Hỏi về hệ thống điều khiển hoàn toàn bằng thủy lực ?

H
Bình luận: 5Lượt xem: 1,022

hikari159

Tài xế O-H
Lúc vào số lùi, xe đang đứng yên, ga nhỏ >>> nên hộp số không dựa vào tín hiệu tốc độ và góc mở bướm ga >>> Mà cấp áp suất dầu chính trực tiếp đến cho C2 và B3 ( số R ). Nếu hộp số không lùi được, thì có nguy cơ bị hư phần cơ !
>>> Vậy khi dùng số lùi thì phải làm như thế nào để khắc phục tình trạng xảy ra trên .
Mong các bạn vô cho ý kiếm dùm ! ( Bạn nào thấy câu hỏi hay thì nhấn đổ xăng dùm mình nhé ). Cảm ơn tất cả các bạn đã theo dõi bài viết này. Chúc các bạn may mắn !

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Tui thấy bác đưa ra hàng loạt top mà toàn đâu từ trên trời rơi xuống vậy. Ít nhất bác phải mô tả một chút... Tên top và những gì bác viết có liên quan gì đến nhau đâu.

hikari159

Tài xế O-H
Tui thấy bác đưa ra hàng loạt top mà toàn đâu từ trên trời rơi xuống vậy. Ít nhất bác phải mô tả một chút... Tên top và những gì bác viết có liên quan gì đến nhau đâu.
Có chứ bác ! các bộ phận này đều nằn trong hệ thống điều khiển hoàn toàn bằng thủy lực, mình lấy từ trong mục đó ra để hỏi mà. Hệ thống điều khiển hoàn toàn = thủy lực thì có các van đó ! Tôi không biết tôi mới hỏi. MOng bạn thông cảm !

hikari159

Tài xế O-H
Câu hỏi không có tính tổng quát, không biết hỏi cái gì,nguyên lý làm viêc nói chưa đúng. Nói chung quá sâu 1 chi tiết mà mình biết mà quên đi cái chung để mọi người hiểu

Nguyên lý làm việc ko đúng chỗ nào ? Bạn nói chính xác cho mình biết là nguyên lý nó sai chỗ nào được ko ? Đây là một câu hỏi nhỏ, và mình ko trình bày nguyên lý của số lùi bạn ah. Nếu bạn cần nguyên lý của số lùi thì có thể liên hẹ mình, mình có thể giải thích cho bạn. Còn đàng này là một câu hỏi rõ ràng, nếu câu hỏi đơn giản, thì mình đâu có thời gian mà đăng lên đây hỏi bạn ah ! Bạn làm ơn đọc kỹ câu hỏi dùm mình ! Bạn ko rõ phần nào thì có thể hỏi chứ đừng có ở đó mà spam ! Cám ơn bạn !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên