Bệnh về máy detroit bị yếu

duhuu2003
Bình luận: 12Lượt xem: 2,316

duhuu2003

Tài xế O-H
các cụ tham khảo bệnh giúp em nhé.
xe mode 2005 động cơ detroit.
xe chạy rất yếu và hao dầu,máy nổ hơi dung,em kiểm tra hệ thống tubor bình thường.
các sensor cảm biến hoạt động bình thường,hệ thống gió không bị hở,em đo áp xuât khi nạp đủ.
duy nhất có khí xả hơi hở một chút chưa tìm ra.
các bác cùng chém nhé:lx

tienpt

Tài xế O-H
đập ga lên trục bô có khè không cụ ??? thằng này trục bô mà không khè thì chạy yếu lắm đấy nhé ... còn 1 bệnh nữa là do béc , béc không đều nó rung + với dư hoặc thiếu gió là ngủm ....2 thằng này là trung tâm yếu xe đây :3: cụ cho em cái dấu hiệu lúc xe đang chạy có hiện tượng gì không nếu yếu cũng có nguyên nhân do gió chứ không phải nhìn vào gió thông qua máy tính để test là lụm lúa đâu đấy nhé !!!:105::105:

tienpt

Tài xế O-H
xe rất dễ nổ và không khói.
cung thua với cụ tienpt là áp suất khí nạp đủ,có nghĩa hệ thống tubor tốt

nạp tốt hay không sao chuẩn bị lúc mình nhập tâm vào xe cụ ... em làm xe nói cầm máy thiệt nhưng em làm theo cảm nghĩ là nhiều và hỏi tài xế lúc xe chạy có mất hiện tượng gì không để biết mà bắt bệnh với lại lúc nổ garangty thì trục bô nó sẽ có hiện tượng hé é é ngay ống bô vậy là khí nạo tốt đạp ga lên cũng nghe đó là hiện tượng rất khó nghe ở thợ điện chúng ta nhưng có chú ý sẽ nghe được . Nhiều tài xế chạy nó biết xe có hay mất hiện tượng gì thì nó báo ngay cái bệnh đó cho mình làm còn nhiều thằng cứ lên xe là ôm vô lăng tới chỗ rồi dục xe đó thì nó nói không biết mình bị vật là cái chắc... thằng 2005 cụ nói em nghĩ nó là máy 14.0l thằng này hao dầu thì không nói ... nhưng yếu thì khó tin đấy ... nếu như cụ nói hệ thống khí nạp tốt vậy còn 1 cách vác bộ béc nghĩa địa vào mới cãi thiện thôi ... béc sửa không ăn thua đâu nhé tại như theo ông cha ta đồ sửa là đồ không hoàn thiện chỉ nhằm để xài tạm thôi ... em từng làm 1 con cũng yếu cứ lên hàng là chạy không nỗi làm đủ trò ... bảo béc mà thợ máy béc sửa rồi thế là hạ máy 14.0 xuống gác 12.7 lên chạy bán máy 14.0 cho người khác ... lâu sau hỏi máy đó chạy ngon không người ta kêu thay bộ béc nghĩa địa vô chạy rất ngọt ... Bó tay mấy chú béc sửa...:D

nguyenngoc.th

Tài xế O-H
bác phải nói rỏ là nó bị như thế nào
theo em bệnh của bác giống em vừa gặp hồi chiều đó là các cổ dê của mấy đường hơi siết không kín
nên nó đi yếu máy và hao dầu kinh khủng luôn, em siết kín lại thấy ok, không biết của bác sao bác thử xem

nguyenhoangha

Tài xế O-H
Theo mình nghĩ có một vài nguyên nhân sau gây yếu và hào dầu.
tubor yếu dẫn đến thiếu gió làm máy yếu và hao dầu.do bạn để chế đệ tiết kiệm dầu ko hợp lý.do béc yếu.do lỗi hộp điện,

toantrinh

Tài xế O-H
Ðề: bệnh về máy detroit bị yếu

Nếu bệnh tubo thì khói sẽ khác ngay bác ạ, theo em bác kiểm tra tubo cung dễ mà, tháo đường ống xả hoặc đường hút kiểm tra, nhớ là để chìa khóa về vị trí off và cắt mát nhé, tiếp đó bác kiểm tra hơi thừa của đồng cơ xem có nhiều không bác ạ

hosytoan

Tài xế O-H
Ðề: bệnh về máy detroit bị yếu

Cụ kiểm tra lại hệ thống xéc măng xem thế nào? Khói bình thường thì turbo không việc gì đâu.

Minhly67

Tài xế O-H
Ở phía trước của kết nước, có cái đó gọi là air chargers hay air cooling, kiểm tra lại nếu bị đổ hơi xe chạy không mạnh và tốn dầu. !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên