huyndai porter 2 cần các bác tư vấn

D
Bình luận: 10Lượt xem: 3,746

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
chào các bác .em có con xe này cần các bác tư vấn xem hiện tượng này các bác đã gặp chưa .và giúp em với .con xe porter 2 đời 2006 máy điện kim cơ .con này nó có hiện tượng như sau .khhi bắt đầu nổ máy thì đạp ga ngay thì không lên ga mặc dù đạp sát ván .để nổ máy khoảng 3 phút thìu ga có nhưng vòng tua lên rất từ từ .ga rất lì máy .nhưng nếu cứ giữ chân ga cho vòng tua đạt qua 3000v/p thì bỏ chân ga ra thì bắt đầu lại đi gA BÌNH THƯỜNG xe mới làm lại máy .xe khi bị như vậy không khói .nhưng khi tắt chgiaf khóa đi đề lại thì nó lại bị hiện tượng đó vxe đèn check không báo lỗi .mà xe bị từ khi mới mua xe về nhưng khi mua về nó bị hiện tượng này ít thôi .giờ nó bị liên tục .cứ giữ ga qua 3000v/p là lại ngon em đã vệ sinh cảm biến gió ,giắc hộp ECU rắc cảm biến chân ga ,bảng chì và một số rắc điện khác .các bác cho em ý kiến

Check

Tài xế O-H
chào các bác .em có con xe này cần các bác tư vấn xem hiện tượng này các bác đã gặp chưa .và giúp em với .con xe porter 2 đời 2006 máy điện kim cơ .con này nó có hiện tượng như sau .khhi bắt đầu nổ máy thì đạp ga ngay thì không lên ga mặc dù đạp sát ván .để nổ máy khoảng 3 phút thìu ga có nhưng vòng tua lên rất từ từ .ga rất lì máy .nhưng nếu cứ giữ chân ga cho vòng tua đạt qua 3000v/p thì bỏ chân ga ra thì bắt đầu lại đi gA BÌNH THƯỜNG xe mới làm lại máy .xe khi bị như vậy không khói .nhưng khi tắt chgiaf khóa đi đề lại thì nó lại bị hiện tượng đó vxe đèn check không báo lỗi .mà xe bị từ khi mới mua xe về nhưng khi mua về nó bị hiện tượng này ít thôi .giờ nó bị liên tục .cứ giữ ga qua 3000v/p là lại ngon em đã vệ sinh cảm biến gió ,giắc hộp ECU rắc cảm biến chân ga ,bảng chì và một số rắc điện khác .các bác cho em ý kiến

Theo nhà cháu thì hiện tượng như vậy mà không hiện lỗi có 3 vấn đề cần xem xét:
1. Kiểm tra cảm biến lưu lượng và nhiệt độ khí nạp.
2. Kiểm tra cảm biến nhiệt độ nước làm mát.
3. Kiểm tra van lưu lượng ở đuôi bơm cao áp.
nói chung cụ cần có máy chuẩn đoán để quan sát các thông số trong live data đối chiếu với thông số chuẩn trong tài liệu, từ đó khoanh vùng và bắt bệnh sẽ chuẩn.

hongluyen

Tài xế O-H
con này của bạn chi có 2 vấn đề:1 là do cảm biến lưu lượng gió ; 2 là do bơm cao áp có vấn đề vì nó ko đủ áp suất nhiên liệu nên mới ko ga lên đc .nổ một lúc lâu mới ga lên đc nên ban kiêm tra lại hệ thông nhiện liệu xem thế nào hoặc nhiên liệu bị dò rỉ ở chổ nào đó .bạn nên kiểm tra cho kỹ đi nhé.nữa là bạn kiểm tra lại cả kim đi có thể kim bị đái nên mới bị tụt áp bạn nhé:

vantrung178

Tài xế O-H
lúc khởi động máy có dễ nổ không cụ theo em con này bị phần nhiều ở hệ thống nhiên liệu và bơm cao áp
cụ nên lọc dầu và áp suất thấp áp xem sao và cụ nên tháo bơm và kim di cân và kt luôn xem bơm cao áp có vấn gì không

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
lúc khởi động máy có dễ nổ không cụ theo em con này bị phần nhiều ở hệ thống nhiên liệu và bơm cao áp
cụ nên lọc dầu và áp suất thấp áp xem sao và cụ nên tháo bơm và kim di cân và kt luôn xem bơm cao áp có vấn gì không

con này nó rất rễ nổ .đề cái là nổ ngay .nếu do tụt áp nhiên liệu thì khi mới nổ máy xong đề lại ngay thì phải không có hiện tượng đo9s mới đúng chứ .xe đang nổ rất ngon thì tắt chia khóa đề lại ngay là bị lần nào cxungx thế

hieucaosu

Tài xế O-H
theo mình thấy thì con này dễ bị trục trặc ở vấn đề trong bơm cao áp!van mở dầu và tắt dầu hơi kẹt nên chỉ cần tắt điện vào van đó là nó lại kẹt lại.cụ mở van ra vệ sinh là xong!van kẹt không hoàn toàn nên sinh bệnh đó!
làm xong check lại cụ nhé :D

oto69

Tài xế O-H

Xe này lắp động cơ gì D4xx?, cho số VIN được thì tốt.

nguyenthanhtuannk

Tài xế O-H
em thì mất tiền cân bơm kim và tiên thể thay piston long gơ thì hết bệnh rùi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên