Nghi ngờ đang đổ dồn về ETACS- Hyundai porter II

phikien305electric
Bình luận: 15Lượt xem: 3,436

phikien305electric

Tài xế O-H
Chào các bác,lâu lâu mới có 1 pan vào thỉnh giáo các cụ
hyundai porter II kim điện ,máy điện (không rõ đời bao nhiêu) có ETACS
triệu chứng như sau :
khi đóng cả 2 của và bật xinhan phải thì chuột cửa bên lái cứ đóng ra đóng vào mãi,chỉ bị xinhan phải
đóng của phải,mở của trái thì xi nhan phải không xẩy ra hiện tượng trên
đóng của trái mở của phải thì hiện tượng trên xuất hiện không rõ ràng,tức là chuột bên của lái có động đậy nhưng không mạnh
2 công tắc mở của đã kiểm tra và vệ sinh
chỗ em không có máy chẩn đoán
cụ nào gặp rùi xin chỉ giáo

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Máy chẩn đoán thì cũng chẳng để làm gì với hộp Etacs cả,hơn nữa Etacs cũng sẽ không phát bệnh kiểu này.Tháo công tắc mở cửa ra vệ sinh ?Ý bác là chuột cửa ạ?Bác kiểm cho em xem Remote là đồ nguyên bản hạy là bộ chế thêm của Khựa ạ?Nếu là của Khựa thì xem lại cái hộp khóa trung tâm của nó ý ạ.

hondacuper

Tài xế O-H
bác này dùng tù địa phương quá con chuột mà bác nói có phải là cục chớp xinhan không
chuột cửa nó là cái mô tơ điện đảo chiều, khi có tín hiệu điện cấp vào nó sẽ kéo chốt để mở hoặc đóng cửa, còn cục chớp chớp xi nhan nó là rowle nháy hoặc IC nháy, hai cái này khác nhau hoàn toàn. bạn hãy nên kiểm tra xem nó bị chập, chạm mát ở chỗ nào đó

mrdp

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra lại day điện sem sao ơ cách cửa rất hay chập chờn day cọ sát thậm chí bị đứt đừng coi thường dây mát mát cấp không tốt là hộp Etacs làm việc rát loạn bác kiểm tra kĩ lại xem.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em nhớ không nhầm thì xe này có hộp relay signal riêng chứ đâu có chung trong Etacs nhỉ?Nếu là em thì em tìm sơ đồ mạch của 2 hộp này và dò lại các dây mass.Còn lại ,mò mẫm thì chỉ dám nói vậy thôi ,phải có xe tự em làm thì mới biết được.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
triệu chứng như sau :
khi đóng cả 2 của và bật xinhan phải thì chuột cửa bên lái cứ đóng ra đóng vào mãi,chỉ bị xinhan phải
đóng của trái mở của phải thì hiện tượng trên xuất hiện không rõ ràng,tức là chuột bên của lái có động đậy nhưng không mạnh
con này cụ lầm theo sơ đò mà tìm bệnh thôi bệnh chập điện này nói mò thì có mà vô bờ bến .nó bị chập dây ra của xi nhan phải với dây chuột cửa thôi. chết hộp cũng khả năng rất cao .
em không hiểu là chập như vậy thì khi bác dùng tay dóng chốt cửa xi nhan cũng phải nháy cái chứ
thứ 2 là nếu bị chuột cửa bên tài thì sao chuột cửa ban phụ lại không bì vì bên tài là khiển trung tâm mà.

BMW0457

Tài xế O-H
triệu chứng như sau :

thưa cụ con rất mún đưa cho cụ ý kiến.Nhưng con đang không hiểu một vấn đề.Bộ remost của cụ là hàng theo xe hay là lắp thêm.và sử dụng loại chuột mấy dây.còn con đoán chắc là cụ bị hỏng con diot chặn dòng rồi,bình thường khi đóng cửa bằng remost đèn nhan sẽ nháy sáng mà,có gì cụ gọi cho con nhé.0944443253.con tên kiên

Check

Tài xế O-H
chủ topic chạy mất rồi. nhà cháu bỏ 1 phiếu cho chân giắc của hộp ETAC. cụ chủ đọc được thì kiểm tra bóp chặt các đầu lead lại nhé.

phikien305electric

Tài xế O-H
chủ topic chạy mất rồi. nhà cháu bỏ 1 phiếu cho chân giắc của hộp ETAC. cụ chủ đọc được thì kiểm tra bóp chặt các đầu lead lại nhé.

mình có chạy đâu
vẫn đang theo dõi mà
thưa với các cụ thêm là remote của em nó còn nguyên mình có tháo bên lái ra xem thì có 4 dây
2 dây to,2 đây bé
thêm nữa là chức năng khóa bằng remote cúng không hoạt động nữa,không biết tại chìa hay tại etacs
dùng tay khóa cửa bên lái thì bên phụ cũng không nhúc nhíc
mong các cụ đâu đầu giúp đõ thêm

phikien305electric

Tài xế O-H
Em nhớ không nhầm thì xe này có hộp relay signal riêng chứ đâu có chung trong Etacs nhỉ?Nếu là em thì em tìm sơ đồ mạch của 2 hộp này và dò lại các dây mass.Còn lại ,mò mẫm thì chỉ dám nói vậy thôi ,phải có xe tự em làm thì mới biết được.

em cũng đang mò mẫm với 2 cái hình này nhưng chưa ra vẫn đề gì cả
bác có mạch nào khá hơn không xin chỉ giáo

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
em cũng đang mò mẫm với 2 cái hình này nhưng chưa ra vẫn đề gì cả
bác có mạch nào khá hơn không xin chỉ giáo

Như sơ đồ của bạn thì hộp Signal chẳng liên quan gì đến Etacs cả.Chốt cửa bằng tay bên lái mà bên phụ không phúc nhích thì đã kiểm tra lại tiếp điểm của công tắc bên lái chưa?Đã rút từng giắc ra để loại trừ xem cái nào ảnh hưởng đến cái nào chưa?Pan này chưa chắc đã phức tạp ,nhiều khi người làm hình tượng hóa lên ,nhưng nguyên nhân lại rất đơn giản.Cụ cứ bám sát vào sơ đồ mạch mà kiểm tra lại nguồn ,mass ,tiếp xúc đi ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên