kiamoning 2008 số sàn bị nặng lái

O
Bình luận: 11Lượt xem: 1,287

otoxuanhung

Tài xế O-H
E chào các bác ,chuyện là thế này:xưởng e dang làm con kmn 2008 bị giơ bạc thước lái e cho đi tiện cái bạc nhựa khác đóng vào lắp vào thước ,e đã quay thước thử bằng tay,quay dược và ko nặng lắm.nhưng khi lắp lên xe thì khi moi chạy thì không sao nhung di khoảng 90km hoặc có lúc 2 hay 3 ngày với lại bị , vô năng nặng trịch khi vào cua thì vô năng không trả lái tí nào,để xe nguội độ 5phút lai nhẹ bình thường ,e đã kt lại thước rồi vẫn quay được bằng tay,e đang nghi ko biêt liệu phần điện có bị lỗi ji ko nữa,e nghi chỉ vì e ko chạm vao phần điện của nó chút nào va trước khi xe vào xưởng lại ko sao,e nhờ các bác jiup e tìm nguyên nhân với
e cám ơn trước

tuanhaitin

Tài xế O-H
ve phan lai dien e kung it lam nen nho bac chi dum them ,calip diem khong la lam ntnnao ha bac ,e hoi ngu ti

- Hiệu chỉnh điểm không cảm biến moment phụ thuộc vào các điều kiện sau:

+ Cụm trục lái (có gắn cảm biến mômen) đã bị thay thế.

+ Cụm ECU trợ lực lái đã bị thay thế.

+ Có sự chênh lệch về lực đánh lái sang bên trái và phải.

- Triệu chứng trên xe Bác thì em thấy không phải bị lỗi này. Lúc vô lăng nặng thì xe đang bị mất trợ lực, Bác dùng máy chuẩn đoán xem data list để kiểm tra các thông số lúc bình thường và lúc bất thường xem thế nào ?.

otoxuanhung

Tài xế O-H
vang cam on cac bac,e kung nghi vay minh ko can thiep vao cac dieu kien do thi chac ko pai hieu chinh ve diem ko cho he thog.nhung co ban cu moi lan chu xe dem xe quay lai xuong e di thu thi lai ko van de gi bac ah,ho noi chi thinh thoang di nong len voi bi thoi,nhat la sau moi lan e thao vo lang ra dat lai thoi la no lai nhe binh thuong duoc may ngay .e rat kho chui voi no roi ,cac bac xem con nguyen nhan nao jup e voi.ah tren tap no ko xuat hien loi gi het,rat tiec cho e lai chua mua duoc may chuan doan voi chan .

thehienoto

Tài xế O-H
Bác xem có phải có hiện tượng quá nhiệt ở mô tơ lái không? Do lái nặng hơn bình thường > cần dòng cấp lớn hơn cho mô tơ> gây ra quá nhiệt trên mô tơ> ngắt mo tơ để bảo vệ.

vang cam on cac bac,e kung nghi vay minh ko can thiep vao cac dieu kien do thi chac ko pai hieu chinh ve diem ko cho he thog.nhung co ban cu moi lan chu xe dem xe quay lai xuong e di thu thi lai ko van de gi bac ah,ho noi chi thinh thoang di nong len voi bi thoi,nhat la sau moi lan e thao vo lang ra dat lai thoi la no lai nhe binh thuong duoc may ngay .e rat kho chui voi no roi ,cac bac xem con nguyen nhan nao jup e voi.ah tren tap no ko xuat hien loi gi het,rat tiec cho e lai chua mua duoc may chuan doan voi chan .

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ phải có máy reset lại hệ thống góc lái mới dc cụ ah,hoặc cụ. rút chìa khóa tháo cọc bình ra để 30s rồi ráp lại nhé

thehienoto

Tài xế O-H
Bác chém cẩn thận tý. Chém không chuẩn làm anh em lại rối lên. Morning này có cảm biến góc xoay vô lăng đâu(mà cảm biến góc xoay này dùng làm tín hiệu cho hệ thông ESP chớ bác). Nó cũng khác giòng Toy như bác Tuanhaitin nói, cái này nói chung là đặt vào phát ăn luôn(nản).

Cụ phải có máy reset lại hệ thống góc lái mới dc cụ ah,hoặc cụ. rút chìa khóa tháo cọc bình ra để 30s rồi ráp lại nhé

tuanhaitin

Tài xế O-H
Bác chém cẩn thận tý. Chém không chuẩn làm anh em lại rối lên. Morning này có cảm biến góc xoay vô lăng đâu(mà cảm biến góc xoay này dùng làm tín hiệu cho hệ thông ESP chớ bác). Nó cũng khác giòng Toy như bác Tuanhaitin nói, cái này nói chung là đặt vào phát ăn luôn(nản).

- Giao lưu để chia sẽ, học hỏi. Bác không nên nản. Quay trở lại pan Bác chủ thì phần đọc data list rất quan trọng trong chuẩn đoán sửa chữa. Trong data có nhiều thông số liên quan đến cảm biến moment và dòng điện khiển Motor trợ lực. Nếu để ý thì sẽ thấy nó khác biệt khi xảy ra sự cố và lúc bình thường.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên