Corona2.0 1993

N
Bình luận: 9Lượt xem: 1,174

nhuquanghn

Tài xế O-H
Em chạy corona2.0 1993 phun điện tử, nhiên liệu xăng. 1 tuần nay xe em cứ khởi động là vòng tua máy 1200 để mãi cũng không hạ, khi chạy nóng máy vòng tua lên 1300. Ốc chỉnh garanti em đã nới ra hết rồi, các ống cao su cắm vào không hở, thủng. Em đã thay van nâng ga, cảm biến lưu lượng khí, các đầu rắc cắm ok.
Các Bác tư vấn giúp cho em gấp với! thank's

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại ống hơi trợ lực tay lái van bù ga có bị lọt hơi không nhé,thứ hai là van hơi máy từ nắp supbap ra ống góp hút van có bị hỏng kg nhé thử bằng cách tháo ra lấy ngón bịt kín lại, thứ ba kiểm tra vít galanty vặn cao quá không, thứ tư vít chỉnh gió cụ nới hết ra mà ga nhỏ được em chết liền,thứ năm kiểm tra lại xem còn van hằng nhiệt kg(nút bê mở nước,van mở nước)

nhuquanghn

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại ống hơi trợ lực tay lái van bù ga có bị lọt hơi không nhé,thứ hai là van hơi máy từ nắp supbap ra ống góp hút van có bị hỏng kg nhé thử bằng cách tháo ra lấy ngón bịt kín lại, thứ ba kiểm tra vít galanty vặn cao quá không, thứ tư vít chỉnh gió cụ nới hết ra mà ga nhỏ được em chết liền,thứ năm kiểm tra lại xem còn van hằng nhiệt kg(nút bê mở nước,van mở nước)

Nút garanti em nới ra hết rồi mà vẫn 1200 bác ah!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
LOẠI này dùng van có cánh có 2 tín hiệu VSI và VSC ấy đúng không nhỉ.cái này nằm ở phía dưới họng bướm ga mà có 2 đường nước đi vào đó ah.cái này có lõ xo hồi vị và con ốc của nó có thể chỉnh được cho garăngty to nhỏ bằng cách cho tăng hoặc giảm lực đàn hồi của lõ xo. bác cứ thử là biết ngay ah

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em chạy corona2.0 1993 phun điện tử, nhiên liệu xăng. 1 tuần nay xe em cứ khởi động là vòng tua máy 1200 để mãi cũng không hạ, khi chạy nóng máy vòng tua lên 1300. Ốc chỉnh garanti em đã nới ra hết rồi, các ống cao su cắm vào không hở, thủng. Em đã thay van nâng ga, cảm biến lưu lượng khí, các đầu rắc cắm ok.
Các Bác tư vấn giúp cho em gấp với! thank's

Thằng này nó xác định lượng khí nạp bằng cảm biến áp suất đường nạp, khi áp suất sau bướm ga tăng là vòng tua máy tăng lên. Cần xem là hỗn hợp có bị đậm không, nếu bị đậm là nó đo sai, nếu không bị đậm là do rò khí sau bướm ga, hoặc do lửa sớm quá gây nên. Hở khí: van chạy chậm mở lớn, bướm ga mở lớn, nhiệt độ nước nguội quá, rò khí qua van thông hơi cacte, rò khí trên đường bù trợ lực lái, trợ lực phanh(có thể thủng màng). Nếu xe Mỹ thì lưu ý van EGR, thông hơi thùng xăng. Ngoài ra có thể sai cam, kênh xuppap...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên