LACETTI CDX 2010 chết máy không nổ lại được

B
Bình luận: 25Lượt xem: 10,721

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
các bác giúp em khẩn cấp với ah. chiều qua ông thợ máy bên em dùng nước rửa máy 1 chú CDX 2010. rửa xong chạy ngon lành.đi khoảng 1 tiếng khách quay lại ,máy rung giật đùng đùng,vòng tua luôn ở 1300v/p. em tháo cọc bình bỏ vệ sinh toàn bộ giắc điện rồi nổ máy thì lại ngon lành. hôm nay xe không nổ máy,kéo về xưởng thì báo lỗi P0563 ECU ROM MAL.. và 4 lỗi khác là p0513,p0564 ,p061a, p0605. hiện tại xe đề được nhưng không thể nổ máy. các bác có kinh nghiệm giúp em vụ này em xin đa tạ.cái chính là ở lỗi hộp P0563 đó ah.

ls600hybryd

Tài xế O-H
các bác giúp em khẩn cấp với ah. chiều qua ông thợ máy bên em dùng nước rửa máy 1 chú CDX 2010. rửa xong chạy ngon lành.đi khoảng 1 tiếng khách quay lại ,máy rung giật đùng đùng,vòng tua luôn ở 1300v/p. em tháo cọc bình bỏ vệ sinh toàn bộ giắc điện rồi nổ máy thì lại ngon lành. hôm nay xe không nổ máy,kéo về xưởng thì báo lỗi P0563 ECU ROM MAL.. và 4 lỗi khác là p0513,p0564 ,p061a, p0605. hiện tại xe đề được nhưng không thể nổ máy. các bác có kinh nghiệm giúp em vụ này em xin đa tạ.cái chính là ở lỗi hộp P0563 đó ah.

lacetti cdx này hộp đen nằm ở ngoài khoang động cơ nên nếu thợ máy ở chỗ cụ boy dùng nước mà rửa máy thì chắc chắn nước đã ngấm vào trong hộp , cụ bổ hộp ra xem bên trong có ẩm nước không main có bị rỉ mạch không ,vệ sinh lại xem sao , nếu mà sau khi rửa máy mà bổ hộp ra vệ sinh luôn thì còn có thể cứu được chứ đằng này để xe chạy cả ngày rồi thì em e là hộp bị die rồi

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em vừa tháo hộp ra vệ sinh lại rồi ah.bên trong không có hiện tượng gì lạ.em đang băn khoăn đây.nó mà hỏng cái hộp này thì chết cả lũ. bác nào có cao kiến gì chỉ giáo cho em với nhé

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em tháo hộp ra vệ sinh rồi nắp lại thì nổ máy được bình thường.kiểm tra thì hết lỗi đó.nổ được 1 lúc định đi thử thì xe chết máy và lại hiện lên lỗi ROM. chán quá đi mất,cụ nào có cao kiến gì không ah

lehuyvu79

Tài xế O-H
P 0563 là điện áp cao mà cụ boy,0513 tín hiệu điều khiển 0564 tín hiệu chìa khóa 0605 mới là lỗi con ROM cụ xóa lỗi đi và tess lại cũng như. vậy là die hộp rồi cụ không có ROM thay thế

cdl1

Tài xế O-H
bác chủ thớt vệ sinh thế nào ạ. em lo là nó vẫn bị ẩm đó. em cũng đã bị dính vụ này rùi cũng chính con cdx luôn, chúng em đã vệ sinh hết các giắc, rùi quan trọng nhất cái hộp đem sấy nóng lên chút cho hết ẩm thế là ngon. không biết bác đã làm được chưa, khả năng con của bác nước vào trong và hỏng hộp là rất cao, trên đây là ngu kiến của em các bác chém nhẹ tay

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em cảm ơn mọi người đã góp ý kiến. con của em tháo ra lần 2 vệ sinh kỹ hơn,em chỉ dùng máy sấy loại sấy tóc sấy trong mạch thôi ah.lần này em làm kỹ hơn lần trước. rồi cho nổ máy thử thì ngon lành.xe chạy thử khoảng 10km không vấn đề gì.em giao xe cho khách nhưng trong lòng vẫn chưa yên.hôm nào có vấn đề em sẽ báo tiếp.các bác óc cao kiến gì thêm cứ chỉ bảo cho em nhé.em về quê nên không có mạng,các bác cứ giúp em nha

cdl1

Tài xế O-H
chuẩn đó bác. trước e cũng sấy bằng máy sấy tóc. khakha cao kiến giống nhau đó. chắc con của bác không còn vấn đề gì nữa đâu.chúc bác may mắn:3:

bungati2012

Tài xế O-H
em cảm ơn mọi người đã góp ý kiến. con của em tháo ra lần 2 vệ sinh kỹ hơn,em chỉ dùng máy sấy loại sấy tóc sấy trong mạch thôi ah.lần này em làm kỹ hơn lần trước. rồi cho nổ máy thử thì ngon lành.xe chạy thử khoảng 10km không vấn đề gì.em giao xe cho khách nhưng trong lòng vẫn chưa yên.hôm nào có vấn đề em sẽ báo tiếp.các bác óc cao kiến gì thêm cứ chỉ bảo cho em nhé.em về quê nên không có mạng,các bác cứ giúp em nha
cụ boy có phần may mắn đấy
ngày trước trên hà nội có cụ chủ xe tiện chuyến đi trên ấy rửa xe cho lac CDX rùi phi như ngựa về vừa tới hạ long thì chết máy
vào xưởng em kiểm tra thì đi toi cái hộp
cũng đã có lần em khuyên cáo trên một thớt nào đó rồi thì phải
đừng lên rửa máy cho dòng xe này mà không che ô cho cái ECU

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em cũng chưa biết là có may mắn hoàn toàn hay không vì chủ xe vẫn đi theo dõi bác ah. cái này thằng thợ máy bên em xanh mặt vào,vì đã nhiều lần em bảo không rủa nước nhưng nó không nghe.em thì càng nhiều pan càng tốt,hihi. nói thế thôi chứ đền cái hộp đó thì anh em cũng toi mà. tối qua anh ANHNV gọi điện hỏi thăm em cái pan này làm em vui quá.cảm ơn các bác đã nhiệt tình với em ah

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
vậy thì của bác bị chét hộp den rồi. dong xe này hộp đen nằm ở ngoài rửa nước rats hay bị chết hộp đen. em cũng gặp một con chết hộp đen cứ nổ máy đi tầm đc 10p là chết máy . mà hộp đen của con này không dùng chung với cruz trong nươc đâu

truongchinh

Tài xế O-H
Ðề: LACETTI CDX 2010 chết máy không nổ lại được

Xin cho em tham gia mot ty ve benh truong hop cua con nay em da tung va cham va tiep xuc voi no neu rua may thi anh cu thao hop den ra ve sinh say kho va lap vao no ngon lanh anh cu yen tam dong xe nay no the em lam may lan rui

sirduyduc

Tài xế O-H
Ðề: LACETTI CDX 2010 chết máy không nổ lại được

noi ve GM & Chevrolet chi co the la " Tiep xuc kem" :)) ( Sory cac bac ko go dc TV)

Xin cho em tham gia mot ty ve benh truong hop cua con nay em da tung va cham va tiep xuc voi no neu rua may thi anh cu thao hop den ra ve sinh say kho va lap vao no ngon lanh anh cu yen tam dong xe nay no the em lam may lan rui
chú ý: viết tiếng việt có dấu!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên