Doosan 140w-v bịnh lạ !

Lý thị Miên
Bình luận: 11Lượt xem: 2,480

Lý thị Miên

Máy công trình OH
Các cụ CHÉM hộ Mợ cháu phát nào, Doosan 140w-v :35::35::

Bịnh ở động tác Bucket (gầu)- Mở gầu rất nặng tải, mở ra cỡ 40cm nếu buông tay trang lập tức gầu BẬT NGƯỢC trở lại mạnh tới mức bẻ cong cả 2 lưỡi kiếm ( 2 thanh giằng càng chữ H với gầu ) & đất trong gầu đủ hất tới kính chắn gió !:((

Mọi thao tác khác BT.

TECHNOLOGYCK4

Tài xế O-H
em mới vào nghề cũng mạm muội chém thế này ,có khẳ năng ngăn kéo bị kẹt ko xả được dầu về ,khi ta mở gầu thì dòng thủy lực đẩy gầu mở ra và cùng thời điểm đó nhớt thủy lực ở ngăn còn lại phải được hồi về ,như vậy nếu nhớt ở khoang còn lại ko hồi được về thì gây gì tải và khi ko đk thì gầu sẽ bị bật trở lại .em chỉ chém được vậy thôi các bác chém thêm hộ em nhé

@Mợ Lý:

-Phớt ngăn buồng của xy lanh mở gầu đã thông. Thậm chí có thể bị xước nòng rồi.
-Đường dầu đóng gầu đã bị chặn lại. Có thể bị tắc ống hoặc bị gãy thước ngăn kéo.
Mợ xem trên lọc hồi có mạt sắt không nhé!

Diabay

Tài xế O-H
Các cụ ơi....ời......

Qua - nay, các cụ lê tê phê hay bận quá hay sao mà lại để cụ Lý chờ 1 mình thế này. :D

Món Doosan này tui chưa làm lần nào, nên chẳng biết gì. Thôi thì chém theo nguyên lý rồi dự đoán để cụ Lý đỡ buồn nhé:

1- Mở gàu rất nặng tải:

Khi tay trang đưa áp lực điều khiển xuống đầu van phân phối động tác mở gàu, đẩy trục van phân phối sang phía bên kia (bên có tiô co gàu vào). Áp lực điều khiển càng cao thì trục van phân phối càng chuyển dịch nhiều về phía mở hết cửa dầu cho thao tác đó.

Nhận được tín hiệu áp điều khiển thao tác, bơm sẽ được tăng góc nghiêng để tăng lưu lượng --> áp suất đáp ứng.
Nhà sản xuất đã có tính toán cân đối giữa áp lực điều khiển và độ mở cửa dầu của van phân phối cân đối với hoạt động của bơm.

Tại pan này, vì lý do trục van phân phối không được chuyển dịch cân đối với áp đ/k, nên bơm không thoát được, gây ra hiện tượng nặng tải - ghì máy.

2- Bật ngược động tác:

Đối diện với phía tiô động tác mở gàu là tiô co gàu.
Khi thao tác mở gàu, thì dầu bên tiô co gàu phải được xả hồi. Nếu không được xả hồi, thì tại tuyến này sẽ bị hiện tượng tích áp. Khi buông tay trang, áp điều khiển bên mở gàu được xả hồi, thì áp đ/k bị tích bên co gàu sẽ đẩy ngược van phân phối chạy quá đà sang co gàu, nên xảy ra hiện tượng xung bật ngược động tác.

3- Chẩn đoán:

Từ hiện tượng và xét theo nguyên lý, chúng ta chẩn đoán rằng tuyến điều khiển co gàu đã không được xả hồi khi buông tay trang.
Khả năng bệnh tắc ứ này nằm ở van khiển co gàu dưới tay trang ?

Các cụ chém tiếp nhé.

Thân.

Lý thị Miên

Máy công trình OH
@Mợ Lý:

-Phớt ngăn buồng của xy lanh mở gầu đã thông. Thậm chí có thể bị xước nòng rồi.
Mợ xem trên lọc hồi có mạt sắt không nhé!

=d>=d>
Thưa Thím Cả !

Không những là thông mà nó còn ĐỨT LÌA hẳn củ pittong khỏi ty bucket đó THÍM -Nòng không xước = pittong không xước. van và ty ngăn kéo không hề hấn gì, thế mới hay cho cái BẬT NGƯỢC đó Thím:)):)):)). Mợ cháu KÍNH MỜI các CỤ zô CHÉM tới số cái BẬT NGƯỢC này với ợ !=d>=d>=d>

=d>=d>
Thưa Thím Cả !

Không những là thông mà nó còn ĐỨT LÌA hẳn củ pittong khỏi ty bucket đó THÍM -Nòng không xước = pittong không xước. van và ty ngăn kéo không hề hấn gì, thế mới hay cho cái BẬT NGƯỢC đó Thím:)):)):)). Mợ cháu KÍNH MỜI các CỤ zô CHÉM tới số cái BẬT NGƯỢC này với ợ !=d>=d>=d>

Mợ nói vậy nhưng tôi thấy chưa ổn. Nếu đã bứt lìa củ piston ra rồi thì làm sao mà còn rút cán piston vào được??? :-? :-? :-?
Nó chỉ là hậu quả, còn nguyên nhân vẫn phải là từ thông phớt và tắc đường dầu thôi!
:103:

Lý thị Miên

Máy công trình OH

Mợ nói vậy nhưng tôi thấy chưa ổn. Nếu đã bứt lìa củ piston ra rồi thì làm sao mà còn rút cán piston vào được??? :-? :-? :-?
Nó chỉ là hậu quả, còn nguyên nhân vẫn phải là từ thông phớt và tắc đường dầu thôi!
:103:

Thím cứ từ từ, Thím xoi Mợ cháu kinh quá:)):)):)) Để Mợ cháu ba hoa cho các cụ vào NÉM cho xôm chứ ợ !:6::6::6::)):)):))

Xác nó đây nè :

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Các cụ CHÉM hộ Mợ cháu phát nào, Doosan 140w-v :35::35::

Bịnh ở động tác Bucket (gầu)- Mở gầu rất nặng tải, mở ra cỡ 40cm nếu buông tay trang lập tức gầu BẬT NGƯỢC trở lại mạnh tới mức bẻ cong cả 2 lưỡi kiếm ( 2 thanh giằng càng chữ H với gầu ) & đất trong gầu đủ hất tới kính chắn gió !:((

Mọi thao tác khác BT.

Tả như thế ai mà bói cho được chứ.

Như thế này nè:
- Đóng gàu: gàu lủng lẳng, sau đó.... lại bình thường.
- Mở gầu: đoạn rơi tự do nhanh, sau đó thì lại tự đóng gầu lại mặc dù tay trang đang mở gàu, giao điểm của 2 giai đoạn mà dừng tay trang đột ngột thì gàu nó vảy đất vào mồm giặc lái.

Tại sao bị bật lại trung tâm thì em xin chịu, mời các cụ khác.

:))=)):))=))

news_tech

Tài xế O-H
Bịnh ở động tác Bucket (gầu)- Mở gầu rất nặng tải, mở ra cỡ 40cm nếu buông tay trang lập tức gầu BẬT NGƯỢC trở lại mạnh tới mức bẻ cong cả 2 lưỡi kiếm ( 2 thanh giằng càng chữ H với gầu ) & đất trong gầu đủ hất tới kính chắn gió !
Không những là thông mà nó còn ĐỨT LÌA hẳn củ pittong khỏi ty bucket đó THÍM -Nòng không xước = pittong không xước. van và ty ngăn kéo không hề hấn gì, thế mới hay cho cái BẬT NGƯỢC đó Thím

Thế này nhé!
Mở gầu rất nặng thì hai đường áp ở hai đầu củ pittong đều có áp thì sẽ không đi đc hoặc dịch được 40 cm là do tự tại trên gầu
Buông tay ra thì phia củ pittong làm ra gầu = áp hồi còn phía kia vẫn có áp của bơm chính nên nó bật thôi.
Nguyên nhân :
Gãy đứt lia củ pittong + kẹt tay trang đóng gầu.
Các cụ thấy thế nào! :32:

ĐẠI SA_1995

Tài xế O-H
xin chúc mừng bác nhé nhưng em lăn tăn ở chỗ này mong bác chỉ giáo dùm. xilanh bucket chia thành 2 khoang. 1-khoang trong có chứa ti,khi cấp dầu vào thì là mở gầu. còn khoang thứ 2 là khoang ngoài, khi cho dầu vaò thì là đóng gầu.vậy khi xilanh đứt rời mà cho áp suất dầu vào thì pittong bị đẩy lên trên cùng(dầu phía sau pittong sẽ hồi về là đương nhiên) con đoạn ti bị gãy còn lại sẽ bị áp suất đẩy ra ngoài. do đó khi gầu không tải sẽ thấy rõ là tay trang kéo cho ra gầu ra nhưng thực tế gầu sẽ đi vào.em là lính mới không đua được hình minh hoạ. em sẽ cô gắng học hỏi thêm. thanks

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên