Động cơ V8 bị gãy xupap

C
Bình luận: 6Lượt xem: 1,923

chungvn

Tài xế O-H
hiện nay cty mình có một xe sử dụng động cơ V8.xe mới chạy được 16000 km thì bị gẫy xypap xả ở máy số 5.sau khi sữa chữa thay thế lăp vào xe chạy được 1km thi bị gẫy tiếp xupap xả ở máy số 2.mọi người giúp mình tìm ra nguyên nhân gây ra hiện tượng gẫy xupap này với. mình đang lo bây giờ sữa chữa xong may số 02 thì nó sẽ gẫy ở máy khác.

lu quoc duc

Tài xế O-H
bác cho em hỏi xe bác có chở quá tải không ạh....gãy chỗ nấm phải không bác,,,bác trả lời để anh em thảo luận pan này ạh

ngocanh_102

Tài xế O-H
Lò xo xu páp yếu quá làm cho xupáp không đóng kịp ở tốc độ cao. Bác thử thay cụm lò xo thử. Coi lại góc phối khí có đúng không bác.

rongxubien

Tài xế O-H
hiện nay cty mình có một xe sử dụng động cơ V8.xe mới chạy được 16000 km thì bị gẫy xypap xả ở máy số 5.sau khi sữa chữa thay thế lăp vào xe chạy được 1km thi bị gẫy tiếp xupap xả ở máy số 2.mọi người giúp mình tìm ra nguyên nhân gây ra hiện tượng gẫy xupap này với. mình đang lo bây giờ sữa chữa xong may số 02 thì nó sẽ gẫy ở máy khác.
Xem lại góc cân cam hoặc khe hở xypap nha bác. Chúc bác thành công!

rua86

Tài xế O-H

Theo e thì nguyên nhân của hiện tượng này bảo gồm:
+ Thứ nhất là do lâu ngày nên khe hở nhiệt bị thay đổi lớn. Bác nên kiểm tra lại
+ Thứ hai là do sửa chữa và đặt góc phối khí không đúng sẽ dẫn đến hiện tượng Pt lên DCT mà xu páp còn chưa đóng.
Chúc bác thành công. Nếu ngu ý của em giúp được cho bác thì cho em xin ít xăng, nếu k thì cũng đừng ném gạch em nha=p~

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên