về chuẩn là được.
thường khi chỉnh vị trí bướm ga về điện áp quá thấp cũng lổi check điên áp vị trí bướm ga năm trong khoảng(600-650mv) là ok

phu.hbv

Tài xế O-H
em đang nói cái đèn check mà cụ .bác chủ nhớt nói đèn check động cơ bật chìa khóa lên 3s tắt bình thường.em thì lại không thây bình thường ,em thây đèn check nổ máy nó mới tắt chư bật chìa ON lúc nào nó cũng sáng luôn. mà xe ng ta để 800v/ph chứ ai để 500v/ph bao giờ đâu ạ!

chuẩn đó cụ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Một số dòng xe bật chìa khóa On 5s sau check tự động tắt, và cũng có vài dòng sau khi khởi động nổ máy mới tắt các cụ ah

balong_autotn

Tài xế O-H
Về cơ bản thì đèn check mỗi hàng có cách lập trình mỗi khác,có những hãng khi bật sang on thì đèn sáng 3 or 5s thì tắt(nếu ko có lỗi)vd:daiwoo matis nhưng có những hãng thì sau khi nổ máy(nếu ko có lỗi)đèn check mới tắt.cũng giống như cái bơm xăng,có những hãng bật on là bơm chạy nhưng có những hãng phải đề bơm mới chạy.với trường hợp của bác chủ thớt thì khi nổ ko tải rưới 800 vòng bị báo đèn thì phải tìm ra đấy là lỗi gì để có phương án giải quyết,nếu hệ thống ko có lỗi thì dù có nổ ko tải 500 vòng cũng ko báo lỗi.

sharanghe

Tài xế O-H
e thay co 2 nguyen nhan. 1 la khi ve sinh moto buoc bac da lam hong no. 2 la bac nen cam may kiem tra loi roi kiem tra data list xem lai tieu chuan cua TPS(600-650) va vit chinh hon hop/nhien lieu khong tai nam tren loc gio (dien ap 2000-2500)

ls600hybryd

Tài xế O-H
Về cơ bản thì đèn check mỗi hàng có cách lập trình mỗi khác,có những hãng khi bật sang on thì đèn sáng 3 or 5s thì tắt(nếu ko có lỗi)vd:daiwoo matis nhưng có những hãng thì sau khi nổ máy(nếu ko có lỗi)đèn check mới tắt.cũng giống như cái bơm xăng,có những hãng bật on là bơm chạy nhưng có những hãng phải đề bơm mới chạy.với trường hợp của bác chủ thớt thì khi nổ ko tải rưới 800 vòng bị báo đèn thì phải tìm ra đấy là lỗi gì để có phương án giải quyết,nếu hệ thống ko có lỗi thì dù có nổ ko tải 500 vòng cũng ko báo lỗi.

Hãng xe nào thiết kế mạch bật khóa điện mà bơm xăng chạy luôn vậy cụ

ls600hybryd

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên