Giới thiệu về Phần mềm COSMOS để tính bền cho chi tiết

M
Bình luận: 5Lượt xem: 4,262

Mr_O

Tài xế O-H
Mình mới biết 1 chút về phần mềm COSMOSDesignStar tính bền cho chi tiết máy, xin giới thiệu mọi người cùng tham khảo. Ở đây, chi tiết của mình được thiết kế trên Inventor và lưu dưới dạng đuôi ".sat".

1 góc của máy mình đang học thiết kế:)

Chi tiết này được tách ra khỏi cụm máy

Mở file.sat trên Cosmos

Fix và đặt lực cho chi tiết

So sánh màu của chi tiết và màu trên cột giá trị ứng suất ta có kết quả ứng suất tương ứng

Chuyển vị của chi tiết.
Link download soft mình xin Up sau nhé

Mr_O

Tài xế O-H
Vì sự quan tâm của mọi người ko lớn lắm nên mình cũng quên oắng đi mất. Soft này mình tìm trên ông google ko thấy để share. Mình sẽ up sớm. OK

Mr_O

Tài xế O-H
Đây là một phần mềm tính toán về độ bền của vật liệu. Ta chỉ việc đặt lực có chiều lên vật liệu, phần mềm sẽ tự động tính toán và đưa ra các số liệu theo cột màu. Dựa vào đó ta có thể biết được vị trí vật liệu chịu tải max, min ở từng vị trí của vật liệu. Dưới đây thay vì giới thiệu phần mềm mình tính toán cho chi tiết
Vì mình thấy chưa có bài viết nào bằng tiếng việt hướng dẫn rõ ràng về cách sử dụng phần mềm này nên mình mong mọi người đóng góp ý kiến để có thể sử dụng nó 1 cách tối ưu.
Link down: http://www.mediafire.com/?n8qy9yyxs618jng

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Đây là một phần mềm tính toán về độ bền của vật liệu. Ta chỉ việc đặt lực có chiều lên vật liệu, phần mềm sẽ tự động tính toán và đưa ra các số liệu theo cột màu. Dựa vào đó ta có thể biết được vị trí vật liệu chịu tải max, min ở từng vị trí của vật liệu. Dưới đây thay vì giới thiệu phần mềm mình tính toán cho chi tiết
Vì mình thấy chưa có bài viết nào bằng tiếng việt hướng dẫn rõ ràng về cách sử dụng phần mềm này nên mình mong mọi người đóng góp ý kiến để có thể sử dụng nó 1 cách tối ưu.
Link down: http://www.mediafire.com/?n8qy9yyxs618jng
Tôi không hỏi về soft, vì mỗi phần mềm đều có cái chung trên cơ sở lý thuyết sức bền thôi.Phần mềm này đang tính trên thuyết bền nào vậy? FOS( factor of Safirty) của nó tính theo Von Mises hay sao vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên