MUT III VCI bị lỗi

thaodinh_amc
Bình luận: 12Lượt xem: 1,925

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Chào các bác
Hiện nhà em có cái MUT III VCI bị lỗi , bình thường check được các hệ thống nhưng hiện nay chọn bất kì hệ thống nào để vào test thì nó cũng báo VCI does not respone . Dòng chữ trên màn hình LCD nhỏ của cục VCI hiện lên là NO Application.
Nhờ các bác có ai đã gặp trường hợp này vui lòng chia sẻ kinh nghiệm để xử lý nhé.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Chào các bác
Hiện nhà em có cái MUT III VCI bị lỗi , bình thường check được các hệ thống nhưng hiện nay chọn bất kì hệ thống nào để vào test thì nó cũng báo VCI does not respone . Dòng chữ trên màn hình LCD nhỏ của cục VCI hiện lên là NO Application.
Nhờ các bác có ai đã gặp trường hợp này vui lòng chia sẻ kinh nghiệm để xử lý nhé.
Có lỗi cáp kết nối không vậy ???

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Có lỗi cáp kết nối không vậy ???

Em có đổi thử cọng cáp USB rồi cũng không được anh Nhân ui.
Còn cọn cáp chẩn đoán thì máy này có 2 cọng. 1 cọng đầu đỏ thì 2 giắc để test mấy xe đời trước 2006 , còn giắc màu xanh dương thì test các xe từ 2006 tới nay . Em dùng cả 2 cáp này test mấy xe trước cũng như sau đời 2006 đều không được anh ạ. :2:

OS

Đời là bể khổ!
Chào các bác

Cụ cài lại MUT III xem sao?

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Mang sang Anh xử cho Em nhé.

Dạ em cảm ơn Anh Nhân.
Để hôm nay em vào cài thử 1 cái máy khác xem tình hình nó có khá hơn không.

Với lại em vừa đọc trong cái hướng dẫn sử dụng cách xử lý mấy cái lỗi nhưng em chưa có cục MUT III ở nhà để làm thử. Trong ngày hôm nay nếu em làm theo cái hướng dẫn mà nó OK thì em sẽ thông tin lên để chia sẻ cùng anh em.

Nếu không được em phải vác nó sang bên anh để trị vậy. Lần trước công ty em phải gửi cái VCI lên nhà máy để sửa, mất gần 2 tháng bên đó mới gửi về. Vừa mắc vừa không có đồ xài nữa Anh ạ. :2:

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Báo cáo với các bác em đã xử lý được lỗi cục VCI rồi. Nhưng đến nay em cũng không biết nguyên nhân do lỗi bộ phận nào nữa.
Chuyện là hôm nay em đã cài hẳn 1 cái MUT III vào máy tính để bàn và ghim VCI để test thử. Khi cài xong ghim VCI vào và chọn các hệ thống để test xe thì thấy phần mềm MUT nó chạy chậm hơn bình thường một chút và nhảy ra cái thông báo là đang setup VCI.
Khi đó trên màn hình LCD cục MUT nhảy không còn chữ No Application nữa mà nó hiện chữ Downloading, em nghĩ chắc là nó đang chép dữ liệu của phần mềm mới qua VCI. Sau khi download xong em bấm OK trên phần mềm MUT thì thấy trên LCD của VCI đã hiện ra dòng PC communication như bình thường và đã vào test được các hệ thống.
Em nghĩ chả lẽ hai cái máy trước đây đang dùng bình thường mà lỗi 1 lúc cả hai thì khó tin quá, em đổi cục VCI đem qua 2 máy cũ có sẵn MUT III thì hôm nay nó cũng chạy được bình thường. Em đoán chắc bộ VCI nhà em nó khùng rồi các cụ ạ.

OS

Đời là bể khổ!
Báo cáo với các bác em đã xử lý được lỗi cục VCI rồi. Nhưng đến nay em cũng không biết nguyên nhân do lỗi bộ phận nào nữa.
Chuyện là hôm nay em đã cài hẳn 1 cái MUT III vào máy tính để bàn và ghim VCI để test thử. Khi cài xong ghim VCI vào và chọn các hệ thống để test xe thì thấy phần mềm MUT nó chạy chậm hơn bình thường một chút và nhảy ra cái thông báo là đang setup VCI.
Khi đó trên màn hình LCD cục MUT nhảy không còn chữ No Application nữa mà nó hiện chữ Downloading, em nghĩ chắc là nó đang chép dữ liệu của phần mềm mới qua VCI. Sau khi download xong em bấm OK trên phần mềm MUT thì thấy trên LCD của VCI đã hiện ra dòng PC communication như bình thường và đã vào test được các hệ thống.
Em nghĩ chả lẽ hai cái máy trước đây đang dùng bình thường mà lỗi 1 lúc cả hai thì khó tin quá, em đổi cục VCI đem qua 2 máy cũ có sẵn MUT III thì hôm nay nó cũng chạy được bình thường. Em đoán chắc bộ VCI nhà em nó khùng rồi các cụ ạ.

Em thì không rành Mitshubishi, nhưng với trường hợp báo lỗi của bác em nghĩ nguyên do phần mềm là cao nhất.

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Em thì không rành Mitshubishi, nhưng với trường hợp báo lỗi của bác em nghĩ nguyên do phần mềm là cao nhất.

Đến bây giờ mình cũng không biết là lỗi do bộ VCI hay do thao tác của các KTV làm bộ VCI bị lỗi nữa cụ ạ. Lần trước cũng bị báo lỗi No Respone từ VCI mà bên em phải mang VCI lên nhà máy để sửa. Lần này lại bị nữa.

Có khi nào do KTV thao tác bật tắt nguồn hoặc rút dây dữ liệu không đúng quy trình gây ra lỗi bộ VCI không nhỉ? :-?

thaodinh_amc

Tài xế O-H
bật tắt và rút cabe ko đúng quy trình cũng rất rễ bị lỗi.:dl:dl

Vậy chắc là do các bạn KTV làm sai quy trình trong lúc test xe nên mới gây ra lỗi rồi. Xin hỏi bạn ninhtinh đã gặp trường hợp giống mình trên thực tế với MUT III của Mitsubishi hoặc các dòng máy chẩn đoán khác chưa?

Nếu đã từng bị bác chia sẻ lên để anh em trên diễn đàn biết và chú ý để không làm hỏng thiết bị câu cơm của mình nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên