Ford Transit đạp hụt ga [Part 3]

checkcar
Bình luận: 14Lượt xem: 4,153
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

checkcar

Tài xế O-H
2 part trước em đi sâu vào xe thị trường có nhiều part 3 này em xin đưa lên loại xe du lịch để a e chém trao đổi những bài học cho mình . con này em làm mới thấy hay. Phần Thưởng em này là 2k điểm . xin chú ý nhưng câu gần đúng sẽ đc cộng điểm 50-1000 điểm tùy theo cách phân tích. vào chủ đề em xin đưa ra như sau :
xe nó nổ máy gacangty bình thường theo dỏi data list ok. nhưng mổi khi đạp bàn đạp ga lên vòng tua trên 3 k giử trong vòng 3s là nó lịm về ga cangty. em đưa ra gợi ý một số việc em đã kiểm tra . điện đài trường trạm ok, lọc dầu mới, học lại bơm và kim ,vj sinh van rall ...cắm gcan không thấy lỗi
bàn tiệc đã sàn sàng mới các cụ chém mạnh tay vào nhé part này em xin kết thúc vào ngày 18/01

tienpt

Tài xế O-H
theo em khi lên ga tua khoản 3k trong vòng 3s dấu hiệu lịm thì đường dầu từ lọc dầu lên rail rồi lên kim sẽ có vấn đề khi ta đạp ga nó sẽ có hiện tượng lịm hoặc sặc ga ... do áp suất dầu thấp sẽ gây nên hiện tượng đó .... Chém cho vui thôi có gì nhẹ tay ạ :5::5:

checkcar

Tài xế O-H
theo em khi lên ga tua khoản 3k trong vòng 3s dấu hiệu lịm thì đường dầu từ lọc dầu lên rail rồi lên kim sẽ có vấn đề khi ta đạp ga nó sẽ có hiện tượng lịm hoặc sặc ga ... do áp suất dầu thấp sẽ gây nên hiện tượng đó .... Chém cho vui thôi có gì nhẹ tay ạ :5::5:
suy nghĩ trựu tượng với pan khó nhé. em gặp mà nó vật làm đc. hãng ford vinh làm không ra bệnh đó các cụ. em đưa pan để cho xem ai gặp như em chưa. nhưng thứ nhiên liệu như lọc và các van thì em đã nói đầu toppic các bác nhớ đọ kỹ rồi chém giùm em

limocar

Tài xế O-H
Anh hình như rất giỏi về ô tô, em đang có thắc mắc cần giải đáp gấp nhưng điểm của em đang âm nên không đăng bài được, rất mong anh chỉ giúp em tại sao cái động cơ camry 2001(5s fe bobin đôi) của em mới mua về làm mô hình, vấn đề là mô hình của em thiếu cảm biến đo nhiệt độ khí nạp nhưng đèn check vẫn sáng khi bật IG và tắt khi máy nổ như là không có vẫn đề gì, em nối chân e1 với te1 thì nhận được 3 mã lỗi là 24, 31, 41(mã 24 là tín hiệu THA), nếu được thì anh mở một topic mới về vấn đề này giúp em với anh nhé, cảm ơn anh rất nhiều ạ!

checkcar

Tài xế O-H
Anh hình như rất giỏi về ô tô, em đang có thắc mắc cần giải đáp gấp nhưng điểm của em đang âm nên không đăng bài được, rất mong anh chỉ giúp em tại sao cái động cơ camry 2001(5s fe bobin đôi) của em mới mua về làm mô hình, vấn đề là mô hình của em thiếu cảm biến đo nhiệt độ khí nạp nhưng đèn check vẫn sáng khi bật IG và tắt khi máy nổ như là không có vẫn đề gì, em nối chân e1 với te1 thì nhận được 3 mã lỗi là 24, 31, 41(mã 24 là tín hiệu THA), nếu được thì anh mở một topic mới về vấn đề này giúp em với anh nhé, cảm ơn anh rất nhiều ạ!

em có biết gì đâu cụ . cụ muốn hỏi gì thì lập toppic để a e chém trao đổi kinh nghiệm thôi

thohaui

Tài xế O-H
Bệnh này em nghĩ nguyên nhân là bơm tiếp vận bị tụt áp không cung cấp đủ nhiên liệu cho bơm cao áp khi rpm đạt 3k vòng. Nhưng có một điều em băn khoăn nếu bơm yếu thì máy vẫn đạt ở một tốc độ nào đó ( nhỏ hơn 3000v) mà ko lên được ở đây lại tụt luôn về galenty:7::7::7:. có vẻ lúc này nhiên liệu bị "tắc cục bộ" kiểu áp suất của bơm tiếp vận bị giảm. Do đó cần kiểm tra điện áp tới bơm khi động cơ ở 3k vòng để xem điện áp thay đổi thế nào

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Theo em thì bệnh này là do lỗi của hệ thống nạp khí gây ra. Cụ thể là lỗi có thể xảy ra trong 3 thành phần: dù chân không điều khiển cánh turbo, van chân không điều khiển cánh turbo hoặc cuối cùng là cảm biến MAP. Sự hoạt động không chính xác của 3 thành phần này dẫn đến việc điều khiển áp suất tăng áp bị sai, tua máy có thể lên cao nhưng không thể duy trì lâu được và lịm về chế độ không tải.
Đầu tiên ta kiểm tra tín hiệu đến van chân không điều khiển cánh turbo, nếu OK thì ta lấy tạm van chân không điều khiển EGR thế vào. Sau đó là cảm biến MAP và cuối cùng bất đắc dĩ là thành phần còn lại như đã liệt kê ở trên.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên