Innova bệnh ma không ma quỷ không quỷ

checkcar
Bình luận: 34Lượt xem: 3,634

checkcar

Tài xế O-H
các bác ạ. tình hình sáng nay em có làm con innova mà giờ vẩn chưa ra bệnh vẩn cố giao xe cho khách. em nó nổ lúc khởi động lên là đạp ga yếu. nổ khoảng 1 phút là hết bệnh các công việc em đã làm.
1 về phần xăng thay lọc xăng và vệ sinh bơm xăng.
2 về lữa kiểm tra 4 mobin và vệ sinh bugi thấy ổn cả
3 cắm máy gscan vào thì em nó bị lỗi công tắc phanh đã thay hết lỗi nhưng bệnh nó vẩn vậy
công việc tiếp theo nếu chủ xe chưa hài lòng là
thay bơm xăng nữa em nghĩ ra vậy các bác cố vấn giúp em tiếp ạ
chú ý. xe khởi động và chạy lúc mới khởi động là bị đạp ga không lên khoảng 2 phút sau đó bình thường. mời các bác chém ạ

checkcar

Tài xế O-H
theo em bác tập trung vào cảm biến lưu lượng khí nạp của nó xem sao,đợi hồi âm của bác nha.

cái này em cũng đổi từ xe khác qua mà vẩn không đc cụ ạ. em đang nghĩ con bơm xăng nhưng trường hợp bị bơm thì nóng máy mới bị chứ nguội máy mới bị mới tức

checkcar

Tài xế O-H
Kiểm tra cảm biến nhiệt độ nước làm mát đi cụ.
em nghĩ cmr biến nhiệt độ thì nó báo lỗi hoặc đồng hồ nhiệt độ sẽ sai. nhưng đường này cứ nguội máy khởi động là dính ngay . nổ ngon không rung giật. chắc nếu lần sau vào mà thay bơm không hết và đổi cảm biến nước không hết thì em đi mua con gà vài long nếp về cúng thôi

tuanhaitin

Tài xế O-H
em nghĩ cmr biến nhiệt độ thì nó báo lỗi hoặc đồng hồ nhiệt độ sẽ sai. nhưng đường này cứ nguội máy khởi động là dính ngay . nổ ngon không rung giật. chắc nếu lần sau vào mà thay bơm không hết và đổi cảm biến nước không hết thì em đi mua con gà vài long nếp về cúng thôi

- Cúng thì được tâm linh thoải mái. Bệnh này thì Bác nên ghi lại đoạn dữ liệu (data list) lúc xe có hiện tượng đạp ga không lên. Từ đó phân tích để loại trừ từng vùng. (bàn đạp ga, bướm ga điện tử, áp lực xăng.....) Hơi lâu nhưng từng bước sẽ tìm ra nguyên nhân hư hỏng.

haiauauto

Tài xế O-H
Em đồng ý với bác tuanhaitin bác nên kiểm tra lại thông số datalist của em nó, đôi khi cảm biến bị lỗi nhưng điện áp đưa về hộp còn nằm trong khoảng cho phéo nên không nổi đèn check đâu cụ ạ

checkcar

Tài xế O-H
datalist em so sánh 2 con nổ như nhau lúc tăng tốc kém chỉ sảy ra trong 5s nên không kịp thấy đc data lúc đó. em đang nghi bơm xăng nhưng chiều nay mới nhận con tacho km về tìm cách vọc nên chưa xem lại. con này em cũng nghĩ cảm biến nhiệt độ nữa thôi

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
các bác ạ. tình hình sáng nay em có làm con innova mà giờ vẩn chưa ra bệnh vẩn cố giao xe cho khách. em nó nổ lúc khởi động lên là đạp ga yếu. nổ khoảng 1 phút là hết bệnh các công việc em đã làm.
3 cắm máy gscan vào thì em nó bị lỗi công tắc phanh đã thay hết lỗi nhưng bệnh nó vẩn vậy
chú ý. xe khởi động và chạy lúc mới khởi động là bị đạp ga không lên khoảng 2 phút sau đó bình thường. mời các bác chém ạ

Mai cụ cho hút hết xăng đi ,rồi thay xăng mới chạy thử xem nhé.Nhớ cho chạy thử hết xăng cũ còn trong đường ống với bơm lọc nhé ,không nổ máy luôn thấy không hết bệnh lại ném đá oan em.
Bệnh này hao hao mấy con em làm ,chỉ bị sáng ra hoặc máy nguội hẳn thôi.Nổ máy tầm 1p máy ấm lên là OK.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Tài rút đường ống xăng hồi về nằm ngay lọc xăng khi máy nổ, xem xăng hồi về có bọt không, và xăng ra có mạnh không nếu xăng hồi về không bắn xa được 10-15 cm hoặc có bọtl à bơm yếu cần thay

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bệnh này hay quá nhưng chưa có lời giải.những gì cần tư vấn mọi người đã nói hết rồi.đợi bác hồi âm vậy.máy nguội cũng vậy máy nóng cũng như vậy ak bác?hay chỉ khi nguội mới bị? bác xử lý xong kể cho anh em với nhé

anhluanc5a

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra lại con cb lưu lượng khí nạp và con nhiệt đọ động cơ sem sao bác nhé em cung đã gặp con như bác.nếu không được bác sem lại con cb vị trí bàn đạp sem sao điện áp chập chờn lúc đầu.bơm xăng bác nên kt bằng đồng hồ do ap xăng di thôi chú nghi rồi tháo ra găp oog chủ khó tính thi khổ lắm

anhluanc5a

Tài xế O-H
em cung đã gập bệnh ntn rồi bác ah bác nên kt lai con cb nhiệt độ động cơ đi thôi.chú bơm xăng thì bắc nên lấy đồng hồ đo áp xuất ra kt thoi.lọc bác thay rồi;bác nên kt lai cb nhiệt độ va cb vị trí ban dạp ga va cb vị trí bướm ga nhé lỗi ẩn may k tin ra đâu bác ah

phu.hbv

Tài xế O-H
nếu xe này bướm ga điện thì bác thử vệ sinh xem thế nào, thay binh ắc quy khỏe hơn xem sao, và cuối là vệ sinh van EGR.
bác cứ thử đi nhé.ok

Chị Năm

<b>Dư tiền nhưng vẫn chưa mua xe </b>
:105: Mới nghe xe ô tô có bệnh ma với quỷ!
Nếu ma quỷ gì đó thì đem xe vào chùa lập đàn chắc hết!
Còn có mò mẫm sờ sẵm coi chừng ma quỷ nó nhập bác là khốn đó!:37:

Văn hóa vùng miền của bác có nhiều từ lạ quá nhỉ?:2:

phalaidat

Tài xế O-H
THeo em bác thử kiêm tra áp xuất nén dông cơ lúc nguôi và nóng xem sao.chư nếu bi ở cam biến chắc sẽ có lỗi hiện tương này chỉ bị khi máy nguội có thể bị hở cổ hút hoăc vỏ mô bin bị phóng lửa ra mát

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên