máy khởi động

adenzbacninh2011
Bình luận: 8Lượt xem: 1,399

chubactrinh

Tài xế O-H

Chúc bạn thành công

ngocanh_102

Tài xế O-H
Theo lý thuyết cơ bản của động cơ một chiều thì các dây trên roto là khung dây hình chữ nhật, 2 đầu dây sẽ gắn với các lá góp trên cổ góp. Còn thực tế thì mình không rõ.

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Theo lý thuyết cơ bản của động cơ một chiều thì các dây trên roto là khung dây hình chữ nhật, 2 đầu dây sẽ gắn với các lá góp trên cổ góp. Còn thực tế thì mình không rõ.

thầy giáo em cũng nói như bác nhưng em lấy đồng hồ ra đo thì tất cả đều thông với nhău

anhnoi.oto

Tài xế O-H
cuộn dây này sẽ nối với cuộn dây kia trên roto máy khởi động nên đo tất nhiên là thông nhau,bác nhìn kỹ trên cổ góp sẽ có các phiến góp nối 2 đầu hai cuộn dây với nhau

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi cuộn dây roto của máy khởi động được mắc như thế nào mà em đo thấy dây nào cũng thông với nhau,.

Cuộn dây rô to hay còn gọi là cuộn dây phần ứng của máy khởi động được quấn "xếp". Có nghĩa là mỗi cuộn dây gồm nhiều khung dây có 2 đầu được nối với 2 phiến đồng của cổ góp kế tiếp nhau. Theo đó, đầu ra của cuộn này lại là đầu vào cuộn kế tiếp nên tất cả các cuộn đều được nối tiếp với nhau. Trên một phiến đồng của cổ góp được hàn với 2 đầu dây. Dưới đây là hình vẽ mô tả cách quấn đó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên