đèn check chập chờn ạ!

B
Bình luận: 11Lượt xem: 2,087

bungati2012

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi nguyên nhân đèn chéch enginer chập chờn ạ
nanos đời e chưa ngía ạ
xe để qua đêm,sáng chủ xe nổ máy thì dc ,nhưng tự nhiên chết máy ,đèn check không hiện(mất tín hiệu đánh lửa,bơm xăng)
thỉnh thoảng nó lại hiện lên thì xe lại nổ máy dc rồi lại chết luôn.và đèn lúc đó cugnx mất
cái này liên quan nhiều về điện,mà em thì khoản này cũng không khá alf mấy,
thợ điện chỗ em cugnx không ăn thua,đang bó tay ,bó chân rồi ạ
em xem thì thấy cái dây của mạch relay IGN bị bị nóng chẩy hết vỏ,tháo cả táp lô ra cho dây mới vào vẫn thế.
dắc biệt là cái dây này nó lại dc cắt ra đấu vào 1 cái dây mầu nâu nối lên bảng táp lô,và 1 cái dây màu đen cugnx dc đấu vào vị trí nối đó và đi ra phía cái đầu đĩa DVD độ thêm vào ạ.
nên mún nhờ các cụ bày cách kiểm tra
không pít hộp mà nó hỏng có gây ra hiện tượng này khokng các cụ nhỉ?

Check

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi nguyên nhân đèn chéch enginer chập chờn ạ
nanos đời e chưa ngía ạ
xe để qua đêm,sáng chủ xe nổ máy thì dc ,nhưng tự nhiên chết máy ,đèn check không hiện(mất tín hiệu đánh lửa,bơm xăng)
thỉnh thoảng nó lại hiện lên thì xe lại nổ máy dc rồi lại chết luôn.và đèn lúc đó cugnx mất
cái này liên quan nhiều về điện,mà em thì khoản này cũng không khá alf mấy,
thợ điện chỗ em cugnx không ăn thua,đang bó tay ,bó chân rồi ạ
em xem thì thấy cái dây của mạch relay IGN bị bị nóng chẩy hết vỏ,tháo cả táp lô ra cho dây mới vào vẫn thế.
dắc biệt là cái dây này nó lại dc cắt ra đấu vào 1 cái dây mầu nâu nối lên bảng táp lô,và 1 cái dây màu đen cugnx dc đấu vào vị trí nối đó và đi ra phía cái đầu đĩa DVD độ thêm vào ạ.
nên mún nhờ các cụ bày cách kiểm tra
không pít hộp mà nó hỏng có gây ra hiện tượng này khokng các cụ nhỉ?

Nhà cháu dự là em nó chỉ cảm cúm, hắt hơi xổ mũi thôi ạ. Cụ kiểm tra lại rơ le ECM, các tiếp xúc cầu chì ECM, tiếp xúc các giắc cắm,... Túm lại là kiểm tra kĩ nguồn và mát hộp ạ, nó tiếp xúc kém nên chập chờn.

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Đèn check do ECU khiển, nếu nó chập chờn thì khả năng là do ECU hoạt động chập chờn vì thiếu mass hoặc thiếu lửa, bác kiểm tra lại đường điện nguồn cấp cho ECU xem thế nào nhé . Lúc không nổ bác check nguồn cấp cho các chi tiết như cảm biến cốt máy, cảm biến cốt cam xem có nguồn cấp cho nó không, nếu không có nguồn cho các cảm biến thì có lẽ relay phun xăng không được khiển bởi ECU rồi.

garahungduc

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại các chân nguồn gồm các chân BAT , +B và mát vào hộp ECM di mà hay mất nhất là chân +B là ổn thôi chúc bác thành công:35::35::35:

bungati2012

Tài xế O-H
báo cáo cái cụ là ,sau 1 ngày chọc ngoáy gồm:
đèn tháo cả cụm táp lô ra sử lý cái dây bị chảy,lắp vào đèn hiện ,nổ máy 1 lúc xe chết máy,đèn mất
và từ lúc đèn mất thì cả ngày không hiện nữa,
thợ điện đi làm việc khác
bên thợ máy bọn e thì nhiều việc quá.
nen xe dc đắp chiếu chờ tìm giải pháp
rất cảm các cụ đã tư vấn ạ
có kết quả e xẽ báo lại sau ạ
chúc các cụ ngủ ngon!

anhluanc5a

Tài xế O-H
bác kiểm tra nguồn ecu thường là B+ B+1 BATT và mát hộp.con reley efi và nguồn ig là ok kais này của bác bị chập chờn hộp thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên