kia carens ăn xăng đời 2009

checkcar
Bình luận: 17Lượt xem: 8,306

checkcar

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ em làm con kia carens đời 2009 ăn xăng lên đến 14-15 l /100km em cám mấy gcan vào không lỗi theo dỏi data thấy ổn bugi hồng . xe em nó số tự động các công việc em đã kiểm tra
bugi thay mới. chính hãng
cao áp : tốt
lọc xăng lọc gió thay mới,
vệ sinh cảm biến gió , họng ga.....em nó không có gì thay đổi em thấy kim nó phun cũng tốt em thử bên ngoài nhé . các cụ giúp con với con sẽ đổ đầy bình xăng . cảm ơn các cụ đã độc bài

R

rollroy123

Khách
Theo em ngoài những thứ bác đã làm ở trên thì bác nên thử kiểm tra cảm biến ôxi có bị lỗi không vì cảm biến có chức năng đo lượng ôxi dư trong khí thải kết quả thu được làm cơ sở điều chỉnh tỷ lệ nhiên liệu và không khí.nếu em nó không sao thì bác kiểm tra cảm biến nhiệt độ nước làm mát có báo sai không vì thông số nhiệt độ nước làm mát được máy tính sử dụng tính toán thời gian đánh lửa và lượng phun.Xong phần cảm biến vẫn không được thì bác kiểm tra van hằng nhiệt động cơ có bị kém không....Hở cổ hút hoặc van tái tuần hoàn khí xả EGR cũng là một nguyên nhân.chúc bác thành công

R

rollroy123

Khách
Bác đọc kỹ lại đi bác chủ thớt ghi rõ ràng là xe em nó số tự động.cái này cũng là một nguyên nhân cân nghiên cứu.hi.các bác chém tiếp đi ah

lehuyvu79

Tài xế O-H
Máy móc ok cụ kiểm tra lại cơ cấu sang số đầy đủ không, vệ sinh béc phun kỹ chưa,van hằng nhiệt bỏ ra cung hao xăng đó,ngoài ra cách chạy xe của tài xế cũng là một yếu tố hao xăng đó

checkcar

Tài xế O-H
Máy móc ok cụ kiểm tra lại cơ cấu sang số đầy đủ không, vệ sinh béc phun kỹ chưa,van hằng nhiệt bỏ ra cung hao xăng đó,ngoài ra cách chạy xe của tài xế cũng là một yếu tố hao xăng đó

số ok . em chạy thử a à. xe này tự nhiên bị thôi. em đang nghi con cảm biến nhiệt độ......... các cụ chém thêm cho em đi ạ:b:b:b:b:b

lehuyvu79

Tài xế O-H
số ok . em chạy thử a à. xe này tự nhiên bị thôi. em đang nghi con cảm biến nhiệt độ......... các cụ chém thêm cho em đi ạ:b:b:b:b:b

Uh nghi ngờ nó thì chém mạnh tay luôn đi, vệ sinh luôn cả Map, theo dõi curen data xem như thế nào, lọc gió thay hàng hãng nha,mở buri ra xem đỏ đều không kiểm tra kỹ từng cái để loại trừ béc, kiểm tra lại xem xe này có chỉnh xăng nghèo and giàu kg L and R,

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
khi bu zi đỏ hồng thì các bác cho em hỏi nó ăn xăng như thế nào ah? và nó ăn xăng theo đường nào trong khi tỉ lệ không khí và nhiên liệu vẫn tốt như thế.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
nếu bizi tốt thì bác hạ thung xăng kiểm tra chưa, nó có bị rò rỉ không vậy
Nguyên nhân thủng bình xăng mỗi cụ nghĩ ra.Hờ.Không biết sao chứ em chạy Caren 2.0 AT trong TP toàn thấy 14L thôi.Ở chỗ em người ta đồng ý với mức tiêu thụ đó ,không thấy ai kêu vì xe đó khỏe mà.
Nói chung xe tốn xăng mà Bugi đẹp thì em chẳng nghĩ ra ý kiến gì cả,

hocnghe

Tài xế O-H
Thời kỳ báo giá mà xe 2.0 phải ăn ít như 1.6 và phải khỏe như 3.0 thì mới gọi là xe :)):)):))
Nguyên nhân thủng bình xăng mỗi cụ nghĩ ra.Hờ.Không biết sao chứ em chạy Caren 2.0 AT trong TP toàn thấy 14L thôi.Ở chỗ em người ta đồng ý với mức tiêu thụ đó ,không thấy ai kêu vì xe đó khỏe mà.
Nói chung xe tốn xăng mà Bugi đẹp thì em chẳng nghĩ ra ý kiến gì cả,

checkcar

Tài xế O-H
con này em thử đường trường ăn với mức nhiên liệu như trên. em nó khác lạ lắm vệ sinh cảm biến do test lại hết bệnh ngay nhưng chạy một ngày là bị lại em đang nghi ngơ em nó bị cảm biến lưu lượng vá cảm biến nhiệt độ nước ạ các bác chém thêm đi ạ

anhngocnd

Tài xế O-H
Tốt nhất bác đem đến hãng kiểm tra thời gian phụn là bao nhiêu. Kiểm tra xem đường ống thấm xăng không. Hình như Caren chỉ ăn khoảng hơn 9l thì phải. Chúc bác mạnh khỏe...

checkcar

Tài xế O-H
cầm vào huynhdai phước lộc huế test không có gì cả tets và vệ sinh cảm biến lưu lượng gió thì chạy ok nhưng 3 hôm sau bị lại thế em mới đau đâu . mấy bác chuyên kia giúp em với

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
cầm vào huynhdai phước lộc huế test không có gì cả tets và vệ sinh cảm biến lưu lượng gió thì chạy ok nhưng 3 hôm sau bị lại thế em mới đau đâu . mấy bác chuyên kia giúp em với
Có thể bị cảm biến khí nạp ,nhưng nvay bác đo bằng VOM là phải biết chứ nhỉ?Chẳng lẽ hãng của Huyndai mà không có nổi con cảm biến khí nạp để thay sao ,theo em biết thì mấy con cảm biến này của KIA HUYNDAI xài chung rất nhiều mà.

bungati2012

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ em làm con kia carens đời 2009 ăn xăng lên đến 14-15 l /100km em cám mấy gcan vào không lỗi theo dỏi data thấy ổn bugi hồng . xe em nó số tự động các công việc em đã kiểm tra
bugi thay mới. chính hãng
cao áp : tốt
lọc xăng lọc gió thay mới,
vệ sinh cảm biến gió , họng ga.....em nó không có gì thay đổi em thấy kim nó phun cũng tốt em thử bên ngoài nhé . các cụ giúp con với con sẽ đổ đầy bình xăng . cảm ơn các cụ đã độc bài

nếu đi trong nội thành thì tầm ấy là bình thường với dòng này,có con xe còn nên tới 16lit ấy chứ
đường trường thì 9l-11l

non-stop

Tài xế O-H
Xe Carens Ăn xăng tới 14 l/100Km mà mầu bugi vẫn ok thì đó có thể chỉ là lời đồn, hãy chứng thực bằng cách đong xăng ra can rồi chạy thực thế

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên