Dầu máy sang nước làm mát

C
Bình luận: 20Lượt xem: 2,660

chxm

Tài xế O-H
MỜI CÁC CỤ em xe tầu BJ 212 ( xe 5 chỗ ) nó mắc bệnh cứ bị dầu máy sang két nước làm mát. em cho thợ tháo ra kiểm tra đệm mặt máy không sao các roăng đệm kín hết làm song cho xe hoạt động , hôm sau lại thấy có dầu lên két nước mời các cụ chém gió VỮNG CHẮC TAY THỢ XÂY DỰNG NGHỀ NGHIỆP =d>=d>=d>

lehuuthan

Tài xế O-H
bac ạk truong hop nay em gap roi bac ak. bac kiem tra xem nó có phai bi ho roang cau ong lot xi lanh khong bác . bởi vì nếu nó hở thì dầu nhơpnf khi chạy sẽ bị sục lên lung tung và nó theo nuoc lam mat di ra ngoai va ra ket nuocs đó bác ak.

tranhungkm

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại mấy cái mắt nước trên măt máy ấy lâu ngày nó bị rỉ sét làm thông giữa nước vào dầu bác à.kiểm tra lại mặt máy xem có bị vênh không.

Check

Tài xế O-H
MỜI CÁC CỤ em xe tầu BJ 212 ( xe 5 chỗ ) nó mắc bệnh cứ bị dầu máy sang két nước làm mát. em cho thợ tháo ra kiểm tra đệm mặt máy không sao các roăng đệm kín hết làm song cho xe hoạt động , hôm sau lại thấy có dầu lên két nước mời các cụ chém gió VỮNG CHẮC TAY THỢ XÂY DỰNG NGHỀ NGHIỆP =d>=d>=d>

Cụ kiểm tra két tản nhiệt nhớt ở bên thân máy chưa ạ, chỗ có lọc nhớt ấy. Có thể két bị thủng hoặc hỏng gioăng làm kín rồi ạ.

chxm

Tài xế O-H
vâng nhà em báo cáo thế này ạ. sau khi kiểm tra, em nhận định như các ý kiến của các cụ , thay roăng nước ống hơi, thay sim tản nhiệt dầu, đệm mặt máy, xong cho nổ vẫn thế. còn vấn đề các mắt nước thì không có khả thi, vi dầu máy có áp suất,
dầu sang nước , không phải nước sang dầu. két mát dầu kiểm tra áp suất rồi không sao cả . mời các bác chém rô

3zoka

Tài xế O-H
bac ạk truong hop nay em gap roi bac ak. bac kiem tra xem nó có phai bi ho roang cau ong lot xi lanh khong bác . bởi vì nếu nó hở thì dầu nhơpnf khi chạy sẽ bị sục lên lung tung và nó theo nuoc lam mat di ra ngoai va ra ket nuocs đó bác ak.
Theo mình trường hợp này thì dầu phải lẫn nước chứ..?

chxm

Tài xế O-H
vâng bác 3zoka em xin nói thêm chút. đời xe này của trung cộng. em nó xe hai cầu dùng ống hơi nước rời ( vấn đề chỗ đó dầu sang nước. không có chút nước nào bên dầu cả ) cứ cho xe chạy hai hôm thì két mát dâu nổi gần kín mặt

levancuong84

Tài xế O-H

nếu kiểm tra các roăng đều kín, thì có thể bị lủng đừng nước làm mát trong các lồng xi lanh. khi nổ máy thì nước làm mát lọt xuống cacte dẫn đến kết quả đó!

checkcar

Tài xế O-H
con đọc toppic này cụ nói xe tầu mà xe tầu có hàng đóng loại cụ phải cho em kiểu động cơ em còn chém chứ mấy bác trên chém em thấy phản cảm quá. có nhiều nguyên nhân từ nhỏ đến lớn làm dầu sang nước làm mát cũng có nhiều cách để khách phục và đoàn bệnh nhưng em cũng phải biết cái kiểu động cơ của cụ chứ. em thấy nhiều cao thủ không nói chắc tại mấy cụ ấy phớt lờ đi. chứ mấy ông ấy chém chỉ có chết hi vọng bạn điền đầy đủ thông tin để mình chém chứ nhiều quá mình không biết đi từ đâu kết thúc ở đâu.

chxm

Tài xế O-H
vâng cảm ơn các cụ. chúng ta cùng chung tay xây dựng diễn đàn. tôi đưa ra đây là những bệnh đã gặp, bắt đầu pan nho nhỏ đến tiếp pan bệnh tổng hợp sau ...cụ khongnhungayhomnaygóp ý tôi rất cảm ơn. thường thì chúng ta tìm bệnh trên xe thực tế bao giờ cũng rễ hơn. còn phần gián tiếp khó chút các hiện tượng ( thông tin ) với căn bệnh trên như tôi đưa còn thiếu mời các cụ cho ý kiến . xin cung cấp tiếp mời các cụ

chxm

Tài xế O-H
em xin kết phần ly rứa mấy anh cho hắn có hậu. không có bác mô tham gia. bệnh em BJ 212 bi nứt ống hơi. vết nứt nhỏ, làm cho anh em tui mất 7 ngày chăn trở mới phát hiện chỗ em bi lỗi .

huy_auto

Tài xế O-H
xe của bác có ket lam mát dầu o chỗ lọc dầu đọng cơ không? nếu có bác thay két giải nhiệt đó xem sao ma xe bac số tự động hay số cơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên