camry GLI đời 2001 bị lỗi tú khí xin các cụ giúp dỡ

V
Bình luận: 10Lượt xem: 3,514

vantrung178

Tài xế O-H
hôm nay em có làm con camry của ông khách quen bị lỗi túi khí con nàygiắc chuẩn đoán DCL1 22 chân em dùng máy X431 nhưng không đọc được đã nối tắt các chân ts-e1,tc-e1 nhưng đèn abs vẫn không nháy em không có bảng mã lỗi túi khí OBDI và mạch điện túi khí của con này,cụ nào có cho em xin vơi ạ.tiện cho em hỏi cảm biến túi khí trướ của con này nằm ở vị trí nào ạ em tìm mãi ở đầu xe không thấy.xin các cụ giúp đỡ em hẹn khách ngày mai đến để kiểm tra lại rồi ạ em đã tháo cáp túi khi ra đo kt nhưng không đứt xin các cụ có cách nào kt xin giúp đỡ ạ.

huyhungst

Tài xế O-H
cái đó nằm bên trong đầu sẮT XI . bên trong cột cửa . nếu cụ không có máy kiểm tra thì quá khó .
hay hỏng nhất là cáp túi khí vô lăng !

Check

Tài xế O-H
hôm nay em có làm con camry của ông khách quen bị lỗi túi khí con nàygiắc chuẩn đoán DCL1 22 chân em dùng máy X431 nhưng không đọc được đã nối tắt các chân ts-e1,tc-e1 nhưng đèn abs vẫn không nháy em không có bảng mã lỗi túi khí OBDI và mạch điện túi khí của con này,cụ nào có cho em xin vơi ạ.tiện cho em hỏi cảm biến túi khí trướ của con này nằm ở vị trí nào ạ em tìm mãi ở đầu xe không thấy.xin các cụ giúp đỡ em hẹn khách ngày mai đến để kiểm tra lại rồi ạ em đã tháo cáp túi khi ra đo kt nhưng không đứt xin các cụ có cách nào kt xin giúp đỡ ạ.

X431 của bác loại nào thế, của em dùng diagun vẫn đọc được mấy loại DLC 22 pin này mà. Bác thử vệ sinh đầu kết nối DLC ở trên xe rồi kết nối lại xem ạ. Theo em hệ thống túi khí không nên làm mò ạ, rất dễ hứng hậu quả. Đã có mấy vụ bung túi khí oan rồi đấy ạ.
Vài lời góp ý thôi ạ, cụ báo lại cụ thể đời xe em sẽ gửi chính xác vị trí các cảm biến và sơ đồ điện cho cụ.

Check

Tài xế O-H
máy xưởng em x431 thường từ ngày upde lại phần mềm thì không đọc được giắc 22 chân em thử rất nhiều con rồi con này đời 2001 thì con này không có abs mail của em: hoangvantrung1789_t@yahoo.com.vn

Gửi cụ:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên