Gíup em xóa đèn báo pha Mitsubishi Grandis 2008

P
Bình luận: 6Lượt xem: 2,823

phamminhthuanvbhp

Tài xế O-H
các bác ơi gíup em xóa đèn báo pha như hình ảnh này với hôm nay em mới gặp chưa biết xử lí thế nào. Mong các bác giúp đỡ. Xe Mitsumitsi Graniddis 2008

thaodinh_amc

Tài xế O-H
các bác ơi gíup em xóa đèn báo pha như hình ảnh này với hôm nay em mới gặp chưa biết xử lí thế nào. Mong các bác giúp đỡ. Xe Mitsumitsi Graniddis 2008

Đây là đèn báo lỗi hệ thống tự động điều chỉnh độ cao đèn pha ở xe Grandis 2008. Mình nhớ không lầm thì đối với Grandis lắp ráp ở Việt Nam thì máy test không thể đọc được lỗi hệ thống này, kể cả Mut3 của hãng cũng vậy.

Tuy nhiên vẫn có thể xuất code lỗi bằng cách đọc số lần chớp trên đèn báo lỗi ở taplo như trong hình bạn chủ thớt đưa lên. Hiện nay mình không có tài liệu trong máy này để hỗ trợ bạn kỹ hơn nhưng theo kinh nghiệm mình làm trước đây thì hẹe thống này hay hỏng ở các cảm biến độ cao gắn ở càng A, bạn kiểm tra thử dây điện các cảm biến này xem thế nào nhé.

Bản chất con cảm biến độ cao này cũng là con cảm biến vị trí thay đổi theo điện trở thôi bạn ạ. Dây điện từ hộp khiển độ cao đèn đến cảm biến gồm 3 dây: 1 nguồn , 1 tín hiệu và 1 mass. Bạn check thử xem nhé. Đê mình về lục lại bảng mã lỗi và cách đọc lỗi rồi post lên hỗ trợ bạn kỹ hơn.

manhquannd

Tài xế O-H
báo phải đọc mã lỗi
nối mát chân số 1 trên giắc chẩn đoán 16 chân và đếm lỗi nháy
lỗi 21 height sensor rear bị lỗi
22 height sensor front bị lỗi
23 height sensor front bi ngắn mạch nguồn
24 góc nghiêng của xe độ cao bất thường
31 cụm điều khiển độ cao bị lỗi
đây là tất cả mãy lỗi liên quan đến đèn pha

thlong

Tài xế O-H
báo phải đọc mã lỗi
nối mát chân số 1 trên giắc chẩn đoán 16 chân và đếm lỗi nháy
lỗi 21 height sensor rear bị lỗi
22 height sensor front bị lỗi
23 height sensor front bi ngắn mạch nguồn
24 góc nghiêng của xe độ cao bất thường
31 cụm điều khiển độ cao bị lỗi
đây là tất cả mãy lỗi liên quan đến đèn pha
Cảm ơn bác đã chia se

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên