cần giúp độ IC-AC của xe dream thành IC-DC chạy bình AQ

N
Bình luận: 20Lượt xem: 7,411
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tuanhaitin

Tài xế O-H
có bác nào biết cách đi lại dây cho ic này giúp em với.
- Bác xem qua thế nào. Cái này em chưa nghịch bao giờ, nhưng hôm rồi có xem triễn lãm Ic thông minh có chức năng này, khi qua đường ngập nước nếu cuộn phát điện không hoạt động sẽ lấy điện từ bình ắcquy. Bác thử xem có hoạt động rồi báo cáo tình hình cho anh em biết. Cảm ơn Bác.

phanminhnhat

Học việc
Không dễ ăn bác ạ. Vì đây là kiểu đánh lửa CDI nên cuộn lửa nó phát ra điện áp từ 200-450V để đưa vào ICM nên đấu vào acquy 12V thì không ăn thua.
Muốn dùng điện bình 12V thì ít nhất cũng phải qua 1 bộ inverter nữa.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Không dễ ăn bác ạ. Vì đây là kiểu đánh lửa CDI nên cuộn lửa nó phát ra điện áp từ 200-450V để đưa vào ICM nên đấu vào acquy 12V thì không ăn thua.
Muốn dùng điện bình 12V thì ít nhất cũng phải qua 1 bộ inverter nữa.

- Vâng chính xác, em vừa xem lại thông số mà nhà sản xuất đưa ra.

Chia buồn cùng Bác chủ topic:37:

nguyen nghi

Tài xế O-H
cái này e muốn hỏi các bác là để đề phòng đi xa nếu nó bị chết ic còn có cái để cứu thôi, chứ e đang đi xe jupiter v vẫn còn cái ic zin chứ mà có mua cái mới để đề phòng thì giá nó tới gần 650k cơ, chẳng dám nghĩ nữa:D

3zoka

Tài xế O-H
cái này e muốn hỏi các bác là để đề phòng đi xa nếu nó bị chết ic còn có cái để cứu thôi, chứ e đang đi xe jupiter v vẫn còn cái ic zin chứ mà có mua cái mới để đề phòng thì giá nó tới gần 650k cơ, chẳng dám nghĩ nữa:D
Cụ đề phòng thế này thì chỉ có mà "ngải cứu" thôi....ý cụ chắc định dùng con IC hàng Hồ Cẩm Đào của dream thay cho jupiter đây?.Chứ hàng xịn cũng không rẻ hơn của ju nhà cụ đâu chưa nói đến việc độ lên để lắp cho em của bác là rất lằng văn nhằng.Tốt hơn là cụ nên ra chợ trời hỏi mua một em IC cũ nhé./

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
có bác nào biết cách đi lại dây cho ic này giúp em với.

Chào bác hiện nay có loại IC-EKO có thể dùng được cho AC và DC luôn! Nếu cuộn mobin lửa của bác die thì IC này vẫn làm việc tốt với 12v. em đã lắp lên xe em và chạy 1 vòng HCM ra Vũng Tàu rồi! Trên đường đi do phóng nhanh quá con IC nó bay ra mấy chục mét =)) khi lợm lại nhét vào vẫn làm việc tốt :D
Giá 300k - 400k chạy bốc đầu luôn :))

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
- Bác xem qua thế nào. Cái này em chưa nghịch bao giờ, nhưng hôm rồi có xem triễn lãm Ic thông minh có chức năng này, khi qua đường ngập nước nếu cuộn phát điện không hoạt động sẽ lấy điện từ bình ắcquy. Bác thử xem có hoạt động rồi báo cáo tình hình cho anh em biết. Cảm ơn Bác.

=p~ làm như bác coi chừng khói bóc lên đó nhé :D Cuộn Mô Bin vô lăng của xe này bèo lắm nó củng phải đạt 100vac! Bác cho điện 12v không ăn thua mà coi chừng cái bình đi ra gốc cửa nằm luôn đó :D

3zoka

Tài xế O-H
Chào bác hiện nay có loại IC-EKO có thể dùng được cho AC và DC luôn! Nếu cuộn mobin lửa của bác die thì IC này vẫn làm việc tốt với 12v. em đã lắp lên xe em và chạy 1 vòng HCM ra Vũng Tàu rồi! Trên đường đi do phóng nhanh quá con IC nó bay ra mấy chục mét =)) khi lợm lại nhét vào vẫn làm việc tốt :D
Giá 300k - 400k chạy bốc đầu luôn :))
Hà hà cụ Ali lại tranh thủ PR hàng nhà rùi...!!!

lelongpro

Tài xế O-H
bác ra hãng mua con ic 6 chân của RSX mới, con đó chạy bằng điện bình rồi vô nối lại. màu dây nó cũng tương tự của 4 chân, nhưng có hình như có dây nối mas nữa, lâu qua em quên mất rồi. hì

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
bác ra hãng mua con ic 6 chân của RSX mới, con đó chạy bằng điện bình rồi vô nối lại. màu dây nó cũng tương tự của 4 chân, nhưng có hình như có dây nối mas nữa, lâu qua em quên mất rồi. hì

Mua về lắp thì chạy được nhưng không có bốc đầu được đâu bác! vì đặc tính của qua lăng kích nó khác nhau!:9:

hoang_dro

Tài xế O-H

xe bác mk có hư IC thì mua IC sirius về ra thợ nó gắn lại cho, vừa rẻ mk lại ko kém chất lượng, IC sirius giá 350k

hoang_dro

Tài xế O-H
Cái này dễ ẹt, bác mua con IC cua Atila, mua thêm giắc cắm của nó nữa, về nhà gỡ IC cũ ra cắm IC ati vào. sau đó cắt dây đen\đỏ ra, 1 đầu từ mâm lửa lên thì lấy băng keo quấn lại, đầu còn lại đấu vào dây đen là ok. lưu ý bác nên mua IC của Ati hoặc Fu-neo vì 2 loại này cựa kích tương tự như honda mà lại ko bi khóa vòng tua nữa

xe_cam

Tài xế O-H
E chỉ nghe nói Dream muốn đi IC bình thì sài IC Ati đời đầu or IC Fu Neo rồi đấu dây lại afh,ko đụng gì đến mâm lửa.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên