Camry LE bị giật khi đạp ga đột ngột

L
Bình luận: 64Lượt xem: 12,619

long_ren88

Tài xế O-H
Tình hình là em đang gặp 1 xe camry LE động cơ 2AZ-FE đời 2009 chạy được >50k khi xe đang nổ garanty em đạp ga đột ngột thì máy giật giật ( kiểu như muốn chết máy ) xong vòng tua máy lên ngay. nhưng khi đạp ga bình thường nhẹ nhàng thì không sao. xe có hiện tượng bugi đen có muội than( ăn xăng và chủ xe cũng bảo ăn xăng) em đã thay cụm bướm ga cảm biến MAF bàn đạp ga kiểm tra đường ống nạp không hở lọc xăng bơm xăng em cũng đã kiểm tra cũng đều không vấn đề gì. Xe không báo lỗi gì Em rất mong các bác có kinh nghiệm giúp em giải quyết vấn đề này. e cảm ơn

checkcar

Tài xế O-H
cụ thử mổ bô ra xem có bị tắc không. nếu bị tắc thì đục đi nhé. hôm trước em làm con camry việt 2.4 có chụp hình lại mà giờ tìm mãi không thấy

nhungmien

Tài xế O-H
bác nên kiểm tra áp suất của bơm xăng xem thế nào nhé.sau đó bác kiểm tra đến áp suât trên giàn xăng, kiểm tra bộ điều áp xăng nữa nhé bác.chúc bác sớm thành công.

long_ren88

Tài xế O-H
cảm ơn các bác mai em sẽ tiến hành kiểm tra cái pô theo gợi ý của bác. em cám ơn tất cả các bác. có gì em sẽ thông tin ngay cho các bác để nhờ sự giúp đỡ của các bác ạ

long_ren88

Tài xế O-H
E thông báo với các bác là em đã làm tất cả các cách của các bác nhưng vẫn không hết bêch, em đã thay cảm biến oxi cảm biến A/F và tháo pô và kết quả là vẫn không hết bệch. e rất mong nhận đươc thêm các sự tư vẫn của các bác

long_ren88

Tài xế O-H
báo cáo các bác là con xe của em vẫn chưa hết bệch. em đã thay và làm tất cả những gì các bác đề nghị chỉ trừ cái ECU động cơ thôi. em chính thức hết cách với con này. cần thời gian nghiên cứu thêm và ý kiến đóng góp của các bác. em chân thành cảm ơn các ý kiến của các bác

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
báo cáo các bác là con xe của em vẫn chưa hết bệch. em đã thay và làm tất cả những gì các bác đề nghị chỉ trừ cái ECU động cơ thôi. em chính thức hết cách với con này. cần thời gian nghiên cứu thêm và ý kiến đóng góp của các bác. em chân thành cảm ơn các ý kiến của các bác
Đã nói rồi, hết 80% là bị bobin với các ống cao áp nối xuống bugi.

TEOAUTO

Tài xế O-H
Tình hình là em đang gặp 1 xe camry LE động cơ 2AZ-FE đời 2009 chạy được >50k khi xe đang nổ garanty em đạp ga đột ngột thì máy giật giật ( kiểu như muốn chết máy ) xong vòng tua máy lên ngay. nhưng khi đạp ga bình thường nhẹ nhàng thì không sao. xe có hiện tượng bugi đen có muội than( ăn xăng và chủ xe cũng bảo ăn xăng) em đã thay cụm bướm ga cảm biến MAF bàn đạp ga kiểm tra đường ống nạp không hở lọc xăng bơm xăng em cũng đã kiểm tra cũng đều không vấn đề gì. Xe không báo lỗi gì Em rất mong các bác có kinh nghiệm giúp em giải quyết vấn đề này. e cảm ơn

Bugi đen mấy máy bác! Cái này vần đề nằm ở Lửa nhiều!

- Nguyên nhân có thể mô bin máy nào đó bị lổi, thời điểm đánh lửa không chính, bugi đểu...nói chung nguyên nhân này là do lửa có vấn đề ( vì khi ga đột ngột mà lửa phóng không chính dẫn đến bị giật => nếu bị hệ thống nhiên liệu thì càng lên ga máy càng lịm dần => chỉ tập chung vào phần lửa và các vấn đề liên quan đến lửa...)

bungati2012

Tài xế O-H
Đã nói rồi, hết 80% là bị bobin với các ống cao áp nối xuống bugi.

theo em như già làng nói là tương đối chuẩn
vì trước em làm cùng sư phụ của em và cugnx dính 1 chú như vậy thay bộ cao áp là hết tiệt bệnh
thằng toyota này nếu bi ở cao áp thì thường khoogn chịu báo nỗi giề
chỉ có thằng GM là thính nhất hỏng dây cao áp mà thỉnh thoảng bỏ lửa là nó báo lỗi ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên