xin giúp đồng hồ táp lô honda ODYSSEY bị lổi gì

B

bacuong

Khách
tình hình thế nầy ạ .xe em để 2 hôm không đi là bị hiện tượng lúc mở khóa điện lên bẩng đồng hồ nhấp nháy không báo gì cả nhưng cứ tháo acquy để một lúc là được, xin hỏi mấy bác bị gì .kiểm tra thợ thì bảo pai thay đồng hồ ,nhưng xe em còn mới .,ít đi.đời 2008:101:

mr.tung.oto

Tài xế O-H
tình hình thế nầy ạ .xe em để 2 hôm không đi là bị hiện tượng lúc mở khóa điện lên bẩng đồng hồ nhấp nháy không báo gì cả nhưng cứ tháo acquy để một lúc là được, xin hỏi mấy bác bị gì .kiểm tra thợ thì bảo pai thay đồng hồ ,nhưng xe em còn mới .,ít đi.đời 2008:101:
cụ ơi bảng đồng hồ taplo nhấm nháy không báo gì cả là sao cụ? và nếu cứ để vậy đề có nổ được máy không ạ!

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Theo như tình trạng bác nói, thì đèn nhấp nháy là đèn báo sạc. Loại này nhận biết điện áp ắc quy bằng chân S. Ắc quy bác có vấn đề rồi đó ạh (tự phóng điện). Bác mở nắp xe coi chổ tiết chế máy phát có bao nhiêu chân thông báo lại để tìm nguyên nhân cụ thể. :2::2:

sirduyduc

Tài xế O-H
sao cụ born kết luân đèn báo sạc nhanh thế?
nếu xe hoạt động bình thường thì khi mở khóa điện, đèn báo nạp sẽ sáng, và khi khởi động động cơ, đèn này sẽ tắt.
ý cụ chủ miêu tả ở đây chưa rõ ràng, có phải ý cụ là khi bật khóa điện, hệ thống đèn báo taplo chập chờn? và khi rút ắc-quy ra để một lúc thì nó hết?
chờ thêm thông tin của cụ chủ?

B

bacuong

Khách
của em đời 2008 ODYSYE honda,mở khóa điện các đèn cảnh báo vẩn báo nhưng một lúc là nháy cái đèn để sáng đồng hồ đó rồi các đồng hồ báo .nước ,xăng,tua máy ,kilimet. không lên:((

nguyenvuong

Tài xế O-H
của em đời 2008 ODYSYE honda,mở khóa điện các đèn cảnh báo vẩn báo nhưng một lúc là nháy cái đèn để sáng đồng hồ đó rồi các đồng hồ báo .nước ,xăng,tua máy ,kilimet. không lên:((
bác kiểm tra điện nguồn đến đồng hồ thật kỹ vào. hiện tượng báo xăng . tua máy. km không lên bị cụ thể như thế nào, bật lên là bị rồi hay chạy một lúc nó với bị. nếu vừa đề nổ mà đã bị thì nguyên nhân có khả năng là bị phần mềm. bị phần mềm thì rất khó nhưng không phải là không có cách.còn hiệ tượng chạy với bị thì kiểm tra lại dây dợ xem sao

sirduyduc

Tài xế O-H
kiểm tra lại hệ thống cầu chì, nhưng đề máy nổ bình thường thì theo em nghĩ là ắc-quy và cầu chì vô tội trong vụ này.
tốt nhất đánh xe đến hãng hoặc chỗ nào có khả năng, dùng máy Scan quét lỗi, e dự con này lỗi hộp phần điều khiển taplo.

Check

Tài xế O-H

Em dự là ODYSYE của cụ bị lỗi đồng hồ. Nếu cụ ở loanh quanh gần Thanh Hóa thì em có thể mang máy qua xem giúp cụ, máy của em có thể chạy lại phần mềm cho đồng hồ của cụ đấy ạ. Còn ở xa tư vấn thì em cũng chỉ dự là lỗi đồng hồ thôi cụ ạ, chúc ODYSYE nhà cụ mau khỏe=d>=d>

lehuyvu79

Tài xế O-H
tốt nhất là phải cặp máy kiểm tra lỗi, khi có mã lỗi anh em chém sẽ chính xác hơn ,bác kiểm tra cầu chì đường dây điện lại nhé

quachvancuong

Tài xế O-H
s

bac oi tat ca cac den deu nhay ah.neu thao ac quy ma het thi chac chan la bi loi luu trong hop den roi.bac noi ro hon de co cach giai quyet ah:D:D:D:D:D

tienpt

Tài xế O-H
em nghĩ cái này do cọc bình ac quy lỏng hoặc cầu chì ... cụ kiểm tra lại xem tình hình có khả quan hơn không:7: ...nếu không được thì cụ tháo tấp lô đo thử lửa mát cung cấp cho tấp lô lên có vấn đề gì không ....:22:

tienpt

Tài xế O-H

cái đó là đồng hồ nó test mà .... báo nước test lên sẽ tắt ... báo xăng kiểm tra xang cộ xem , tua máy thì nổ máy mới lên ,công tơ mét chạy mới lên... còn không lên 1 là đồng hồ hư ... 2 là do các cụ cảm biến hư vậy thôi :77:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên