Bệnh lạ pw150-6k

M
Bình luận: 23Lượt xem: 2,838

gamona

Tài xế O-H
Mấy cái bệnh chập mạch đó dễ mà liên quan đến điện đóm lắm. Bác kiểm tra kỷ hơn cả điện và cả thủy lực tý cho anh em chặt chém cho dễ

sk30uu

Tài xế O-H
điện đóm bác kiểm tra xem có lỗi gì ko ,chứ bác nói vậy thì bắt bệnh sao đc,bác pải sử lý hết khả năng của mình đi đã nhé

powerful82

Tài xế O-H
-Bác @ MAM1702 này sao lại cứ chơi bài " ĐÁNH TRỐNG BỎ DÙI thế nhẩy?:77::77::77:
- con pc200-5 của bác sao rồi ko thấy bác thông cho anh em gì cả? hay bác lại giấu nghề:)):)):))

mam1702

Tài xế O-H
Các Bác thông cảm! Em cũng không rõ điện của nó có làm sao không chỉ thấy rút điện ở bơm thì không thấy thay đổi gì cả. Nhờ các Bác chỉ hộ em xem cách kiểm tra điện con này như thế nào với, thứ hai nữa là nguyên tắc chạy nhanh và chậm con này hộ em với. Còn con 200-5 thì em đem mạ lại con trượt cảm nhận pi là được, cũng hơi vô lý nhưng dẫu sao cũng được rồi. Cảm ơn các Bác đã quan tâm!

X

xuanhoak4

Khách
chắc bàn đạp ga hay điện có vấn đề gì đó . a thử kiểm tra có két cài gì không

congphong86

Tài xế O-H
Các Bác thông cảm! Em cũng không rõ điện của nó có làm sao không chỉ thấy rút điện ở bơm thì không thấy thay đổi gì cả. Nhờ các Bác chỉ hộ em xem cách kiểm tra điện con này như thế nào với, thứ hai nữa là nguyên tắc chạy nhanh và chậm con này hộ em với. Còn con 200-5 thì em đem mạ lại con trượt cảm nhận pi là được, cũng hơi vô lý nhưng dẫu sao cũng được rồi. Cảm ơn các Bác đã quan tâm!
Cụ đưa lên quá ít thông tin nên nhà cháu cứ ngồi lót dép xem thôi ạ

thaoha

Moderator
Em có con pw150-6k cứ ga nhỏ là làm nhanh , còn ga khoảng 1500v/ ph là lam việc lờ đờ. Áp điều khiển ổn định ở45 kg/ cm2. Nhờ các Bác giúp em với!

cụ phải có những thông số cụ thể và cụ đã ktra đc những gì rồi
1/ về A/S pump chính khi ở chế độ như cụ tả là 1500v/phút =???kg
2/ A/S điều khiển cụ đưa về 35kg/cm2.(45kg/cm2 là cao quá)
3/ dòng PC&LS dao động ra sao
4/động cơ liệu có ổn ko.con này là đông cơ cumin SAA4D 102.cái bơm tay hay giở trò lắm
chứ thông tin cụ đưa ra tùm lum thế này thì bói đểu với cụ mà thôi

mam1702

Tài xế O-H
Con này as bom khiển và bơm chính rất tốt, ga to hay ga nhỏ áp khiển 45kg/cm2, bơm chính tuỳ động tác nhưng cao nhất là 350kg/cm2. Ga nhỏ ga to đều không lịm nhưng ga to lại làm chậm hơn ga nhỏ mới ác. Tốc độ nâng Cần ở ga nhỏ là 4 giây còn ga to là 5 giây.

thaoha

Moderator
Con này as bom khiển và bơm chính rất tốt, ga to hay ga nhỏ áp khiển 45kg/cm2, bơm chính tuỳ động tác nhưng cao nhất là 350kg/cm2. Ga nhỏ ga to đều không lịm nhưng ga to lại làm chậm hơn ga nhỏ mới ác. Tốc độ nâng Cần ở ga nhỏ là 4 giây còn ga to là 5 giây.

cụ tháo bỏ dây máy phát điện giùm cái xem nó thế nào???

khanh-hn

Tài xế O-H
em nghĩ nếu do bơm cao áp thì khi là việc sẽ bị ghì tải chứ ạ. as pump khiển mà đạt 35kg hơi cao nhưng vẫn ok, pump chính 350kg/cm2 cũng quá ok, như vậy là có thể loại trừ đc pump và động cơ rồi, bác kiểm tra hệ thống điện đkhien đi ạ

thaoha

Moderator
em nghĩ nếu do bơm cao áp thì khi là việc sẽ bị ghì tải chứ ạ. as pump khiển mà đạt 35kg hơi cao nhưng vẫn ok, pump chính 350kg/cm2 cũng quá ok, như vậy là có thể loại trừ đc pump và động cơ rồi, bác kiểm tra hệ thống điện đkhien đi ạ

cụ đọc kỹ hộ cái rồi hãy ném đá .xin thưa cụ em này ko có pump điều khiển đâu.và A/S 35kg/cm2 là quá ổn rồi.A/S điều khiển.chích từ A/Schính qua 1valve nói tiếng việt cho dễ hiểu( lúc kinh van)

mam1702

Tài xế O-H
Chào các Bác! mấy hôm rồi em đi lào, con pc150 của em đã cân bơm cao rồi, không có cách nào nữa em đã tải Tài liệu của em nó rồi tháo tung Nk và bơm ra vệ sinh từ a đến z. Sau đó lái máy đưa hộp đi kiểm tra lại, cũng không biết họ có làm gì bên trong không nữa. Lắp lên máy làm cũng không nhanh lắm nhưng nói chung là cũng chấp nhận được, bây giờ cũng không biết được nguyên nhân gì để mà rút kinh nghiệm nữa.

thaoha

Moderator
Chào các Bác! mấy hôm rồi em đi lào, con pc150 của em đã cân bơm cao rồi, không có cách nào nữa em đã tải Tài liệu của em nó rồi tháo tung Nk và bơm ra vệ sinh từ a đến z. Sau đó lái máy đưa hộp đi kiểm tra lại, cũng không biết họ có làm gì bên trong không nữa. Lắp lên máy làm cũng không nhanh lắm nhưng nói chung là cũng chấp nhận được, bây giờ cũng không biết được nguyên nhân gì để mà rút kinh nghiệm nữa.

những vc làm từ A>>>Z kia duy có 1 vc cụ làm đúng đó là cân bơm kim.họ làm gì cái hộp CPU .chắc trước đây em nó mất điện cấp cho PC&LS tại cụ ko ktra kỹ mà thôi

khoinguyen_hp2012

Tài xế O-H
cụ đọc kỹ hộ cái rồi hãy ném đá .xin thưa cụ em này ko có pump điều khiển đâu.và A/S 35kg/cm2 là quá ổn rồi.A/S điều khiển.chích từ A/Schính qua 1valve nói tiếng việt cho dễ hiểu( lúc kinh van)

????????????????thế A/S lái,A/S phanh thì nó cũng lấy từ [lúc kinh van] hả bác?.Em tương nó dung chung một bơm bánh răng lắp ở vách máy chư[es-6k].hoặc -6k thi lắp bơm HPV95 co bơm khiển chứ nhi?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên