nissan cefiro 1994 đề khó nổ va không ga được

H
Bình luận: 12Lượt xem: 3,206

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
máy khó nổ thì có rất nhiều nguyên nhân,thế bác dã kiẻm tra đươch những gì rồi ah? còn về đường dây em tìm cũng không có mạch,trong trường hợp đó bác có thể tìm theo mầu dây.dây từ chân hộp ra tất cả cảm biến sẽ không bị đổi mầu ah

Check

Tài xế O-H
các bác chém gium em con nissan nay xíu ,em nó la nissan cefiro đời 1994 xưởng khác làm máy xongva cắt đấu dây dợ lung tung va giơ hiện tương đề khó nổ ,nếu nổ đươc thì ga cũng không đươc ,ah xương làm máy cũng đã thay cảm biến gio khác

Cụ kiểm tra xem em nó có báo lỗi gì không cụ nhé, tra theo bảng mã lỗi sau:
Lỗi 11: Camshaft sensor
Lỗi 12: Air-mass sensor
Lỗi 13: Coolant temperature sensor
Lỗi 21: Ignition signal, primary
Lỗi 34: Knock sensor
Lỗi 43: Throttle valve position sensor
Lỗi 82: Crank shaft position sensor

thohaui

Tài xế O-H
Nếu đấu dây sai thì đèn check đã nổi rồi mà cụ, con này dùng cảm biến trục cam loại đĩa quang photo diod nên bác kiểm tra xem cam đã đặt đúng chưa, ngoài ra còn phần điện và xăng cũng cần phải xem lại. Nếu con nissan này động cơ là VE30DE thì kiểm tra lại bộ chia điện nữa

HOANTCNA

Tài xế O-H
máy nó có nổi đèn check nhưng máy không vào được mấy cụ ah ,hôm trước mấy ông đấu sai dây cb khuỷu ở bánh đà ,đã dễ nổ nhưng giờ nổ lên môt lúc khoảng vài phút máy mới ổn định ,em mết với con này hết sức các bác ah

thohaui

Tài xế O-H
bác tham khảo cái sơ đồ này xem có dc ko nhé:

HOANTCNA

Tài xế O-H
cảm ơn bác thohaui nhưng con này đời thấp hơn 94thi phải ,em tìm được một tài liệu tiếng nga mà không hiểu hết được ,em giờ làm hết rồi chỉ nghi ngờ lúc họ làm máy rà xupap quá nhiều nên bị kênh xu pap vì con giờ đề lúc máy nguội thì còn dễ dễ chú nong lên thì cưc kỳ khó nổ

chubactrinh

Tài xế O-H
cảm ơn bác thohaui nhưng con này đời thấp hơn 94thi phải ,em tìm được một tài liệu tiếng nga mà không hiểu hết được ,em giờ làm hết rồi chỉ nghi ngờ lúc họ làm máy rà xupap quá nhiều nên bị kênh xu pap vì con giờ đề lúc máy nguội thì còn dễ dễ chú nong lên thì cưc kỳ khó nổ

Vậy bác đã kiểm tra áp suất nén lúc máy nóng lên chưa?

DOAN11

Tài xế O-H
e cũng gặp 1 con nissan cefiro đời 94 h bị mất lửa em ktra vẫn có tín hiệu trục cơ, và hộp vẫn xuất tín hiệu khiển phun nhưng k khiển lửa bác nào có sơ đồ mạch cho e xin với ạ.. mail của e
van858523@gmail.com e cảm ơn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên