Hyundai Accent 2011 chạy không quá 60km/h

vungocton999
Bình luận: 25Lượt xem: 3,995

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Theo mình trước hết thì bác xem phần động cơ hoạt động có khỏe không.
Sau thì bác kiểm thử bộ ly hợp xem nó có vấn đề gì không nhé. Nếu động cơ hoạt động tốt thì khả năng bộ ly hợp kém cũng làm xe giật và tăng tốc không đạt.

Duyleauto

Tài xế O-H
Theo mình trước hết thì bác xem phần động cơ hoạt động có khỏe không.
Sau thì bác kiểm thử bộ ly hợp xem nó có vấn đề gì không nhé. Nếu động cơ hoạt động tốt thì khả năng bộ ly hợp kém cũng làm xe giật và tăng tốc không đạt.

Xe này mới đi được 15.000km tức là còn khá mới vì vậy khả năng hư hỏng ở bộ li hợp có khả năng nhiều không anh.

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Xe này mới đi được 15.000km tức là còn khá mới vì vậy khả năng hư hỏng ở bộ li hợp có khả năng nhiều không anh.

:D Bộ ly hợp hư hỏng có khi còn phụ thuộc vào người sử dụng nữa đó Duy. Nếu bác nào mới mua xe, chạy không rành cứ đè gác chân lên cần đạp ly hợp hoặc cứ ép ly hợp khi đi dốc thì chẳng đợi đến 15k km cũng có thể cháy bố.

Mình đã gặp một số trường hợp hỏng ly hợp vì lý do sử dụng rồi. Mấy trường hợp như vậy khách vác vào làm bảo hành thì cũng khoai cho nhà mình lắm, vì thường họ không biết ly hợp là chi tiết hao mòn và đôi khi còn kiện cáo linh tinh lên đấy.

checkcar

Tài xế O-H
bác tôn mới cắm máy nhưng chưa kiểm tra. nếu như máy lúc nào cũng rung giật là khác đôi khi rung giật là khác. ngoài vấn đề xăng lữa bác kiểm tra hộ em cái bướm ga và cảm biến bàn đạp ga nhé va hơi nữa em này em nghi trong số nguyên nhân đó thôi ạ mời các cụ :cp:cp:cp cùng chém tiếp

vungocton999

Tài xế O-H
Cám ơn các bác đã tư vấn.
Phần lớn là các bác đều nghĩ về hệ thống nhiên liệu, duy nhất chỉ có bác OS là có nghĩ đến đánh lửa.
Thưa các bác nguyên nhân dẫn đến hiện tượng trên là do bugi ạ.
Nhưng nguyên nhân sâu xa hơn mong các bác chém tiếp.
Đầu tiên cũng như các bác em kiểm tra hệ thống nhiên liệu, đo áp xăng kết quả ok
Tháo hạ bình kiểm tra lọc xăng cũng ok.
Bộ côn thì chắc chắn không phải rồi, vì nếu bị chắc ngửi mùi cháy thì tắc mũi mất.
Do đó chỉ còn phần đánh lửa, kiểm tra bugi thì vẫn đánh lửa đều, xem màu bugi thì quá đẹp luôn. Vậy chỉ có thể bugi đánh lửa không đủ mạnh. Em tiến hành thay bugi mới, chạy thử hết bệnh luôn. Tiến hành vệ sinh bugi cũ lắp chạy thử cũng hết bệnh. Nhưng chạy được khòag 1 tháng em nó lại dở chứng như cũ, thay bugi lại hết.
Vậy theo các bác nguyên nhân có phải là do xăng dầu nhà ta linh tinh quá không, các bác chém tiếp giúp em
Còn em thì em cứ cho là xăng dầu kém, trốn bảo hành đã các bác ạ:))

ckotobk50

Tài xế O-H
dạ,theo em thì bác kiểm tra toàn bộ bơm xăng và kim phun thế nào ạ...trước đây e thực tập tại xưởng cũng gặp 1 con cũng tình trạng chạy quá ga là chết máy,nguyên nhân thì do bơm xăng và cái lò xo kim phun ấy ạ...em chém mong các cụ xét lỗi...

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thưa các bác, tình hình là hôm nay em có nhận làm 1 con hyundai Accent 2011-MT mới chạy được hơn 15000 km.
Khách phàn nàn là xe chạy không quá 60 km/h, đôi khi bị giật, em cũng chạy thử thì đúng như vậy.
Xe không báo lỗi. Các bác chém giúp em với
Đứng tại chỗ ga lên xem động cơ OK không đã ,trước hết bác phải xác định được việc xe giật và ì là do động cơ hay do hộp số thì em mới dám chém ạ.
Như bac tả thì nhà cháu dự là nó bị ở động cơ ,vì xe cũng mới nữa.Không biết lúc ga lên từ từ có nghe nó gõ không bác nhỉ?Nếu là xe nhà cháu thì nhà cháu sờ đến hệ thống nhiên liệu trước (Chất lượng xăng ,lọc xăng ,áp xăng..)

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Cám ơn các bác đã tư vấn.
Phần lớn là các bác đều nghĩ về hệ thống nhiên liệu, duy nhất chỉ có bác OS là có nghĩ đến đánh lửa.
Thưa các bác nguyên nhân dẫn đến hiện tượng trên là do bugi ạ.
Nhưng nguyên nhân sâu xa hơn mong các bác chém tiếp.
Đầu tiên cũng như các bác em kiểm tra hệ thống nhiên liệu, đo áp xăng kết quả ok
Tháo hạ bình kiểm tra lọc xăng cũng ok.
Bộ côn thì chắc chắn không phải rồi, vì nếu bị chắc ngửi mùi cháy thì tắc mũi mất.
Do đó chỉ còn phần đánh lửa, kiểm tra bugi thì vẫn đánh lửa đều, xem màu bugi thì quá đẹp luôn. Vậy chỉ có thể bugi đánh lửa không đủ mạnh. Em tiến hành thay bugi mới, chạy thử hết bệnh luôn. Tiến hành vệ sinh bugi cũ lắp chạy thử cũng hết bệnh. Nhưng chạy được khòag 1 tháng em nó lại dở chứng như cũ, thay bugi lại hết.
Vậy theo các bác nguyên nhân có phải là do xăng dầu nhà ta linh tinh quá không, các bác chém tiếp giúp em
Còn em thì em cứ cho là xăng dầu kém, trốn bảo hành đã các bác ạ:))
accent hả. mình làm chục con như của bác rồi. máy còn hơi dung, không được vút. tháo bugi thì chăng ai bảo la bugi cả. thay bugi mới vào là hết luôn bệnh. còn cái chuyện vệ sinh lại thì có con hết bệnh có con lại không hết. mà hết bệnh thì 1 tuần sau cũng quay lại vẫn bệnh đấy. mình nghĩ bọn accent lỗi bugi rồi

lehuyvu79

Tài xế O-H
Vậy thì những bác đã làm qua xe này rồi có chuẩn nào cho buri không bị bệnh cũ tái phát không, hay lại phải chạy vào Huyndai bảo dưỡng phần này,mặc dù thị trường có khá nhiều loại buri ,các bác chém tiếp nhé

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Vậy thì những bác đã làm qua xe này rồi có chuẩn nào cho buri không bị bệnh cũ tái phát không, hay lại phải chạy vào Huyndai bảo dưỡng phần này,mặc dù thị trường có khá nhiều loại buri ,các bác chém tiếp nhé

Bên mình cũng có làm dòng xe Accent này tương đối nhiều nhưng chưa gặp tình trạng chết bugi như trên bạn ạ.

OS

Đời là bể khổ!
accent hả. mình làm chục con như của bác rồi. máy còn hơi dung, không được vút. tháo bugi thì chăng ai bảo la bugi cả. thay bugi mới vào là hết luôn bệnh. còn cái chuyện vệ sinh lại thì có con hết bệnh có con lại không hết. mà hết bệnh thì 1 tuần sau cũng quay lại vẫn bệnh đấy. mình nghĩ bọn accent lỗi bugi rồi

Cũng có thể là như bác nói. Tuy nhiên, em thấy hiện tượng đạp ga không tăng tốc được không riêng gì Accent bị lỗi bugi, mà nhiều xe khác cũng bị. E cũng đã gặp một vài trường hợp!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên