Yamaha Nouvo GP - Honda Airblade 125 - Suzuki Axelo 125 Chọn xe nào ?

B
Bình luận: 12Lượt xem: 9,473

bikerviet

Tài xế O-H
Gần cuối năm đang căn me mua dòng xe mới để phục vụ cho việc cưỡi ngựa sắt đi chơi tết nhưng thấy hàng nào cũng nóng cả . Về giá thì em nghĩ Suzuki Axelo 125 là "Sinh viên" nhất về công nghệ thì đình đám nhất có lẽ là bom tấn Airblade 125

Còn em
Yamaha Nouvo GP thì mang tiếng chỉ là bình mới rượu cũ chỉ đổi tem thôi Nhưng được cái hợp với phong cách trẻ trung !

Là bác bác sẽ chọn dòng xe nào cho mình ? Xin cho một vài nhận xét nhé các bác !

haui

Tài xế O-H
Nếu như kiểu dáng của Honda Air Blade 125 thiên về phong cách mạnh mẽ, rắn chắc thì Yamaha Nouvo SX mang lại sự cá tính, trẻ trung cho người sử dụng.Còn em Suzuki axelo được đánh giá không hấp dẫn bằng đối thủ Yamaha Exiter, bởi kiểu dáng của nó khá bình thường, nhiều nét pha trộn từ các dòng xe khác mà Suzuki sản xuất. Bánh xe sử dụng bộ vành đúc 5 chấu có hình dáng tương tự như trên mẫu xe tay ga Hayate. Trong khi đó phần đầu xe gần như tương đồng với mẫu X-Bike 125, với thiết kế đèn pha và đèn xi-nhan nằm tách biệt.
Về động cơ, cả 2 chiếc xe tay ga tầm trung Honda Air Blade 125 và Yamaha Nouvo SX điều được trang bị loại 125cc, nhưng khi xét về công suất Air Blade 125 có phần thắng thế khi đạt 11 mã lực tại vòng tua máy 8.500 vòng/phút và mô-men xoắn 11.2 Nm tại vòng tua 5.000 vòng/phút. Trong khi đó, Nouvo chỉ đạt công suất tối đa 10.4 mã lực tại vòng tua 8.000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 10.5 Nm tại vòng tua 6.000 vòng/phút.

Suzuki Alexo được trang bị động cơ xăng 4 thì 125cc, 1 xy lanh, làm mát bằng không khí, công suất cực đại 7,06 kW tại 8.000 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 9,9 Nm tại 6.000 vòng/phút, đi kèm hộp số 4 cấp. Hệ thống giảm xóc trước dạng Telescopic, lò xo trụ, giảm chấn thủy lực, trong khi giảm xóc sau dạng gắp.

autovn

Tài xế O-H

Yamaha Nouvo GP thì mang tiếng chỉ là bình mới rượu cũ chỉ đổi tem thôi Nhưng được cái hợp với phong cách trẻ trung !
Đây là phiên bản của dòng xe Nouvo thế hệ thứ 5 có thông số giữ nguyên so với bản SX. Nouvo SX GP lấy cảm hứng từ dòng Exciter GP với kiểu tem thể thao và phối hai màu xanh-trắng.Toàn bộ những chi tiết khác về mặt hình thức hoặc động cơ vẫn được giữ nguyên, không có gì thay đổi so với Nouvo SX bản thường. Nhưng hệ thống đèn pha kiểu projector với chóa đa diện.

Còn em AB 2013 THÌ ĐANG LOẠN GIÁ do sự tích hợp khá nhiều công nghệ hay cho xe máy . Em suzuki thì hôm nay em vừa nhìn thấy ngoài 3S nói chung xấu và không có sự nổi bật về kiểu giáng!

tienpt

Tài xế O-H
Gần cuối năm đang căn me mua dòng xe mới để phục vụ cho việc cưỡi ngựa sắt đi chơi tết nhưng thấy hàng nào cũng nóng cả . Về giá thì em nghĩ Suzuki Axelo 125 là "Sinh viên" nhất về công nghệ thì đình đám nhất có lẽ là bom tấn Airblade 125

Còn em

Là bác bác sẽ chọn dòng xe nào cho mình ? Xin cho một vài nhận xét nhé các bác !
nếu kiểu dáng nouvo kiểu LX thay 2 bóng đèn trong giống AB thì em chọn NOUVO :D thằng HONDA này nó làm sóng gió dữ lắm nên chán cái vụ này lắm... nay ông chú em ra tiệm hỏi nó héc giá 50,5 triệu con màu đỏ trắng bó tay HONDA VN ta :-?:-?:-?:-?:-?:-?

T

tosakin

Khách
sao bác lại so sánh Axelo với Exciter :77:
Rất chính xác, chỉ nên so sánh những chiếc xe cùng dòng, cùng phân khúc
xe tay ga với xe tay ga , xe 125cc với 110 hay 135 thôi
ai lại đưa Axelo so với Airblade và Nouvo

T

tosakin

Khách
sao bác lại so sánh Axelo với Exciter :77:
Rất chính xác, chỉ nên so sánh những chiếc xe cùng dòng (Xe tay ga,xe côn tay)
cùng phân khúc 125cc hay 150cc
xe tay ga với xe tay ga , xe 125cc với 110 hay 135 thôi
ai lại đưa Axelo so với Airblade và Nouvo

doantu_tk

Tài xế O-H
Tùy túi tiền và sở thích của riêng mình thôi bác à. Bác hỏi thì em cũng xin thưa là em thích axelo vì:
- Nó rẻ hơn mấy con kia
- Nó là con tay, em thích côn tay hơn là ga và côn tự động.
- Em không chú trọng tới thẩm mĩ, Và đúng hơn là nó hợp lí với đồng tiền bát gạo
- Ít bị làm giá hơn là Ya và Hon

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên