Giúp em: hộp số tải 3.5 tấn tự về số 0 ?

H
Bình luận: 13Lượt xem: 1,424

hggvnn1

Tài xế O-H
Chuyện chả là em mới lấy 1 xe tải huyndai 3.5 tấn đời 2008 máy móc thì ko vấn đề gì cả , nhưng không hiểu sau em cứ vào số 2 thốc ga thì ko sao .khi nhả ga thì nó bật về No . các bác cho em hướng khắc phục với . sót ruột quá . em cảm ơn các bác nhiều

duongpn Cảnh báo: Viết chủ đề rõ ràng nhé cụ chủ thớt, rút kinh nghiệm nhé

Chuyện chả là em mới lấy 1 xe tải huyndai 3.5 tấn đời 2008 máy móc thì ko vấn đề gì cả , nhưng không hiểu sau em cứ vào số 2 thốc ga thì ko sao .khi nhả ga thì nó bật về No . các bác cho em hướng khắc phục với . sót ruột quá . em cảm ơn các bác nhiều

Cụ đưa ra cái tiêu đề nghe kinh quá!
1/ Kiểm tra lại bi khoá trục đi số 1-2.
2/ Bi hãm của ống trượt đi số 2 hỏng.
3/ Răng sói của bánh răng số 2 và ống trượt bị mòn quá nhiều.

phikien305electric

Tài xế O-H
không sao đâu bác ahf
vẫn đi bình thường thui
nhưng bác nhớ khi giảm ga thì lấy tay giữ cần số thui
bác cứ hình dung là mình đang đi xe đạp mà bị trượt cá ý mà
vài lời chia sẻ cùng bấc

ngocbich

Tài xế O-H
tốt nhất là bác cho vào thợ để kiêm tra thôi chứ để thi cũng vẫn phải sửa mà.theo ý kiến của bác có thể bị mòn đồng tốc số phía số 2 hoặc mòn bi hãm chống nhẩy số rùi.

khanhngoc

Tài xế O-H
Ta biết tốc đọ xe thay đổi là do tí số truyền giữa các bánh răng .Để thay đổi cấp tốc độ ta di chuyển bộ đồng tốc .xe bạn có thể bộ càng cua bị mòn nên vào số không hết hoặc răng bộ đồng tốc bị mòn nên bị bung ra .Với hộp số bị trả số thì chất lượng hộp số đó không đạt yêu cầu rồi .

lu quoc duc

Tài xế O-H
bác tháo hộp số xuống rã toàn bộ tầng trên canh lại.vì hộp số đả rơ thì khóa số không giữ được số đâu bác..và trên cơ cấu chuyển số bác thay bi và lò xo định vị khóa số ở bộ điều khiển số 2....chuc bác thành công

sirduyduc

Tài xế O-H
tháo hộp số xuống, kiểm tra đồng bộ một lượt đồng tốc, bi hãm gài số 2,nạng gài và càng cua cụ nhé!
cứ kéo dài tình trạng này, thì hộp số của cụ nghiêm trọng thêm đấy, nhẹ thì ảnh hưởng đến toàn bộ cơ cấu gài số và khóa hãm, nặng thì vỡ mẻ bánh răng hộp số.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
giữ cần số vẫn có tiếng kêu đó bác ạ

lúc đầu bác chủ thớt có nói tiếng kêu gì đâu,nếu bác giữ tay vào mà vẫn bị nhảy số thì chắc chắn phải tháo ra kiểm tra bộ đồng tốc rồi,còn nếu giữ tay vào mà không nhảy nữa thì bác tăng lực ép của lò xo nén bi hãm chống trả số 1-2 xem nhé.có mấy nguyên nhân các sư huynh cũng nói hết cả rồi em không nói lại nưa,bác chủ thớt làm rồi chém lại cho a e vui nhé,chúc bác sớm làm song.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên