Xung vận tốc trên các loại xe

O
Bình luận: 5Lượt xem: 1,561

phanminhnhat

Học việc
chào các cụ, các cụ cho em hỏi xung vận tốc ở tất cả các dòng xe thường ở dải tần bao nhiêu Hz nhỉ. em cám ơn các cụ trước:b

Tần số ra còn phụ thuộc vào cấu tạo CB tốc độ.
VD: với loại CB dùng ic Hall 4 cực từ thì 1 vòng có 4 xung, tương ứng với tốc độ từ 10-100 Km/h là tần số 7-70 Hz
Tất nhiên đối với loại 20 cực từ thì sẽ khác.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
chào các cụ, các cụ cho em hỏi xung vận tốc ở tất cả các dòng xe thường ở dải tần bao nhiêu Hz nhỉ. em cám ơn các cụ trước:b

Bạn muốn hỏi vận tốc dài của xe hay vận tốc góc của bánh xe.
Nếu là cảm biến tốc độ của xe thì thường được bố trí ở trục thứ cấp của hộp số hoặc ở cặp bánh răng vào vỏ vi sai cầu chủ động. Còn nếu là cảm biến tốc độ góc bánh xe (trong ABS) thì bố trí ở bánh xe. Dù bố trí ở đầu thì cách tính tần số xung đều như nhau mà thôi.
Cụ thể như sau: f = n.K/60
Trong đó: - f là tần số (HZ số xung trong một giây); n là số vòng quay của trục rô to cảm biến (Vòng/phút); K là số vấu răng (hoặc tương đương, nếu là cảm biến loại khác kiểu điện từ).
Hy vọng công thức tổng quát này giúp bạn tính toán được.

otiachanvang

Tài xế O-H
Bạn muốn hỏi vận tốc dài của xe hay vận tốc góc của bánh xe.
Nếu là cảm biến tốc độ của xe thì thường được bố trí ở trục thứ cấp của hộp số hoặc ở cặp bánh răng vào vỏ vi sai cầu chủ động. Còn nếu là cảm biến tốc độ góc bánh xe (trong ABS) thì bố trí ở bánh xe. Dù bố trí ở đầu thì cách tính tần số xung đều như nhau mà thôi.
Cụ thể như sau: f = n.K/60
Trong đó: - f là tần số (HZ số xung trong một giây); n là số vòng quay của trục rô to cảm biến (Vòng/phút); K là số vấu răng (hoặc tương đương, nếu là cảm biến loại khác kiểu điện từ).
Hy vọng công thức tổng quát này giúp bạn tính toán được.

Cám ơn cụ rất nhiều:b:b

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên