Dream có tiếng kêu nhờ tư vấn

I
Bình luận: 5Lượt xem: 2,875

ITdhpd

Tài xế O-H
tình hình là còn dream chiến của em sau khi thay xích cam xong, đi được khoảng chưa được 1 tháng thì thấy hiện tượng kêu rất khó chịu, như mọt tiếng gõ mà không phải phía đầu bò các bác ạ. e có ra một thợ hỏi thì bảo là do thay không đồng bộ hoặc là các bánh tỳ nó mòn hết. mà hôm đó em nhìn là có thay cái bánh tỳ bằng cao su gì đó rồi.
Khi xe nỏ thì nó kêu leng keng, leng keng.
Hôm ông thợ chỉnh lại cái piton tỳ cam thì nó gần như hết hẳn nhưng được khoảng 1 tuần là em nó lại kêu như cũ.
Các bác ai biết hoặc gặp rồi thì giúp em với, về còn đi chơi tết mà cứ leng keng như kiểu kẻng thế này chắc em đi bộ

nguyen nghi

Tài xế O-H
tình hình là còn dream chiến của em sau khi thay xích cam xong, đi được khoảng chưa được 1 tháng thì thấy hiện tượng kêu rất khó chịu, như mọt tiếng gõ mà không phải phía đầu bò các bác ạ. e có ra một thợ hỏi thì bảo là do thay không đồng bộ hoặc là các bánh tỳ nó mòn hết. mà hôm đó em nhìn là có thay cái bánh tỳ bằng cao su gì đó rồi.
Hôm ông thợ chỉnh lại cái piton tỳ cam thì nó gần như hết hẳn nhưng được khoảng 1 tuần là em nó lại kêu như cũ.
Các bác ai biết hoặc gặp rồi thì giúp em với, về còn đi chơi tết mà cứ leng keng như kiểu kẻng thế này chắc em đi bộ

có thể bị lột zên

duchoa098

Tài xế O-H

thay bánh lòng đi bạn

wavers110

Tài xế O-H
Như bác đã nêu: "khi ông thợ chỉnh lại pistong căng cam thì hết kêu được một thời gian xong lại bị" thì vấn đề ở đây theo e bác kiểm tra xem cả pistong căng cam nữa trường hợp nó không giữ được dầu thì nó không tự động điều chỉnh độ căng của xích cam được
Tiếp nữa là bác cũng kiểm tra luôn bánh trung gian (hay còn gọi là bánh dẫn hướng) xem nó có bị mòn không.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên