Nhờ các bác hỗ trợ mã lỗi 1120 xe honda acura mdx đời 2010

H
Bình luận: 13Lượt xem: 1,792

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Xe honda acura mdx đời 2010
báo đèn túi khí ạ
em dùng máy autoland đọc code là:
Id 1120:lf airbag inf 1 resistor fail => airbag inflator 1 resistor
nhờ các bác hỗ trợ giúp em nó báo lỗi gì vậy ạ

Theo mình biết thì code 1120 này báo lỗi điện trở của cuộn dây vào bộ bung túi khí bên tài xế gặp trục trặc . (Có thể điện trở của nó cao hơn giá trị tiêu chuẩn).

Bạn thử rút giắc cuộn dây điện túi khí bên tài xế ra (thường là giắc màu vàng) , ghim vào con điện trở khoảng 2 ôm (làm giả cuộn dây điện túi khí )và xóa lỗi thử xem có hết bệnh không nhé. Nếu xóa được lỗi khi gắm con điện trở giả này vào thì cuộn dây điện túi khí bị đứt rồi.

Chúc bạn sớm xử được bệnh em nó.

huynhlong

Tài xế O-H
Bác ơi thắng này nó xài 4 sợi dây nối với túi khí ạ.mình đã thử rút bỏ từng đoạn dây ra thì nó báo lỗi khác nhau ạ.các lỗi mà e nó báo đây ạ 1110.1130.1150.1160

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Bạn rút cả 4 dây ra thì nó báo lỗi đúng rồi. Xe này túi khí bên tài nổ 2 lần nên tốt nhất nếu không xác minh được code nó báo chính xác là tầng 1 hay tầng 2 thì bạn check dây theo cặp chân (3 _4) và (1_2) như trong sơ đồ dưới đây nha.

huynhlong

Tài xế O-H
vâng em cảm ơn bác em đã câu thử điện trơ đèn hết báo rồi ạ. chờ khách theo dõi lại nếu không báo nữa là thay cái túi khí luôn ạ

thaodinh_amc

Tài xế O-H
vâng em cảm ơn bác em đã câu thử điện trơ đèn hết báo rồi ạ. chờ khách theo dõi lại nếu không báo nữa là thay cái túi khí luôn ạ

Oh, sao bạn lại phán thay cái túi khí nhỉ ? Dù để điện trở vào mà xóa hết lỗi thì cũng chưa phán cái bộ túi khí hỏng được. Nếu bạn ghim điện trở vào chỗ mình khoanh tròn trong hình trên thì cũng chỉ phán được đến cuộn dây điện túi khí (Cable reel) đứt hoặc đúng là hỏng cái bộ bung túi khí thật. Nhưng thông thường sẽ bị hỏng cuộn dây điện túi khí chứ cả cụm túi khí hiếm khi hỏng lắm. Bạn check kỹ nhé, ko thôi ôm hàng đới. :dl

vantrung178

Tài xế O-H
the thì đứt cáp túi khi rồi cụ chứ cụm túi khí ít hỏng lắm cụ nên tháo cunn cáp ra đo thông mạch từng đầu dây 1xem có đứt ko trc khi thay túi khí kẻo bắt bệnh nhầm

anhnv_2411

Don't give up
Cụ nghía trong cái rắc màu vàng thỉnh thoảng có xe em thấy bên trong nó có 1 con trở cụ cạy cái rắc đấy ra xem nó có bị sao không, ở bên trong rắc cụ nhé

huynhlong

Tài xế O-H
dạ e đã cho khách lấy xe rồi ạ hết thời gian nghiên cứu cái lỗi lạ quá lên google và tìm các tài liệu cũng không có nên đành bó tay kiếm cách câu điện trở thôi ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên