KIA Morning 2010 cần tư vấn về chìa khóa thông minh

B
Bình luận: 24Lượt xem: 4,750

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
xe chỉ vào sơn.em đánh xe cho thợ sơn thì thấy không đề được.tưởng nhầm chìa khóa thì khiển của vẫn hoạt động,tuy nhiên đạp phanh nhấn công tắc đề không có tác dụng.em cầm tay dí sát chìa khóa vào công tắc đề thì máy nổ.xe nổ máy mà để gần chìa ở công tắc đề thì bình thường,bỏ xa ra thì hiện chữ Key trên táp lô. khách bảo em xử lý luôn nhưng cũng vừa trời tối nhiều việc quá em hẹn hôm khác,cũng 1 phần vì em chưa biết hướng giải quyết như thế nào nữa.các bác tư vấn giúp em nhé. em xin chân thành cảm ơn

nguyenvuong

Tài xế O-H
pan này khó rồi. pin như thế là vẫn khỏe cụ thử kiểm tra theo sơ đồ xem anten thu mã chìa nằm ở vị trí nào sau đó cụ để chìa vào gần anten thử xem sao. còn lại hai nguyên nhân một là chìa phát yếu hai là một anten thu nào đó kém chăng

hongluyen

Tài xế O-H
con này đơn giản thôi bác ơi.trước mắt bác cứ thay pin điều khiển trước đi là ok .nếu nó hiện chử key có nghĩa là pin điều khiển bị yếu kém rồi hoặc điều khiển để xa quá.tốt nhất bác cứ để điều khiển ngay hộp cốp ấy là tốt nhất

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em cảm ơn các bác.em sẽ thử thay pin khi khách trở lại. cho em hỏi thêm 1 tí là pin của loại này dễ kiếm không ah? vì em chưa thay bao giờ nên hỏi hơi chuối,các bác chỉ bảo giúp ah

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
xe chỉ vào sơn.em đánh xe cho thợ sơn thì thấy không đề được.tưởng nhầm chìa khóa thì khiển của vẫn hoạt động,tuy nhiên đạp phanh nhấn công tắc đề không có tác dụng.em cầm tay dí sát chìa khóa vào công tắc đề thì máy nổ.xe nổ máy mà để gần chìa ở công tắc đề thì bình thường,bỏ xa ra thì hiện chữ Key trên táp lô. khách bảo em xử lý luôn nhưng cũng vừa trời tối nhiều việc quá em hẹn hôm khác,cũng 1 phần vì em chưa biết hướng giải quyết như thế nào nữa.các bác tư vấn giúp em nhé. em xin chân thành cảm ơn
Dùng mũi dao tách 2 nửa chìa khóa theo chiều dọc ,cẩn thận không bật mất lò xo của chốt hãm chìa cơ.Tháo pin ra ,lấy VOM đo nếu dưới 3v thì thay pin mới.Pin có bán tại các cửa hàng đồng hồ ,giá 15-30k 1 quả tùy địa phương.:dl:dl:dl
Nếu trên 3v thì thử để chìa khóa ở ghế sau xem có khởi động được không.Hoặc lock cửa rồi ra sau mở cốp xem có được không.Nếu được thì xem lại Antena 1 nằm dưới tay số.
Nhưng khả năng thay pin là được rất cao ,liệu đường sờ mó chặt chém cho dễ ạ.

thaodinh_amc

Tài xế O-H

Mình nghĩ dùng remote mở cửa được như chủ thớt nói thì ít khả năng bị pin yếu. Khi dùng chìa ấn nút SSB nổ được máy là do ht SMK đang hoạt động ở chế độ Fail-safe rồi. Bỏ chìa trong xe thì annten ko nhận được chìa khoá nên mới báo lên taplo. Bác dùng máy chẩn đoán vào hệ thống PIC kích hoạt thử mấy cái anten xem có cái nào ngủm rồi không nhe!

Khi bác kích anten và remote chớp đèn thì chứng tỏ anten ở vị trí đó còn tốt (trường hợp này mình nghĩ anten gửi tín hiệu đến remote). Không chớp thì bác thử check đường dây anten xem có đứt không rồi hãn phán thay cái annten nhé!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em cảm ơn mọi người đã nhiệt tình tư vấn giúp em vậy ah.để em gọi xe trở lại rồi sẽ thay pin và kiểm tra như các bác tư vấn. em cảm ơn mọi người nhiều nhé

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ mở ra vệ sinh mạch bằng xăng hay cồn thổi sạch,thay pin,xong cắm chìa khóa vào tắt mở nhiều lần, rồi mới khởi động nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên