xe dream

D
Bình luận: 15Lượt xem: 1,969

dzjenlx86

Tài xế O-H
Tình hình là Tết đến nơi rồi. mà con xe em tự dưng lăn ra hỏng.
Không hiểu sao mấy hôm nay rất hay bị chết máy, dừng đèn đỏ, dừng xe là chết máy luôn. gazanti thì vẫn giữ nguyên.
hôm nay mới phát hiện có tiếng kêu phì phỉ gần lọc gió. chỉnh lại gazanti thì phải nới vít gió ra thêm xe mới không bị chết may dột ngột, nhưng cũng chỉ đc 1 lúc là chết máy. liệu có phải vấn đề ở cái lọc gió không hay em nó còn bị sao nữa , mong các cụ chỉ giáo.

vip_bmw

Tài xế O-H
có phải cái lọc gió không thì bạn cứ tháo ra xem thử là biết thôi. mà mình nghĩ hiện tượng như thế thì nhiều nguyên nhân lắm. mà xe bạn có bị hiện tượng như là ga cầm chừng bị "giật cục" không nữa. tại xe mình cũng như thế mà mình nghĩ nó có bị kẹt dây ga cũng nên... còn tiếng ồn thì bạn phải nói rõ như thế nào ae mới "chẩn bệnh" được chứ, e cũng amauter thôi không biết gì nhưng xe cũng bị thế nên muốn theo dõi xem sao. hì hì. nhưng rút kinh nghiệm e nghĩ bác nên ghi rõ triệu chứng hơn bác ạ...

3zoka

Tài xế O-H
Tình hình là Tết đến nơi rồi. mà con xe em tự dưng lăn ra hỏng.
Không hiểu sao mấy hôm nay rất hay bị chết máy, dừng đèn đỏ, dừng xe là chết máy luôn. gazanti thì vẫn giữ nguyên.
hôm nay mới phát hiện có tiếng kêu phì phỉ gần lọc gió. chỉnh lại gazanti thì phải nới vít gió ra thêm xe mới không bị chết may dột ngột, nhưng cũng chỉ đc 1 lúc là chết máy. liệu có phải vấn đề ở cái lọc gió không hay em nó còn bị sao nữa , mong các cụ chỉ giáo.
- Theo như bác mô tả em thấy xe bác chưa có vấn để gì lớn đâu trước mắt bác cần chỉnh lại CHK đã, nếu không tự làm được bác có thể đem ra tiệm họ làm cho, chi phí không đáng kể đồng thời nhờ họ bắt mạch kê đơn em nó luôn
- Tiềng kêu ở lọc gió là bình thường thôi,cụ có thể xiết chặt lại đai bắt lọc gió với cổ bộ CHK xem có thể xẽ khá hơn đấy
- Có gì cụ thông tin tiếp để anh em tư vấn nhé, thông tin của cụ hơi ngắn gọn nên tạm thời em chỉ dám phán vậy thôi ./

dzjenlx86

Tài xế O-H
Tình hình là em mới chỉnh lại gazanti rồi. chạy không tải thì ngon nhưng khi vào số chạy thử:
- hơi nhích ga lên thì tiêng nổ xe giật giật như kiểu thiếu xăng.
- ga cao thì xe chạy bình thường êm ru.
- khi xe chạy không tải vẫn nghe thấy tiếng phì phì ở lọc gió ( chưa tháo để kiểm tra )
Các cụ cứ bắt bệnh tiếp để em tiếp tục kt em nó, khi nào bó tay thì ra tiệm :D

dzjenlx86

Tài xế O-H
ko phai mobin suon dau cu. em thi ngi cho la mot phan nho o binh xang con thui. ma nguyen nhan chinh la do noi trc o bo li hop do. em cung gap benh nay 1 lan rui, cu co chinh xang gio the nao cung vo ich thui. mong cu som phuc hoi e no nhu binh thuong!
Nếu đúng thế thật chắc mang ra tiệm rồi. Ngồi nhà có muốn sửa đc cũng ko có đồ mà sửa :(
Xe mua cuối năm 2006, mới đi đc có 4 vạn :(

dzjenlx86

Tài xế O-H
Mà cụ có thể nói rõ hơn tý về hư hỏng của cái nồi trước được không?
giải pháp bây giờ là thay hay là sửa được vậy?

3zoka

Tài xế O-H
Mà cụ có thể nói rõ hơn tý về hư hỏng của cái nồi trước được không?
giải pháp bây giờ là thay hay là sửa được vậy?
Trước mắt cụ cứ vệ sinh lại cái chk (bình xăng con) và lọc gió đi , cụ cũng tháo bugi kiểm tra vệ sinh và điều chỉnh lại khe hở chấu thay bugi mới nếu cần thiết xem thế nào đã nhé sau đó cụ lại đăng đàn để anh em chém tiếp./

dzjenlx86

Tài xế O-H
Gazanti chuẩn luôn. đã chữa bệnh cho em nó xong rồi.
Hic, cái lọc gió đãm nước luôn ( không hiểu sao nó ướt đẫm- nhỏ giọt đc)
trong chế có nước và cặn bẩn.
Đã xử lý, mỗi tội cái dây ga hơi rít mặc dù đã tút lại.
Nói chung là bệnh em nó cũng tàm tạm rồi.
Cám ơn các cụ đã góp ý.

dzjenlx86

Tài xế O-H
cứu với các bô lão ơi. Em vừa tháo cái dây ga xe ra để đ/c lại ai ngờ đâu bây giờ tay ga không tự nhả.
không nổ máy được, hành trình tự do( độ dơ ) của tay ga lớn.

3zoka

Tài xế O-H
cứu với các bô lão ơi. Em vừa tháo cái dây ga xe ra để đ/c lại ai ngờ đâu bây giờ tay ga không tự nhả.
không nổ máy được, hành trình tự do( độ dơ ) của tay ga lớn.
BÁc xem lắp lại quả ga đi nhé , bác tháo quả ga ra quay chiều có mặt vát về phía trước xe sau đó đưa từ từ vào chk khi nào quả ga phải chìm sâu vào trong thì là đúng, sau đoa bác bắt nắp lại nhớ chú ý đừng để kênh ren nhé, vặn ga và kiểm tra lại.Có gì cụ thông tin tiếp nhé./

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên