[Kia Pride] Bảo dưỡng điều hòa xong không lạnh.

Hổ Vồ
Bình luận: 11Lượt xem: 3,997

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Chào các bác!
Em có gặp ca này . Chả là có con KIA PRIDE vào xưởng, em bắt đồng hồ vào thì thấy thiếu gas. (áp hút 1kg - áp đẩy 6kg).
Xe này mới làm tháng 9 nên Em tháo ra vệ sinh bảo dưỡng xúc rửa hệ thống và thay tuy ô cao áp lốc và gioăng mặt bích lốc (bị hở).
Sau khi lắp vào ,bơm hút và nạp 0,55kg gas thì hệ thống không lạnh, áp suất hút là 1,6kg, áp đẩy là 7kg. EM thử ga to lên thì áp đẩy ko động đậy. kim áp hút có lúc bị rung nhẹ. Tắt AC và bật lại thì áp đẩy có nhích lên nhưng sau đó lại về ngưỡng 7kg và ko động đậy thêm. Nghi ngờ van đuôi và thay nhưng vẫn vậy!
Các bác cho xin ý kiến nhé!

minhduc1208

Tài xế O-H
con này mà cũng có van đuôi hả cụ chinh?cụ đã kiểm tra van tiết lưu và cái van đuôi đó chưa ah?em làm mấy con kia này rồi thấy cũng khá là lành thôi nhưng chưa làm phải em nào có van đuôi cả

trainghe87@

Tài xế O-H
khi bác tháo lốc ra để ý có mạt không ạ.e nghi con lốc này co vấn đề rồi đấy ạ.có lẽ nên thay lốc khác đi bác ạ,co điều kiện bác thay cho e cái van tiết lưu luôn.

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Trước đó, vào tháng 9 xe đã thay lốc + van tiết lưu và em khẳng định 1 lần nữa là Kia Pride CDi5 có van đuôi, nằm ở phía đuôi (ko phải đít lốc đâu nhé), tay em tháo ra và thay ko thể nhầm được, hơn nữa Kia Pride lốc nó cũng dạng như lốc Deawoo Gentra, Lacetti,...
Xe này không phải lành đâu ạ. Em thấy xe này hay bị sập van nhất.
Cám ơn các bác đã góp ý.Thực ra xe này đã làm xong lúc đó, nhưng đưa lên cho a em chém cho ấm cái mùa đông :D. Các bác cũng nói đúng, vấn đề ở đây là Van tiết lưu. Em nó bị bí van, thay đi là lạnh tít. CÒn lốc thì vẫn khỏe lắm. :D

olekaka

Tài xế O-H
Trước đó, vào tháng 9 xe đã thay lốc + van tiết lưu và em khẳng định 1 lần nữa là Kia Pride CDi5 có van đuôi, nằm ở phía đuôi (ko phải đít lốc đâu nhé), tay em tháo ra và thay ko thể nhầm được, hơn nữa Kia Pride lốc nó cũng dạng như lốc Deawoo Gentra, Lacetti,...
Xe này không phải lành đâu ạ. Em thấy xe này hay bị sập van nhất.
Cám ơn các bác đã góp ý.Thực ra xe này đã làm xong lúc đó, nhưng đưa lên cho a em chém cho ấm cái mùa đông :D. Các bác cũng nói đúng, vấn đề ở đây là Van tiết lưu. Em nó bị bí van, thay đi là lạnh tít. CÒn lốc thì vẫn khỏe lắm. :D
hơi vô lí nhỉ nếu van tiết lưu tắc thì áp suất bên cao áp khi ga lên sẽ rất cao và có hiện tượng đóng tuyết ở đường thấp áp. đằng này áp của bác có 7k.hix

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
hơi vô lí nhỉ nếu van tiết lưu tắc thì áp suất bên cao áp khi ga lên sẽ rất cao và có hiện tượng đóng tuyết ở đường thấp áp. đằng này áp của bác có 7k.hix

Nếu đã tắc thì ko đóng băng được mà tắc nó thường về dưới 1, đến dưới 0kg lúc đó mới bị áp cao, còn đây không phải tắc vì áp hút vẫn được 1,6kg. Còn đóng băng đường hồi như cụ nói đó là do hiện tượng hẹp van. Còn trường hợp ở đây là bí van, tức là van không tắc hẳn, không phải là hẹp mà do van co không chuẩn, có thể do van yếu, sập van, đầu râu cảm biến thủng,... làm van mất khả năng hoạt động theo áp suất của 2 đường đẩy - hồi.

auto22

Tài xế O-H
bác kiểm tra kỹ chưa , như là lốc có đóng không, quạt có quay không, hệ thông hoạt đông bình thương không

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Đã có đáp án rồi mà cụ! Hệ thống không bình thường mới có bệnh chứ!
Và thay xong van tiết lưu là được thì chứng tỏ lốc OK, quạt OK rồi!

viethong84

Tài xế O-H
Chào các bác!
Em có gặp ca này . Chả là có con KIA PRIDE vào xưởng, em bắt đồng hồ vào thì thấy thiếu gas. (áp hút 1kg - áp đẩy 6kg).
Xe này mới làm tháng 9 nên Em tháo ra vệ sinh bảo dưỡng xúc rửa hệ thống và thay tuy ô cao áp lốc và gioăng mặt bích lốc (bị hở).
Sau khi lắp vào ,bơm hút và nạp 0,55kg gas thì hệ thống không lạnh, áp suất hút là 1,6kg, áp đẩy là 7kg. EM thử ga to lên thì áp đẩy ko động đậy. kim áp hút có lúc bị rung nhẹ. Tắt AC và bật lại thì áp đẩy có nhích lên nhưng sau đó lại về ngưỡng 7kg và ko động đậy thêm. Nghi ngờ van đuôi và thay nhưng vẫn vậy!
Các bác cho xin ý kiến nhé!
gara nhà cụ ở chỗ nào vậy,bác đang dùng ga gi thế

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên