Động cơ Komatsu PC200-6

C
Bình luận: 25Lượt xem: 8,909

cakiem

Tài xế O-H
Ngày đông giá rét, xin mở diễn đàn thảo luân với các Cao thủ trong làng Võ Một chú
Số là nhà em mua con máy xúc Komatsu 200-6 đời đầu; Làm được 1 tháng thì có hiện tượng máy yếu, em đi cân lại bơm thay toàn bộ kim-pít, về làm được 2 tháng nữa thì hiện tượng như sau:
- Máy rất rễ khởi động, chạy chế độ ga nhỏ rất đều, khi bập tải vào máy nổ lẹt bẹt không đều máy, khói trắng và máy yếu không xúc được;
Kiểm tra turbo vẫn còn tốt;
Kiểm tra lại dấu lắp bơm cao áp 3 lần vẫn đúng;
Kiểm tra và thay hết lọc dầu, lọc nhớt, lọc gió, dầu máy;
Kiểm tra nắp két nước, không có xục khí - không có váng dầu;
--------------> Nói chung là vẫn chỉ nổ máy chạy ga răng ty thôi, bập vào là không làm được
Mong các bác chỉ giáo!

thaoha

Moderator
Ngày đông giá rét, xin mở diễn đàn thảo luân với các Cao thủ trong làng Võ Một chú
Số là nhà em mua con máy xúc Komatsu 200-6 đời đầu; Làm được 1 tháng thì có hiện tượng máy yếu, em đi cân lại bơm thay toàn bộ kim-pít, về làm được 2 tháng nữa thì hiện tượng như sau:
- Máy rất rễ khởi động, chạy chế độ ga nhỏ rất đều, khi bập tải vào máy nổ lẹt bẹt không đều máy, khói trắng và máy yếu không xúc được;
--------------> Nói chung là vẫn chỉ nổ máy chạy ga răng ty thôi, bập vào là không làm được
Mong các bác chỉ giáo!

vụ bơm cao áp này của cụ lại đặng thị tèo roài.đc 2 tháng thì đã tốt cách đây 2 tháng tôi còn dính ngay thì sao.2 em PC350-6. 1em SK300-2 .1em ROBEX 140-7. hỏi thợ làm bơm họ đổ nghiến cho là mình dùng diezel bẩn.nói chung cái này cụ còn phải quan tâm đến vật tư.và nhiên liệu có ok ko

ducdung81vn

Tài xế O-H
Nhiên liệu chắc không vấn đề, tèo bơm cao áp là có lý vì khi có tải động cơ không vọt lên được, bác thử bằng cách kéo ga thốc lên xem sao, nếu động cơ vọt lên ngay thì bơm cao áp ok, còn lên từ từ thì lại cân lại thôi ạ

Check

Tài xế O-H
Nhiên liệu chắc không vấn đề, tèo bơm cao áp là có lý vì khi có tải động cơ không vọt lên được, bác thử bằng cách kéo ga thốc lên xem sao, nếu động cơ vọt lên ngay thì bơm cao áp ok, còn lên từ từ thì lại cân lại thôi ạ

Áp không đủ thì cân làm sao được cụ??? Thay bộ đôi mới hoặc thay bơm mới thôi ạ.

cakiem

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ là BCA em đã mang về Hà nội cân lại - Thợ bảo vẫn ngon lành - lên lắp lại vẫn như cũ thế mới đau sờ cau.
Tiếp tục: EM tháo luôn cả cái mặt máy ra, thấy đệm mặt máy hơi bị rỗ - Mừng thầm là con bệnh đây rồi - Lắp vào: Cũ như Vẫn
Mong các cao thủ chỉ bảo!

thanhquy1988

Tài xế O-H
Theo minh ban nen thao bo lua ra,sau do no may len xem may nao bi chet .biet may nao thi lay kim phun may con ngon bo qua de loai tru heo bec.may cua bac chac bi chet mat it nhat hai may.:105::105:

bomva

Tài xế O-H
em chỉ thấy cụ nói về BCA thế còn kim phun thì sao ạ.khói trắng và động cơ nổ lẹt bẹt còn có thể là do xec măng nữa đấy cụ ạ

chxm

Tài xế O-H
tôi cũng vậy , tôi tải của cụ HUYNDAI cũng mất điểm xong chẳng được gì, buồn quá !!! nhờ bác thầy bói xem giùm vì tải 3 lần những 750đ vưỡn không có gì ! ( CHXM )

chxm

Tài xế O-H
như cụ nói thì máy của cụ 6D95 đã sử dụng một tháng mới sinh bệnh :104:. đã sử lý bơm kim rồi :35:, chỉ dùng hai tháng lối cũ nó về. xin hỏi cụ kiểm phần hơi chưa ạ ,em dính một con bãi về hẳn hoi nhưng cứ khói hoài kiểm tra tuốt các bộ phận không phát hiện ra chỗ nào . ngồi hút thuốc chán ngán ngắm chơi thì thấy em nó bị ngược quả nén ( vết đầu kim phun đỉnh piton ) .xử lý xong máy nổ êm ngon . theo em cụ LOMO hay nhẩy chân sáo, với cụ LYTHIMIEN, dòng này khá lắm

Diabay

Tài xế O-H
Mong các bác chỉ giáo!

Em thì chỉ nghi đường thấp áp bị bí hoặc hở. Khi tốc độ hút cao của ga cao, nó bị khí lọt vào nên lẹt bẹt.

Bí có thể do dùng lọc nhiên liệu không đúng chủng loại, hoặc nhiên liệu bị ẩm nước.

Thân.

chxm

Tài xế O-H
không hẳn vậy đâu bác ạ , khi thiếu nhiên liệu máy thường hay bị khói đen. nổ ngập ngừng . còn vấn đề trên khói xanh, trắng lại lẹt bẹt

chxm

Tài xế O-H
bác DIABAY không hẳn vậy đâu bác ạ , khi thiếu nhiên liệu máy thường hay bị khói đen. nổ ngập ngừng . còn vấn đề trên khói xanh, trắng lại lẹt bẹt

thaoha

Moderator
có mấy vc cụ phải đo đếm chính xác
1/ đo khí nạp xem tubor ra sao ko thể xác định bằng vc lắc tay xem dơ dọc ngang đc
2/đo tỷ số nén buồng đốt
3/xem máy có bị mang tải hay ko
4/ nhiên liệu cấp có đủ hay ko.bơm cao áp cụ cân ở hà nội chỗ nào???
theo như cụ kê đơn thuốc tôi vẫn nghi ngờ về hệ thống nhiên liệu ko đc ổn.mời mụ thủy đâu vô giúp 1 tay

chxm

Tài xế O-H
mụ THỦY đi chợ tết sớm hay sao ấy . giấc này làm ăn tốt, nghỉ tết sớm rồi ồi , chờ tý luộc bánh trưng, thôi ra đi các cụ diễn đàn đang chờ mụ đó

james

Tài xế O-H
Con này của bác có tải vào nổ lẹt đẹt khói trắng có thể do bộ hơi yếu ko kéo đc tải .
con này có bộ điều tốc thủy lực ko ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên