Lexes awd GS 350 sx2009 tay lái điện hỏng

L
Bình luận: 14Lượt xem: 3,554

lehuyvu79

Tài xế O-H
Kính chào các cụ :
Em chuẩn bị kéo xe luxus về nhà làm bị hiện tượng như sau, chủ xe đang chạy thì sụp ổ gà từ đó tay lái điện hư hỏng quay lái rất nặng phải dùng hết sức mới quay lái nổi, chủ xe không dám kéo xe về hãng vì khi đã vào phải chuẩn bị ngoài 100 triệu để thay thế phụ tùng, em đã kiểm tra hộp tín hiệu vào, ra ok dùng máy test báo hỏng thước lái điện, em rất mong chờ các bác cho em ít kinh nghiệm về kỹ thuật lẫn tinh thần để em giải quyết cho xe nhanh gọn ạ,em xin cám ơn

germancar

Tài xế O-H
các dòng xe Lexus sử dụng hệ thống lái điện hay bị lỗi thước lái, nguyên nhân chủ yếu là do cao su chụp bụi thước lái bị rách nước lọt vào trong thước làm hỏng moto điện trong thước. Khi thay bác cần set lại điểm 0 cho góc lái thì hệ thống mới hoạt động.

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Kính chào các cụ :
Em chuẩn bị kéo xe luxus về nhà làm bị hiện tượng như sau, chủ xe đang chạy thì sụp ổ gà từ đó tay lái điện hư hỏng quay lái rất nặng phải dùng hết sức mới quay lái nổi, chủ xe không dám kéo xe về hãng vì khi đã vào phải chuẩn bị ngoài 100 triệu để thay thế phụ tùng, em đã kiểm tra hộp tín hiệu vào, ra ok dùng máy test báo hỏng thước lái điện, em rất mong chờ các bác cho em ít kinh nghiệm về kỹ thuật lẫn tinh thần để em giải quyết cho xe nhanh gọn ạ,em xin cám ơn

Thế cái máy test nó báo hỏng là hỏng cái gì cụ nhỉ?
Cụ cho thêm ít thông tin về mã lỗi hoặc các thông số liên quan (tín hiệu các cảm biến góc quay volang, tốc độ xe....)đến hệ thống lái điện để anh em tiện bề chẩn bệnh cụ nhá.

Nếu sụp ổ gà thì cụ nâng xe lên xem phần gầm đã hỏng những chi tiết nào giúp em. Cây thước lái, càng A hoặc các rotuyn lái, rotuyn trụ sau khi sụp xuống có bị cong hoặc nứt vỡ gì không nhỉ?

nguyenvuong

Tài xế O-H
xẹ bị sụt xuống ổ gà như thế em nghĩ lực ở dưới bánh xe truyền ngược lại trục lái và bẻ cưỡng bức đến môtơ điều khiển lái. bác kiểm tra kỹ môtơ lái. có thể đưa dòng điện ngoài vào kiểm tra môtơ xem thế nào .

otohg

Tài xế O-H
Kính chào các cụ :
bác có thể kiểm tra motor điện xem thế nào.nhớ không lằm là điện nó 22v,bác kiểm tra tín hiệu ra vào có thì tức là tín hiệu cảm biến có,hộp có ,còn cơ cấu chấp hành là motor có vấn đề( xin hỏi thêm là bác kiểm tra tín hiệu như thế nào?)
còn khi thay mới hộp hoặc motor hoặc cảm biến điều phải settup lại ( về vị trí 0 ),như hãng thì sẽ thay cả cụm(tốn lúa nhiều à ),
bác nên nói rõ là cơ cấu cơ khí của hệ thống lái bị gì rồi ?

lehuyvu79

Tài xế O-H
các dòng xe Lexus sử dụng hệ thống lái điện hay bị lỗi thước lái, nguyên nhân chủ yếu là do cao su chụp bụi thước lái bị rách nước lọt vào trong thước làm hỏng moto điện trong thước. Khi thay bác cần set lại điểm 0 cho góc lái thì hệ thống mới hoạt động.

Hỏng moto điện mấy bác ah, hộp chết IC em xử lý rồi giờ hộp ok không báo lỗi mà báo hỏng moto bác nào có kinh nghiệm xin giúp em ,mai em kéo xe về mổ xẻ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ok cám ơn cụ em đã làm con luxes Is250. xong tháng trước đã thành công ,thước 450USD hộp 100USD, con này tháo lắp khó hơn, mai em mổ xẻ thay hộp và thước đồng bộ mới sử dụng được, em đã thử nhiều xe rồi sử dụng hộp cũ không được

germancar

Tài xế O-H
Ok cám ơn cụ em đã làm con luxes Is250. xong tháng trước đã thành công ,thước 450USD hộp 100USD, con này tháo lắp khó hơn, mai em mổ xẻ thay hộp và thước đồng bộ mới sử dụng được, em đã thử nhiều xe rồi sử dụng hộp cũ không được
Xe bị sập gầm thì sao hỏng được hộp nhỉ....? Em cũng gặp không ít trường hợp xe lexus bị lỗi hệ thống lái nhưng toàn do thước lái chứ chưa thấy con nào bị lỗi hộp cả. Mà giá của Bác là hàng mới hay cũ mà giá rẻ giật mình luôn...

black_box

Tài xế O-H
trường hợp của bạn 100% phải thay thước lái
nguyên nhân do tai nạn ổ voi+kích thủy.đã sửa nhưng không xóa hết được lỗi.
phương pháp cuối cùng là thay thế+xóa lỗi mới ok

p/s mình gặp mấy trường hợp thường sảy ra ở dòng is250c
thước lái điện rất dễ báo lỗi nhưng độ an toàn rất cảnh báo rất cao

lehuyvu79

Tài xế O-H
Xe bị sập gầm thì sao hỏng được hộp nhỉ....? Em cũng gặp không ít trường hợp xe lexus bị lỗi hệ thống lái nhưng toàn do thước lái chứ chưa thấy con nào bị lỗi hộp cả. Mà giá của Bác là hàng mới hay cũ mà giá rẻ giật mình luôn...

Em làm con này con thứ hai rồi đây, tới em kiểm tra hộp die dòng Lexes khi đèn PS báo là không cho chạy nữa rất nguy hiểm, chủ xe để chạy luôn bó tay,Việt Nam mình con chạy được thì cứ chạy, tập thể dục luôn hihi, giá của em là hàng bãi 80% hàng từ Cambuchia về , Cambuchia là bãi rác xe của châu Âu mà, xe này bến đó dùng chạy taxi cüng nhiều giá bán hơn 5000usd một chiếc không giấy tờ,

lehuyvu79

Tài xế O-H
Báo cáo các bác xe em đã thay hộp và thước lái xong, thay xong reset lại hộp ok, em đã giao xe cho chủ rồi cám ơn các bác nhiệt tình giúp đỡ

son04

Tài xế O-H
Báo cáo các bác xe em đã thay hộp và thước lái xong, thay xong reset lại hộp ok, em đã giao xe cho chủ rồi cám ơn các bác nhiệt tình giúp đỡ
Em cũng đang chuẩn bị đi Phan Thiết xử lý cái vụ thước tay lái điện của em Luxus IS 250.Kính mong các cụ có kinh nghiệm hướng dẫn em cách settup lại(về 0) và reset lại hộp ECU

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

-Nếu chỉ thay thước thì không cần cài đặt, trừ khi đã có báo lỗi
-Nếu thay hộp mới thì phải cài đặt, hộp cũ lấy từ xe lành thì cũng không cần cài đặt
Khẳng định thế luôn các bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên