Bệnh Sumitomo SH135U-2.

Lý thị Miên
Bình luận: 8Lượt xem: 2,070

Lý thị Miên

Máy công trình OH
Việc thiếu tài liệu & kinh nghiệm sửa chữa trên một số dòng xe là mầm nảy sinh cho những học phí quá cao không đáng có bởi sự hoang mang lúng túng.

Mợ cháu xin điển hình một VD trên con xe Sumitomo SH135U-2 ( Loại này là rất ít kể cả xe lẫn tài liệu nhé ) của một khách hàng, hơn một tháng bầm dập te tua qua tay tới 3 lượt thợ chỉ với chứng yếu D/C khi mà AS D/C cao tới ~ 350kg/cm2 :104:

Bằng suy đoán nên họ đã khiêng lần lượt từ bơm, ngăn kéo, moto d/c, phục hồi mạ kín regu & một số chi tiết liên quan...với chi phí bỏ ra là không ít.
Nhưng khi lắp lên chạy thử thì D/C vẫn ỳ ra khi vấp cản mà AS cao cỡ ~ 350 ,còn xúc đào thì miễn chê !

Các bác nghĩ sao đây, lấy tiền thượng đế sao đây !!!???=))=))=))

thaoha

Moderator
Việc thiếu tài liệu & kinh nghiệm sửa chữa trên một số dòng xe là mầm nảy sinh cho những học phí quá cao không đáng có bởi sự hoang mang lúng túng.

Mợ cháu xin điển hình một VD trên con xe Sumitomo SH135U-2 ( Loại này là rất ít kể cả xe lẫn tài liệu nhé ) của một khách hàng, hơn một tháng bầm dập te tua qua tay tới 3 lượt thợ chỉ với chứng yếu D/C khi mà AS D/C cao tới ~ 350kg/cm2 :104:

Bằng suy đoán nên họ đã khiêng lần lượt từ bơm, ngăn kéo, moto d/c, phục hồi mạ kín regu & một số chi tiết liên quan...với chi phí bỏ ra là không ít.
Nhưng khi lắp lên chạy thử thì D/C vẫn ỳ ra khi vấp cản mà AS cao cỡ ~ 350 ,còn xúc đào thì miễn chê !

quả thực với mợ trước đây nhà cháu cũng mần cho cái háng này 1 năm.nhưng tài liệu em này hoàn toàn ko có
còn vc sửa chữa nó chắc cũng ko khó lắm đâu chứ mợ.chỉ cái là ko gian xoay xở chật hẹp thôi.vụ này mợ mà ra tay chắc gà con phát 1 .bị bịnh chân mà lại đi mổ bụng thì sao khỏi nổi vậy nên mới yêu cầu thợ sửa chữa phải có hiểu biết thì mới xử lý đc,chứ cứ đến chọc tùm lum rồi phán tháo đủ loại.cuối cùng vẫn y nguyên có khi lại phát sinh thêm bịnh mới sao lấy tiền cho đặng

congphong86

Tài xế O-H
Phớt trung tâm co ro rĩ ko bac?
Thưa cụ là áp suất di chuyển của em nó đã =350kg rồi thì nhà cháu nghĩ là không phải Chính Y đâu ạ:-?:-?:-?
Mợ lý ơi có khi nào cái phanh di chuyển nó không chịu làm việc không mợ:104::104::104:
Chắc là nhà cháu phải xăm bờ xoi cái hệ thống phanh di chuyển của nó trước khi tháo mấy cái em loằng ngoằn khác:)):))
Đúng như mợ nói cái dòng máy
Húp Mì To Mồm này quả thật tài liệu là rất ít đấy ợ

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê

Vấn đề tài liệu về SUMITOMO cũng đau đầu ra phết đấy.
Nhưng không sao!!! chỉ cần để ý một chút sẽ thấy dòng SUMI nó thay đổi về kết cấu rất ít. Tiếc rằng bói tôi chưa từng s/c một em nào, cụ bà chụp cho vài pô ảnh để được tui mở rộng tầm mắt với.

Cái bệnh của cụ (à quên!!! bệnh của con xe nhà cụ mới đúng) có thể chỉ đơn giản là bị ở cái "Counterbalance valve" mà thôi
.

chxm

Tài xế O-H
cảm ơn cụ bơm vá nhé. cái anh SÚP MÌ TÔ ÔM này phức tạp các bác nhẩy , cái nhà em thấy tò mò muốn tìm hiểu ... kính các cụ ạ:35::35::35: mì tôm vốn đã rối rồi .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên