Sử dụng nguồn 12V trên xe tải Hyundai

T
Bình luận: 20Lượt xem: 7,782

tinhleotohui

Tài xế O-H
Các tiền bối ơi cho em hỏi làm cách nào để có thể sử dụng được nguồn 12V trên xe tải Hyundai 2.5T mà không cần phải dùng biến áp không?
Xe tải Hyundai 2.5T đời 2012, động cơ D4DB.
Em muốn lắp thêm cái dầu DVD nhưng ngặt nó sài nguồn 12V trong khi nguồn cùa xe là 24V, nếu lắp thêm cái biến áp thì rườn rà quá.
Có tiền bói nào có kinh nghiệm vụ này ra tay giúp em với nha.
Cảm ơn các tiền bói trước!

Mr.Pono

Pờ Nờ
Các tiền bối ơi cho em hỏi làm cách nào để có thể sử dụng được nguồn 12V trên xe tải Hyundai 2.5T mà không cần phải dùng biến áp không?
Em muốn lắp thêm cái dầu DVD nhưng ngặt nó sài nguồn 12V trong khi nguồn cùa xe là 24V, nếu lắp thêm cái biến áp thì rườn rà quá.

Muốn không dùng biến áp thì chế mạch riêng cho nó chạy trực tiếp từ 1 bình của xe thôi :)):)):))

Chú ý cọc bình, cắt mass cầu chì... đầy đủ. Không cẩn thận có ngày toi xe luôn :)):)):))

auto22

Tài xế O-H
bác chỉ cần lấy một sợi dây chạy nguồn dương 12v từ ắc quy lên,
chý ý lấy cho đúng chứ không là lấy phải 24v nhé,. bác lấy cọc dương mà nối giữa 2 binh với nhau đó.
còn muốn lấy ngồn ACC thì dùng 1 rơ le 4 chân 24v lấy nguồn ACC 24v của công tắc khiển cấp ngồn 12v cho DVD. là có 2 nguồng 12v cho DVD rồi
Mát thì lấy mát chung nhé.

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Chân thành cảm ơn cộng đồng và các vị tiền bói!
Em sẽ thử các phương pháp mà các tiền bói đã hướng dẫn.

Người ta chế tạo ra cái bộ đổi nguồn là có giá trị thiết thực riêng của nó.Nghe câu hỏi của cụ thì hình như là chủ xe rồi ,khuyên chân thành cụ cái gì biết chắc thì hãy tự làm ạ.Bộ đổi nguồn cũng chỉ tầm 200k thôi ,lắp rất đơn giản ngay phia sau đài chứ co chi mà rườm rà.Lại rất an toàn vì sau cầu chỉ của hệ thống bộ đổi nguồn cũng có cầu chì nữa.
Cụ đưa 1 dây 12 từ bình lên ,nếu không đảm bảo kỹ thuật là nhiều vấn đề tiềm ẩn lắm ạ.

get

Tài xế O-H
Khi lấy nguồn thì nhớ kiểm tra lại ky rồi sau đó mới lắp. nếu không thì nguy hiểm lắm.

anhluanc5a

Tài xế O-H
bác lấy bộ đổi nguồn cho chác nhé đấu nối không rờm rà lám đâu nó an toàn còn câu 1 dâu lên bác để ý dây nhé không câu nhầm la song đấy nhớ cả cầu trì nhé

tinhleotohui

Tài xế O-H
Kính gửi cộng đồng,
Chúng em đã thực hiện trích nguồn trực tiếp từ ắc quy theo hướng dẫn của cộng đồng và hoạt động thì thấy vẫn bình thường. Vấn đề còn lại là dòng và điện áp ở 2 binh sẽ ko cân xứng nhau như bác "phamminhthuanvbhp" đã nói.
Chúng em sẽ theo dõi vấn đề này, nếu có gì hay ho sẽ thông báo cho cộng đồng cùng ngâm cứu.

huulylanh

Tài xế O-H
lam kieu nay mat cong lam bac ạ
bo chuyen duoi dien re ma
neu bo tien mau dau thi chi to it tien ma chac an bac ak
khoi co di day rom ra mac cong
( ít tốn hại nhieu bác ạ )

baolinh2012

Tài xế O-H
Em muốn lắp thêm cái dầu DVD nhưng ngặt nó sài nguồn 12V trong uônkhi nguồn cùa xe là 24V, nếu lắp thêm cái biến áp thì rườn rà quá.
CỤ câu dây từ một binh lên được nguồn 12v .không thì cụ đấu nối tiếp 2 con rowle 24 vào .lâý nguồn 12 ở chân giữa .lấy rơle làm lệnh cấp luôn

lenovoimate

Tài xế O-H
Dùng cục biến 24 xuống 12 cho lành chứ dùng 1 bình làm 12v lúc dừng xe nổi hứng nghe nhạc dễ mắc bệnh 2 vú không cân . Dễ hư bình . Còn câu tắt kiểu đó nhà sản xuất họ làm rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên